ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 503

ขอถามเกี่ยวกับ Mine Craft หน่อยครับ

อยากรู้เรื่อง

วิธีการเล่น (พยายามอย่าเอาคลิปมาสอนนะ ยกเว้นของตนเอง)

เกมส์เกี่ยวกับอะไรครับ

ถ้าไม่มี Net จะเล่นได้ไหมครับ

เวอร์ชั่นไหนใหม่สุด เเละ 1.0 นี่ใหม่ไหม (ถ้าใหม่กว่านี้ ขอลิงค์ด้วยนะ)

ถ้ามีคำถามอื่นจะมาถามครับ ช่วยหน่อยนะครับอยากลองเล่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aliensh : 22nd November 2011 เมื่อ 19:48

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    480
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ผมยังไม่ได้ลอง1.0นะเคยเล่่นแต่1.81แต่1.0จะใหม่กว่า
    มี2โหมด เอาชีวิตรอด(เขียนยังไงไม่รู้)กับcreative
    เอาชีวิตรอดก็ต้องคราฟของสร้างบ้านหรือแล้วแต่คุณที่ต้องหาวัตถุดิบมาคราฟ
    creative เหมือนกับคุณเป็นพระเจ้าจะเสกอะไรก็ได้ตามใจคุณ(บินก็ได้นะ)ของมีให้ไม่ต้อง
    เน็ตไม่มีก็เล่นได้ครับยกเว้นโหมด online ต้องเข้าเล่นที่ minecraft sp
    ลิ้งค์โหลด
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=42045
    เครดิตคุณ Nakorn 1911@JKG

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ความถามแรกกว่ามากๆๆ เอาคร่าวๆนะครับเป็นเกมส์แบบว่าเอาชีวิตรอด คือนำสิ่งต่างๆรอบๆๆตัวมาทำให้เกิดประโยนช์ต่างๆเพื่อใช้ชีวิตให้รอด[โดยเฉพาะคืนแรก]
    ช่วงแรกๆจะลำบากมากพอหลังมาก็โอเคครับแต่ระวังหลงทางละครับ

ความถามที่สองเกี่ยวกับอะไรคือว่า ตอบยากนะ

ไม่มีเน็ตเล่นได้ครับ เวอร์ชั่น1.0.0ตัวเต็มมีสามหมดครับ โหมดปกติ โหมดสร้าง[เป็นอมตะ] และโหมดhardcore ตายครั้งเดียวเริ่มใหม่หมด