ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964

[PC] Penumbra Collection [ENG/FULL] 1.08GB [MediaFire]

PENUMBRA COLLECTION

Release Date: May 08, 2007
    Genre: First-Person Adventure
    Publisher: Got Game Entertainment
    Developer: Frictional Games
    Upload By : ~!-!eRo~

:: Minimum System Requirement ::
    Processor: 1Ghz CPU
    Memory: 256MB RAM
    Disc Space: 300MB Free Hard-drive space
    Video Card: ATI Radeon 8500/NVIDIA GeForce 3 (GeForce4MX not supported)

Penumbra Collection ได้รวม 3 ภาคไว้ดังนี้
    Penumbra Overture
    Penumbra Black Plague
    Penumbra Requiem

Penumbra Overture

Info
    เป็นเรื่องราวของชายคนนึงที่หลังจากแม่ตายไป ก็ได้รับจดหมายจากพ่อที่ทิ้งเค้าไปตั้งแต่เกิด เมื่ออ่านจดหมายก็พบว่าพ่อเค้าได้ตายไปแล้ว และยังมีกุญแจตู้นิรภัยธนาคาร หลังจากไขตู้ก็พบสมุดเก่าเล่มนึงและเรื่องราวน่าสงสัยๆ ทำให้เค้าต้องไป Greenland เพื่อไขปริศนาของพ่อเค้า แล้วความหลอนก็เริ่มขึ้น....
    เป็นเกมยังไงดีหว่าจะบอกว่า Puzzle ก็ใช่น่ะ จะบอกว่าไขปริศนาก็ไม่เชิง คือเราต้องเอาตัวรอดออกไปจากที่แห่งนี้ให้ได้ โดยระหว่างทางจะเจอ Item ต่างๆที่ต้องนำมาใช่เพื่อให้ผ่านทางได้ เช่น เจอขวดสารเคมี ต้องเอามาผสมกันเพื่อเป็นกรดไปละลายแม่กุญแจ - รูปแบบการเอาตัวรอดมีหลายแบบทำให้เกมนี้ค่อนข้างสนุก (ฝรั่งมันว่างั้น) แบบนี้ต้องลองครับ (เกมนี้มันเป็นฟรีเกมมาก่อน พอดังปุ๊ปมันเลยทำออกมาขาย บางคนอาจเคยผ่านสายตามาบ้างแล้ว)

Penumbra Black Plague

Info
    กลับมาอีกครั้งกับเกม Penumbra สยองขวัญแนวมุมมองบุคคลที่ 1 มาในภาคต่อที่ชื่อว่า Black Plague แน่นอนว่าความหลอนและสยองต้องไม่น้อยกว่าภาคแรกที่ได้รับการตอบรับจากทุกมุม โลก หลังจากฝ่าฟันความหลอนจากภาค Overture เราต้องรับบทชายหนุ่มอีกครั้งต้องเอาตัวรอดจากอันตราย ไขปริศนาที่ลึกลับ เดินทางไปในบรรยากาศที่ชวนขนลุกและน่าอึดอัด เพื่อหาความจริงที่ถูกซ่อนไว้....อีกครั้งที่จะบอกว่า "ใจไม่กล้าพออย่าเล่น"
    The Black Death, or Black Plague (เดอะแบล็กเด๊ธ หรือ เดอะ แบล็กเพลก) หมายถึงเหตุการณ์โรคระบาดที่ร้ายแรงที่สุดเหตุการณ์หนึ่ง ในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ (กาฬโรค)

Penumbra Requiem

Info
    Penumbra: Requiem ภาคเสริมของเกม Penumbra: Black Plague แต่เป็นภาคเสริมที่ไม่ใช่แบบ Stand-Alone นะครับ ดังนั้นผู้ที่ต้องการเล่นเกมภาค Requiem นี้ จำเป็นต้องมีเกมในภาค Black Plague ติดตั้งอยู่ด้วย เป็นช่วงตอนที่พระเอกส่งข้อความเรียกให้คนมาทำลาย the hive ในฉากสุดท้าย ของ Black Plague ทันใดนั้นก็มีอะไรไม่รู้มาตบ หรือเข้าสิง ทำให้ตกอยู่ในฝันสักอย่างครับ ในแต่ละฉากเราก็จะต้องเก็บ Orb ให้ครบโดยการแก้ปริศนา (ที่เน้นฟิสิกส์กว่าแต่ก่อน ไม่เน้นเก็บผสมไอเท็ม) เมื่อเก็บ Orb ได้ครบ จะทำให้ประตูวาร์ปทำงาน แล้วก็จะผ่านไปฉากต่อไป มันเหมือนกับค่อยๆฝันอะไรสักอย่าง หากเพื่อนอยากสัมผัสบรรยากาศขนลุก พร้อมใช้สมองแก้ปริศนา ต้องลองครับ

MediaFire
    [1-5 200MB][6 80MB]

Part1 Part2 Part3 Part4 Part5 Part6

ไฟล์เสียสามารถซ่อมได้โดยกด Alt+R

วิธีติดตั้งเกม
    - โหลดครบ 6 พาทเเล้วเเตกไฟล์
    - ติดตั้งเกมส์ตามขั้นตอน
    - เข้าเล่นได้เลยครับผม

ช่วยกด ด้านล่างซ้ายกระทู้ผมเพื่อเป็นกำลังใจในการอัพโหลดต่อไปนะครับ

เล่นได้หรือไม่ก็มาโพสบอกกันหน่อยนะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124
    หลอนมากๆเกมนี้

ปล. แวะมาเจิมให้จ้า

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    Blog Entries
    3
    น่าเล่นวุ้ย .... มาเจิมม
    "Intellectual property infringement is a sin"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    มาเจิมให้ครับผม

Secretz
    JKG,YOUTUBE,FB,DOTA
    กล่าวขอบคุณ
    646
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ขอบคุณครับเคยเล่นแค่ภาค Penumbra Black Plague ผีถือไฟฉาย 555 หลอนดีครับ

i5-7400 ,8 GB RAM,XFX ProSeries 750W,GIGABYTE GTX 1050ti OC

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15
    กำลังหาทุกภาคมาอัพอยู่พอดีเลย ฮ่าๆๆๆ หาเกม ซีรี่นี้เก็บอยู่ ขอบคุณครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Uploading...
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    มาเจิมให้ครับ