ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- CRMA -
    รั้วแดงกำแพงเหลือง
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,714

เล่น MW2 alterIWnet สะดุด

คือผมพึ่งซื้อ Notebook มาใหม่ คือเกม MW2 online ผมเล่นในเครื่อง PCเก่าไม่มีสะดุด สเปคถึงแต่เก่า

แต่ Notebook เล่น MW2 online แล่วสะดุด ผมเลยถามว่าทำไมมันสะดุด สเปค อะดูเอาเอง

Intel Core i5-2410M
    2.3GHz with Turbo Boost up to 2.9GHz
    NVIDIA GeForce GT540M, 2048MBVRAM
    14.0"HD LED LCD
    8 GB DDR3 Memory
    750 GB HDD

ผมว่าเครื่องผมผ่านนะ สเปคก็สูงกว่าอันเก่า ทำไมมันสะดุด

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    notebook กับ pc มันไม่เหมือนกันเน้อ

ผมว่าเวลาเล่นออนไลน์มันกระตุกกว่าซิงเกิ้ลนะ ลองปับกราฟฟิกลดลงดู
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

ชอบซื้อเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 397
    อัพเดต driver vga card และ DriectX ดูครับ

แล้วปรับ กราฟฟิคหลายๆอย่างดูครับ low mediam high จนว่าหายกระตุก

ถ้าไม่หายมันอาจเป็นที่ NB ร้อน

NB มันจะไม่แรงเท่ากับ PC แม้ spec เท่ากันก็ตาม

- CRMA -
    กล่าวขอบคุณ
    322
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banzsmart อ่านกระทู้
    notebook กับ pc มันไม่เหมือนกันเน้อ

ผมว่าเวลาเล่นออนไลน์มันกระตุกกว่าซิงเกิ้ลนะ ลองปับกราฟฟิกลดลงดู
    อ้อขอบคุณครับ

- CRMA -
    กล่าวขอบคุณ
    322
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cpt.Price อ่านกระทู้
    อัพเดต driver vga card และ DriectX ดูครับ

แล้วปรับ กราฟฟิคหลายๆอย่างดูครับ low mediam high จนว่าหายกระตุก

ถ้าไม่หายมันอาจเป็นที่ NB ร้อน

NB มันจะไม่แรงเท่ากับ PC แม้ spec เท่ากันก็ตาม
    อ้อ ขอบคุณครับ

- CRMA -
    กล่าวขอบคุณ
    322
    แต่ว่า NB นี่คืออะไรหรอครับ ที่ระบายปะ ผมมีตัวนึงอะไม่รุไว้ทำไร เหมือนเครื่องเปาลม อะครับ เห็นคนไว้ใช้กันอะที่เอาไว้ข้างล่างแล้วพัดลมมันจะเป่าอะ
    ผมมีแต่ไม่รุอะทำไง
    มีรูปหรือบอกหน่อยนะ มันตั้งยังไงบอกหน่อย
    ซื้อคอมมา เขาแจกมา มันเป็นของ Banana อะ