ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ดูผลการโหวต: สำรวจความนิยม

ผู้โหวต
43. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • น้อย

6 13.95%
  • ปานกลาง

12 27.91%
  • มาก

29 67.44%
สำรวจความนิยมหลายตัวเลือก
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 121

[PC] Command & Conquer 2 [ มีประเทศใหม่เข้ามาเพียบและยูนิตใหม่ๆ!! ] FULL 1.8 GB

[PC] Command & Conquer 2 [ มีประเทศใหม่เข้ามาเพียบและยูนิตใหม่ๆ!! ] FULL 1.8 GB

=========================================================================================

ตัวเกมนี้นะครับ มีประเทศใหม่ๆเข้ามาอยู่หลายประเทศครับ Lsral,ThaiLand,Indonesla,European,pakistan,china,Cambodin
    ส่วนประเทศเดิมๆก็ยังอยู่ครับ และมียูนิจสิ่งก่อสร้างใหม่ๆไห้สร้างกับแบบแทบสร้างไม่หมดเลยครับ

========================================================================================

ความต้องการของระบบ

Release name : Command & Conquer Red Alert 2 & Yuri
    Size : 1.8 GB
    Genre : Real-time strategy
    Publisher : EA Games

System requirements
    Windows 95/98/NT/ME/2000
    266 MHz Processor
    64 MB RAM
    350 MB HDD space
    4x CD-ROM Drive
    2 MB video card
    DirectSound-compatible soundcard

=========================================================================================

download

Part01
    Part02
    Part03
    part04
    Part05
    Part06

วิธีติดตั้งเกม

1. โหลดไฟล์ part01-part06 [ไฟล์เสียกด Ctrl+R]
    2. แตกไฟล์ด้วยโปรแกรม winrar ใส่พาสด้วยนะครับ
    3. จะได้มา 1 โฟรเดอร์แล้วทำการสร้าง คัตชอร์ตที่ Icon เกม YURI ไปที่หน้าเด๊กทอร์ปได้เลยครับ
    4. ก็เล่นสิครับ

PASS สำหรับแตกไฟล์ครับ ""คลิก""
    กด THANK ไห้ด้วยนะครับถ้าไม่รังเกลียด

ท่านใดที่คลิกเข้าเกมที่ Icon เกมแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นนะครับให้ทำตามนี้

1.ไห้คลิกขาวที่ Icon เกมนะครับจากนั้นไปที่ Properties > compatibility
    2.ติกถูกที่หน้า Run > Windoes 95 หรือ 98 นี่ละลองดู 555+ แล้วกด OK
    3.ลองเข้า

วิธีเปลี่ยนเสียงเป็น Eng
    -นำไฟล์ expandmd96.mix และ expandmd36.mix อยู่ใน Folder เกมส์ออกมาไว้ด้านนอก Folder เกมส์ครับ
    -เสร็จแล้วก็เข้าเล่นตามปกติครับ

จากคุณ noizaa บอกมาครับ

ปล. ใครที่เล่นได้แล้วมาตอบหน่อยนะครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kitvivat2539 : 24th August 2011 เมื่อ 18:19 เหตุผล: รูปไม่ติด

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พาสแตกไฟล์โหลดไม่ได้ครับ ช่วยเช็คให้ที

กล่าวขอบคุณ
    26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ knight_lnw อ่านกระทู้
    พาสแตกไฟล์โหลดไม่ได้ครับ ช่วยเช็คให้ที
    แก้ไห้แล้วครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณคับ ^^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    thank you

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    ภาคนี้เล่นเป็นอยู่ประเทศเดียว คือ Thailand

ไทยโกงอย่างนึงคือ มี dti-1 ไว้ถล่มกัมพูชา

เกรียนมันเยอะจังว้าา
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,363
    555+ ผมเล่นแบบภาคไทยอะ ยูนิตตายยยยยยยย

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณคร๊าบ.บ..บบ

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ชอบขอบคุณมาก

กล่าวขอบคุณ
    26
    เล่นไห้สนุกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 315
    ขอรับไปนะครับๆ

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ขอบคุณครับ

ขอให้ไม่ใช่พายก์ไทย หรือ อีสาน ขอให้ไม่ใช่พายก์ไทย หรือ อีสาน ขอให้ไม่ใช่พายก์ไทย หรือ อีสาน ขอให้ไม่ใช่พายก์ไทย หรือ อีสาน ขอให้ไม่ใช่พายก์ไทย หรือ อีสาน ขอให้ไม่ใช่พายก์ไทย หรือ อีสาน

เอาละโหลดเลยละกัน

:: Alone ::
    กล่าวขอบคุณ
    1,947
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,512
    ไม่ ใส่ ลิ้ง เงิน ด้วย นิ น๊า เป็น คน ดี จิงๆ หรือ ก็อป เค้า มา นิ

กล่าวขอบคุณ
    1,947
    แล้ว เวอร์ชัน นี้ พูด ไทย ป่ะ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ผมก็อัพมาไห้เล่นกันนี่แหละครับ พูดไทยครับ

กล่าวขอบคุณ
    218
    แย่เลย ผมเล่นพากย์ไทยแล้วมันเสียรมณ์มากๆ อยากได้ฟิวส์แบบเดิมๆ เอนจีเนียริง โซเยสเซอร์ อะไรงี้

มีให้ปรับไหมครับ หรือต้องทำยังไง T^T

กล่าวขอบคุณ
    26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teerapat039 อ่านกระทู้
    แย่เลย ผมเล่นพากย์ไทยแล้วมันเสียรมณ์มากๆ อยากได้ฟิวส์แบบเดิมๆ เอนจีเนียริง โซเยสเซอร์ อะไรงี้

มีให้ปรับไหมครับ หรือต้องทำยังไง T^T
    ก็ต้องเป็นอีกตัวเกมภาคเดิมๆเลยนะครับ
    ลองนี่นะครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...ommand+Conquer
    ของคุณ Teetawat ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,947
    เสียง ไทย ก็ ดี แล้ว นิ คับ มัน ก็ ฮาดี นิ ไม่ ฮา ก็ นุก หรือ ก็ รู้ เรื่อง

ลูกจ้างคุณโฮล์มส์
    บ้านเลขที่ 221 บี ถนนเบเกอร์ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
    กล่าวขอบคุณ
    1,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,112
    น่าจะมันเเต่ขอวิธีเเตกไฟล์อย่างละเอียดที่ครับ(มือใหม่หัดโหลด)

กล่าวขอบคุณ
    26
    เห็นว่าน่าจะมีคนเล่นภาคเดิมๆเบื่อแล้วเลยอัพอะไรใหม่ๆบ้าง
    ยังไงก็ถ้าท่านใดที่ต้องการภาคเดิมๆนะครับก็ตามกระทู้ด้านบนครับ

BRS
    กล่าวขอบคุณ
    543
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,480
    ยืนยันเล่นได้ 100% ครับ ถ้าไฟล์เสียก็ซ่อมเอาเองนะ
    (ขออภัยลงรูปไม่เป็น)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZeroTails : 21st July 2011 เมื่อ 12:49

กล่าวขอบคุณ
    26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benz0055za อ่านกระทู้
    น่าจะมันเเต่ขอวิธีเเตกไฟล์อย่างละเอียดที่ครับ(มือใหม่หัดโหลด)
    นี่ครับ http://www.thaithesims3.com/topic.php?topic=26768

ของคุณ demongtz

กล่าวขอบคุณ
    1,947

Thumbs up

มี งี้ ด้วย หรอ แตก ไฟล์ ไม่ เป็น เห้อๆ

กล่าวขอบคุณ
    218
    ผมว่าถ้าคนเคยเล่นพากย์ออริจินอลมาก่อน ยังไงก็คงไม่ค่อยชอบพากย์ไทยกันสักเท่าไหร่

ความมันส์มันขาดหายไปนะครับ เสียงพากย์ก็ไม่ได้ดูดี คำพากย์ก็งั้นๆ ฟังไปก็เบื่อ

ก็อย่างว่านะครับ ต่างคนต่างจิตใจ ต่างความคิดต่างความชอบ

กล่าวขอบคุณ
    26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teerapat039 อ่านกระทู้
    ผมว่าถ้าคนเคยเล่นพากย์ออริจินอลมาก่อน ยังไงก็คงไม่ค่อยชอบพากย์ไทยกันสักเท่าไหร่

ความมันส์มันขาดหายไปนะครับ เสียงพากย์ก็ไม่ได้ดูดี คำพากย์ก็งั้นๆ ฟังไปก็เบื่อ

ก็อย่างว่านะครับ ต่างคนต่างจิตใจ ต่างความคิดต่างความชอบ
    ก็จริงนะครับไม่ชอบเสียงก็ไปปรับตรงออฟชั้นก็ได้นิ ผมเห็นมีปรับปิดเสียงพากอยู่ครับ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: