ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 234

Post สื่อจีนเผยภาพ 12 ชั่วโมงสุดท้าย นักโทษหญิงก่อนถูกประหารชีวิต

สื่อจีนเผยภาพ 12 ชั่วโมงสุดท้าย นักโทษหญิงก่อนถูกประหารชีวิต

Mthainews: เว็บไซต์ไชน่าสแม็คของจีน มีการเผยแพร่ภาพของนักโทษหญิงชาวจีนทั้ง 4 คน คืนก่อนจะมีการประหารชีวิตในปี พ.ศ.2546 ซึ่งภายใน 12 ชั่วโมงนี้ชีวิตของพวกเธอจะต้องได้รับลงโทษด้วยการจบชีวิต ฐานกระทำผิดลักลอบขนส่ง และค้ายาเสพติด

นักโทษประหาร ในข้อหาเป็นลักลอบขนยาเสพติด ที่เมืองวูฮั่น เหลือลมหายใจเพียง 12 ชั่วโมง หน่วยงานที่เกี่ยวข้องต้องจัดเตรียมอุปกรณ์ต่างๆ รวมทั้งจัดหาสิ่งของที่นักโทษประหารต้องการในช่วงสุดท้ายของชีวิต เวลา 21.00น.วันที่ 24 มิถุนายน พ.ศ.2546 สื่อมวลชนได้รับการอนุญาติเข้าไปบันทึกภาพในสถานกักกัน แดนที่1 เพื่อให้ได้เห็นว่า คืนสุดท้ายของนักโทษต้องทำอะไรบ้าง

คืนวันที่ 24 มิถุนายน ได ดองกุย นักโทษประหาร ข้อหาลักลอบขนยาเสพติด กำลังตระเตรียมพับเสื้อผ้าวางไว้บนหัวที่นอน เพื่อที่จะสวมใส่ก่อนการประหารชีวิต เสื้อผ้าเหล่านี้ได้มาจากการร้องขอของนักโทษ ซึ่งตำรวจหญิงจะเป็นผู้ซื้อหามาให้ เธอ

เวลา 21.30 น. นักโทษหญิง ได ดองกุย ทานซุปถั่วเขียว แม็คโดนัลด์ เจ้าหน้าที่ตำรวจทำการป้อนลิ้นจี่ให้กับเธอ ผู้ซึ่งกำลังจะถูกพาตัวไปยังแดนประหารอีกไม่กี่ชั่วโมงข้างหน้า

22.15 น. หลี จูฮัว นักโทษประหารหญิง ผู้ต้องหาลักลอบค้ายาเสพติด กำลังให้นักโทษทั่วไปจดความต้องและพินัยกรรมต่างๆของเธอ ก่อนที่จะจากโลกนี้ไป

22.07 น. ขณะที่เจ้าหน้าที่ทั้งสองกำลังตั้งวงเล่นไพ่คลายความตึงเครียดให้กับนักโทษประหารหญิงอีกรายคือ ฮี ซุ่ยหลิง และมาชิงชุย

แต่ดูเหมือนว่า ฮี ซุ่ยหลิงจะดูตื่นเต้นเล็กน้อยและกล่าวเกินจริง เจ้าหน้าที่ตำรวจร่วมอยู่ด้วยทั้งคืน อีกด้านหนึ่งพวกเธอก็ผ่อนคลายด้วยการพูดคุยกันอย่างมีชีวิตชีวา

ฮี ซุ่ยหลิง นักโทษประหาร ลองรองเท้าคู่ใหม่ที่จะสวมใส่ไปยังอีกภพ ขณะที่นักโทษคนอื่นทำการป้อนข้าวป้อนน้ำให้กับเธอ ความผิดพลาดจากการค้ายาเสพติดลักลอบขนยาเสพติด 7,000 กรัม ทำให้หญิงวัย 25ปี รายนี้ ถูกตัดสินประหารชีวิตโดยที่ไม่มีโอกาสแก้ตัว

เช้าวันที่ 25 มิถุนายน เวลา 05.40 ที่แดนกักกัน 1 บรรยากาศเงียบสงบ นักโทษรายหนึ่งนำน้ำมาให้นักโทษประหารที่อาจต้องใช้ล้างหน้า

06.00น. ตำรวจหญิงและนักโทษรายอื่น กำลังช่วยทาสีเล็บเท้าให้กับหลี จูฮัว

06.07 น.ก่อนการประหารจะเริ่มขึ้น นักโทษจัดเตรียมเปลี่ยนเสื้อผ้า เวลาใกล้เข้ามาทุกที

06.17 น. ฮี ซุ่ยหลิง และมา ชิงชุย รับประทานอาหารเช้าตามที่พวกเธอชอบ ที่ครั้งนี้จะเป็นอาหารมื้อสุดท้าย

06.29 น.และแล้วเวลาประหารใกล้เข้ามาถึง ฮี ซุ่ยหลิง เก็บอาการไม่อยู่ร้องไห้ออกมา เสียใจกับความผิดพลาดที่เกิดขึ้นกับชีวิต ที่เธอไม่สามารถย้อนกลับไปแก้ไขได้

06.30น.ก่อนการประหาร ฮี ซุ่ยหลิง ทำการจัดแต่งทรงผมให้สวยงาม เจ้าหน้าที่นำเจลแต่งผมมาให้เธอ ได้เห็นรอยยิ้มของเธออีกครั้ง

07.00น. เวลานั้นมาถึงแล้ว น้ำตาของฮี ซุ่ยหลิง ไม่สามารถแลกได้กับชีวิตของเธอได้

มา ชิงชุย นักโทษวัย 49 ปี นักโทษประหาร ที่ต้องคดีลักลอบขนยาเสพติด 2,300 กรัม ถูกนำตัวเดินออกจากห้องขังชั่วคราว เพื่อส่งตัวไปยังแดนประหาร

07.21 น.เจ้าหน้าที่ทำการส่งตัวไปยังแดนประหาร ทำการถอดกุญแจมือ และโซ่ล่าม เพื่อให้เจ้าหน้าที่แดนประหารได้ล่ามโซ่อันใหม่

09.45น. ท่ามกลางสื่อมวลชนมาบันทึกภาพ ฮี ซุ่ยหลิง หนึ่งในสี่นักโทษประหาร เธอเป็นผู้ที่อายุน้อยที่สุด และเป็นคนเดียวที่ร้องไห้ออกมา ก่อนที่ลมหายใจของพวกเธอจะสิ้นสุดลงในวันนี้

ทั้งนี้ การประหารชีวิต เป็นบทลงโทษสูงสุดที่กฎหมายบัญญัติให้นักโทษที่ได้รับการพิพากษาถึงที่สุดแล้ว มีผลต้องถูกทำให้เสียชีวิตตามกระบวนการยุติธรรม

เครดิต : mThai

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    เฮ้อๆๆ เวรกรรม ดูแล้วสลดจริงๆ
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ผมว่าผมอยู่เล่นเกมส์หาเงินไปวันๆอะดีแล้ว เวรกรรม!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    โดนประหารอย่างไรรึท่านจีนน่ะ =_=

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    โดนประหารอย่างไรรึท่านจีนน่ะ =_=
    กรอกเเมลงสาปเข้าปากมั้ง - -*
    ล้อเล่น
    ผมว่านะจะยาเหมือนไทยอะ (ไม่ใช่ยาราไนก้า)

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ถ้ากลับมาเกิดใหม่อย่าทำผิดอีกละ

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    ยิงเป้าครับ แต่รายนี้ดีกว่าหลายอื่นๆอีกเยอะครับ เพราะส่วนใหญ่จับได้ยิงเลยไม่ต้องมาขงมาขังให้เปลืองงบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 587
    เห็นแล้วเศร้าใจเฮะ
    ดูกระทู้ให้มาก อย่ามองแต่ "ลายเซ็น"

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ดูไปดูมาก็น่าสงสารน่ะ
    จริงๆผมไม่อยากให้ใครตายทั้งนั้น
    ไม่ดีเลยถ้ารู้ว่าตัวเองจะตายวันไหน

ไม่มีใครสบายใจได้หรอก

เวลาที่เห็นคนที่เรารักมากๆตายจากไป
    มันหดหู่และเศร้ามากจริงๆ

บางคนอาจจะคิดว่าทำใจได้
    แต่ไม่เจอกับตัวไม่มีวันเข้าใจ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    12 ชั่วโมงสุดท้ายก็ทำให้ชีวิตมีความสุขได้
    RB26

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    กล้าทำก็ต้องกล้ารับง่าน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    โห เป็นผมก็คน เครียดทั้งวันอะ ไ่ม่มีอารมมาเล่นไพ่หรอก ฮาๆ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    น่าสงสารจริง ๆ เลย เน่อะอายุแค่ 25 เอง ต้องมาตายละ

Tanisorn :)
    กล่าวขอบคุณ
    944
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,273
    Blog Entries
    1
    น่าสงสารเค้า ชีวิตเค้าไม่สามารถเเก้ไขได้เเล้วเเหละ ทำลงไปเเล้วน่ะ

เเต่ว่าเค้ายิงเป้าเลยหรอ โทดร้าย = =
    Be long to CFC

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    มีความสุขก่อนตาย น่าสงสารงะ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    รู้วันเวลาตายมันหดหู่จริงๆเน้อะ

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    กำใดใครก่อ ก็รับกันไป

ยาที่ขนเป็นพันกรัมทำลายกี่ชีวิตละนั่น

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    ขนาดแค่ดูยังหดหู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    เศร้าครับTT.TT

12ชั่วโมงแห่งความสุขสุดท้ายของชีวิต

`Dota for Ever !
    กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,073
    น่าสงสาร มากครับ เฮ้อ
    It` My Life ! I HON ,,

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    ไทยน่าจะทำแบบนี้บ้าง ขนยาบ้าเป็นแสนเม็ดแค่จำคุก พี่จีนแค่พันกว่ากรัมประหารละ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    ผมก็ว่าสมครรตายนะไม่ได้อะไรนะครับเเต่ผมว่าพวกนี้รุ้ดีอยุ่ว่าถ้าทำเล้วเป็นไงเดินทางมาผิดเองเหลาะ

ปล เเต่ถ้าค่าจ้างดีผมอาจยอมทำนะ
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

...
    กล่าวขอบคุณ
    665
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    ใจหนึ่งก็สงสารนะ แต่ทำผิดเองทำไม ต้องชดใช้กรรมล่ะเนอะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opal160 อ่านกระทู้
    กำใดใครก่อ ก็รับกันไป

ยาที่ขนเป็นพันกรัมทำลายกี่ชีวิตละนั่น
    เเค่ยาไม่กี่สิบกรัม สามารถทำลายครอบครัวได้นับไม่ท่วน สำหรับยา 7 กิโล ท่านคิดว่ามันจะทำให้กี่ชีวิต กี่ครอบครัวที่ต้องทนทรมาณเพราะปัญหาจากพวกมัน

กรรมไดใครก่อกรรมนั้นคืนสนอง ....

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    สลดหดหู่ T^T
    PhenomII X4 945, Ram4GDDR3, VGA:HIS 6850, Tagan TG600-U37 600w