ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::. So Far Away .::.
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 902

[สอน] Create ในเกม จาก Rounter Zyxel True Wifi v1.3 ครีได้ 100 ปอเซนต์ครับ

ถ้าผิดหมวดขออภัยด้วยนะครับผม ผมไม่รู้จะเอาไปลงหมวดไหนจริง ๆ ครับ มันเป็นความสำเร็จขั้นสูงของผม ที่ดูจากเวปต่าง ๆ แล้วยังทำไม่ได้ ยังครีไม่ได้ ดูเวปไหนต่อเวปไหน ก็ยังไม่ได้ แล้วผมก็ทำมันจนได้ครับ ผมเลยนึกถึงใจคนที่เขาครีไม่ได้ แล้วต้องทนกับโฮสห่วย ๆ เกรียนๆ เพื่อนมันมาก็เตะออก ๆ เราควรจะเล่นเกมอย่างมีความสุข ลองมาเป็นโฮสเองเลยครับ อันนี้ต้องบอกก่อนนะครับว่าผมเพิ่งครีไ้ด้วันนี้ ตอนแรกผมใช้ตัว เราท์เตอร์ D-Link เสร็จแ้ล้วน้องมันทำพังเลยต้องเปลี่ยนมาเป็นของตัว True ซึ่งผมไม่เคยใช้ไม่ทราบว่ารุ่นอะไรเหมือนกัน แต่เห็นข้างกล่องเขียนว่า Zyxel Wifi v1.3 ผมก็ไม่ทราบเหมือนนะครับ แตุ่รุ่นอื่นหน้าตาน่าจะคล้าย ๆ กัน ยังไงก็ลองทำดูนะครับ

1.เริ่มแรกเลยนะครับให้ทำการปิด Firewall จากเครื่องเราก่อนครับ
    Windows 7
    ให้ไปที่ Start > Control Panel > Windows Firewall หลังจากนั้นแถบด้านซ้ายกดเลือก Turn Windows Firewall on or off จะขึ้นอีกหน้านึงให้ติ๊กที่ Turn off Windows Firewall (not recommended) และ Turn off Windows Firewall (not recommended) ทั้งสองหัวข้อ (ติ๊กถูกต่อจากท้ายรูปโล่สีแดงๆและมีกากบาทอยู่ตรงกลาง) จากนั้นกด OK เป็นอันเสร็จครับ

Windows XP
    ให้ไปที่ Start > Control Panel > Windows Firewall แล้วติ๊กตรงโล่สีแดงนะครับ ทำคล้ายๆกับ Windows 7

2.เข้า Browser ( Firefox , Google Chome , IE , Opera ) เสร็จแล้วพิมในช่อง Address Bar 192.168.1.1 แล้วกด Enter จะเจอหน้าให้ใส่พาสพาสของ Zyxel นี้ ของผมเป็น Password พิมตรง ๆ เลยครับ ถ้าเข้าไม่ได้ให้ใส่ admin หรือ 1234 ถ้ายังไม่ได้ เราท์เตอร์ของคุณได้ถูกเปลี่ยนพาสเข้า Rounter แล้วครับ

3.จากนั้นจะเจอหน้าตั้งค่าตัว Rounter ให้ทำการเลือกเมนูด้านซ้ายมือให้เข้า Network > NAT จากนั้นเมนูด้านขวาให้เลือกแถบ Port Forwarding

4.จากนั้นในช่อง Server IP Address ให้นำ IP ของเรามาใส่ วิธีการดู IP ให้เข้าที่ Start > Run > cmd > จะขึ้นหน้าต่าง COMMAND ให้พิม ipconfig แล้วดูช่อง IPv4 IP Address (ของคอมอื่นอาจจะไม่ใช่ IPv4) ให้นำ IP มาเช่น 192.168.1.38 อันนี้ของผม มาใส่ในช่อง Server IP Address ครับ แล้วกด Add เสร็จแล้วจะมี Port ด้านล่างขึ้น Start Port และ End Port เป็น 80/80 ให้เราทำการเปลี่ยนแปลงค่าตัวเลขโดยการ Edit ด้านขวามือ (icon เล็กๆอยู่ข้าง ๆ Remove)

5.เสร็จแล้วในช่องต่าง ๆ พวกนี้ให้ใส่ตามนี้
    -ติ๊กถูกช่อง Active
    -Service Name : ใส่อะไรก็ได้
    -Start Port : 6112 (พอตนี้ผมสามารถครีได้ 100 เปอเซนต์)
    -End Port : 6112 (ใส่เหมือนกับข้างบน)
    -Server Ip Address : ใส่ IP ของเครื่องเราที่ดูจาก Command เมื่อกี้ (192.168.1.....)
    เสร็จแล้วกด Apply ได้เลยครับ แล้วจะกลับมาหน้าเดิม ให้กด Apply ซ้ำอีกทีครับ

6.หลังจากนั้นเราจะมาเอา Active Firewall ออกจาก Rounter กันครับ บางคนที่ครีไม่ได้ทำทุกอย่างแล้วคนอื่นเห็นแต่เข้าห้องไม่ได้เป็นเพราะอย่างนี้แหละครับให้ทำการเข้าเมนูด้านซ้าบมือเลือก Security > Firewall เมื่อเข้ามาหน้านี้ให้กด Active Firewall ออกครับแล้วกด Apply เป็นอันเสร็จครับ

7.จากนั้นเข้า TCG ได้เลยครับ เมื่อเข้าเกมให้ไปที่ Option ก่อนครับ แล้วกด Gameplay แล้วดู Port ด้านล่างว่าเป็น 6112 อย่างที่เรา Forward ไว้รึป่าวถ้าไม่ใช่ก็เปลี่ยนครับ เสร็จแล้วลองครีดูครับว่ามีปัญหาไรรึป่าว มีปัญหาไรโพสบอกได้เลยครับ จะแชร์ขอเครดิตด้วยครับผม

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    844
    ได้รับคำขอบคุณ: 553
    อาจจะผิดหมวด แต่เราบวก 1 ให้จ๊ะ จุ๊บๆ

กล่าวขอบคุณ
    77
    ถ้าผิดหมวดผมขออภัยเป็นอย่างสูงครับ

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    มันครีห้อง DOTA TCG ได้จริงๆใช่ไหมครับ ขี้เกียจเติม VIP ยิ่งจนๆอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pkill1994 : 2nd December 2011 เมื่อ 22:41

กล่าวขอบคุณ
    77
    ส่วนใหญ่ปรับพอร์ตเอาครับทำตามที่ผมแนะนำ ผมรู้แค่รุ่น Zyxel ของทรูด้านบน แล้วก็ D-Link 2 ตัวครับ ตัวอื่นถ้ามีผมจะพยายามหามาให้ครับ