ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ทำไงดีครับ แอบชอบเพื่อนในห้อง

คือผมแอบชอบเพื่อนผู้หญิงในห้องคนนึงน่ะครับ แต่เพื่อนๆ ของผมเค้าคิดว่าผมเป็นเกย์ รวมทั้งเพื่อนที่ผมชอบด้วย เวลาไปจีบหรือไปทำอะไรเค้าก็นึกว่าหยอกเล่นตลอดเลยครับ ผมควรจะทำยังไงดีครับ จะบอกรักก็ยังไม่กล้า เพราะกลัวเค้าอาย (ความจริงผมอายเองมากกว่า)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    เรื่องอายผมเข้าใจดีที่สุดเลยครับ เพราะผมเป็นคนขี้อาย คนที่ไม่ใช่คนขี้อายไม่เข้าใจเราหรอกใช่มั้ยๆ

แต่ผมคิดว่าหากอายอยู่อย่างนี้เค้าจะรู้ไหม ?
    ผมก็เริ่มคุยจากเฟสไม่ก็เอ็มก่อน ที่ รร ก็แหย่ๆแซวๆ ถ้ายังไม่มีเอ็มหรือเฟสก็ถามไปเลย ชวนคุยไรนิดหน่อยไรงี้ ตอนเที่ยงเดินสวนกันก็ถาม กินข้าวยัง หาเรื่องพูดไปเรื่อย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rock 'n Roll Life Style.
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ผมเป็นคนที่ขี้อายสุดๆครับ เวลาเขินใครทีนี่หน้าแดงไปหมดเลย

เพื่อนผมก็ชอบว่าผมเป็นเกย์นะเพราะว่าเวลามีคนมาจีบผมผมก็ไม่ชอบเขาอะ ผมก็เฉยๆไว้เพื่อนบอก '***เป็นเกย์ปะเนี่ย ไม่ชอบผู้หญิง'

คือผมก็ชอบผู้หญิงนะครับ แต่แค่ไม่ชอบคนที่เข้ามาแค่นั้นเอง (ตอนนี้ก็มีคนนึงที่ชอบ.. รักมากๆอยู่)

เวลาเขาล้อว่าเกย์ก็ไม่ต้องสนใจครับ หรือว่าถ้าไม่ชอบก็บอกไปตรงๆ 'เออ.. กูไม่ชอบนะเว้ย มาล้อกูเป็นเกย์อะ..!!' ประมาณนี้เลย

แล้วถ้ายิ่งชอบคนในห้องเราก็บอกเพื่อนเราครับ เอาคนที่สนิทที่สุดคนเดียวนะ ให้ไปบอกเขาเลยว่าเราชอบเขา (ฝากเพื่อนบอกอะนะ)

ถ้าเป็นไปได้ก็ให้เพื่อนเราอยู่เยอะๆด้วย ทั้งฝ่ายเขาและฝ่ายเรา มันก็จะถามประมาณว่า 'จริงอะ ?' ตอนนั้นเราก็ถือโอกาสบอกไปเลย

แต่ถ้าไม่กล้าก็พูดแบบเขินๆอายๆไป ประมาณ 'เออ ก็กูชอบอะ'

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ถ้าคนที่ชอบล้อนายเป็นเกย์
    ก็ตอบไปว่า ลองเปล่าหละ ทำหน้าตาหื่นๆด้วยก็ดี ฮาๆ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    คุณลองบอกคนที่คุณชอบเลยว่า ถ้าอยากรู้ว่าผมเป็นเกย์หรือไม่เป็นมานอนกับผมคืนหนึ่งดูแล้วจะรู้ว่าเป็นรึป่าว

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LAST STAND
    FOX RIVER,ILLINOIS CHICAGO,USA
    กล่าวขอบคุณ
    859
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Resistance อ่านกระทู้
    ก็ตอบไปว่า ลองเปล่าหละ ทำหน้าตาหื่นๆด้วยก็ดี ฮาๆ
    ตามนี้เลยท่าน
    ESCAPE IS JUST THE BEGINNING

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ August อ่านกระทู้
    ผมเป็นคนที่ขี้อายสุดๆครับ เวลาเขินใครทีนี่หน้าแดงไปหมดเลย

เพื่อนผมก็ชอบว่าผมเป็นเกย์นะเพราะว่าเวลามีคนมาจีบผมผมก็ไม่ชอบเขาอะ ผมก็เฉยๆไว้เพื่อนบอก '***เป็นเกย์ปะเนี่ย ไม่ชอบผู้หญิง'

คือผมก็ชอบผู้หญิงนะครับ แต่แค่ไม่ชอบคนที่เข้ามาแค่นั้นเอง (ตอนนี้ก็มีคนนึงที่ชอบ.. รักมากๆอยู่)

เวลาเขาล้อว่าเกย์ก็ไม่ต้องสนใจครับ หรือว่าถ้าไม่ชอบก็บอกไปตรงๆ 'เออ.. กูไม่ชอบนะเว้ย มาล้อกูเป็นเกย์อะ..!!' ประมาณนี้เลย

แล้วถ้ายิ่งชอบคนในห้องเราก็บอกเพื่อนเราครับ เอาคนที่สนิทที่สุดคนเดียวนะ ให้ไปบอกเขาเลยว่าเราชอบเขา (ฝากเพื่อนบอกอะนะ)

ถ้าเป็นไปได้ก็ให้เพื่อนเราอยู่เยอะๆด้วย ทั้งฝ่ายเขาและฝ่ายเรา มันก็จะถามประมาณว่า 'จริงอะ ?' ตอนนั้นเราก็ถือโอกาสบอกไปเลย

แต่ถ้าไม่กล้าก็พูดแบบเขินๆอายๆไป ประมาณ 'เออ ก็กูชอบอะ'
    อย่าฝากครับเชื่อผม!! เพื่อนผมเนี่ยแหละชอบรุ่นพี่ ฝากเพื่อนให้ของขวัญบ้างล่ะ ฝากเพื่อนบอกโน่นนี่นั่น สุดท้าย ไอคนฝากกลายเป็นแฟนกับรุ่นพี่ซะงั้น
    เพื่อนผม เลิกคบกับไอคนฝากนี่เลย เชื่อผมเถอะรวบรวมความกล้าบอกไปเถอะ เดี๋ยวคุณอายุมากคุณจะเสียใจแล้วมาพูดที่หลังว่า
    เฮ้ย! กูเสียดายเวลาตอนนั้นวะ กูน่าจะบอกเขาไปนะ เสียดาย! เชื่อเถอะครับ บอกไปเถอะ ปฎิเสธ ดีกว่า ไม่บอกความรู้สึกของเราให้เขารู้นะ เอ้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Winters : 3rd December 2011 เมื่อ 23:10

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ถ้าเพื่อนล้อว่าเป็นเกย์ก็บอกดิ สมมุตินะ

เพื่อน:เฮ้ย***เป็นเกย์เหรอวะไม่ชอบผู้หญิง
    ตัวเรา:ไม่ได้เป็น ทำไมอะหรือ***แอบชอบกูอยู่ถึงได้พูดแบบนี้
    เพื่อน:........

จากนั้นเพื่อนคนอื่นๆก็จะล้อเพื่อนคนที่ล้อคุณครับ 555+

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    จขกท เป็นเหมือนผมสมัยหนุ่มๆเลยฮ่า (จะบอกว่าตอนนี้แก่) ผมทั้งขี้อายทั้งเพื่อนพยายามยัดเยียดว่าเป็น เกย์ เรื่องเพื่อนปล่อยมันไปฮะสนุกปากมัน

ส่วนเรื่องคนที่ชอบนี้ นายต้องแยกนะ นายจะบอกรักเขาเลยมันไม่ได้ เพราะผู้หญิงเขาจะเริ่มจาก 0 ไป 100 ไม่เหมือนพวกผู้ชายที่เวลาชอบใคร จะให้ จาก 100 ไปก่อน

ควรจะเริ่มจากการทำความรู้จักให้สนิทสนมก่อนครับแต่ไม่ใช่เข้าไปแบบเพื่อน ให้เข้าไปแบบ รู้สึกดีด้วยนะรู้สึกชอบอะครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป พยายาม take care

เข้าไปช่วยนั้น นู่น นี้ อยู่รอบๆเขาไว้ ให้เขารุ้สึกว่าเราเป็นที่พึ่งได้เสมอ แต่ไม่ควรไปจนเขารู้สึกรำคาญนะครับ และก็พยายามเก็บข้อมูลของเธอ อะไรที่ชอบไม่ชอบ

เราจะได้ไม่พึงกระทำ ok นะครับ สู้ๆ ขอให้สมหวัง

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ส่วนเกิน...มักเดินลำพัง
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Resistance อ่านกระทู้
    ตาม นี้ เลย ท่าน 55+

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ไปหาชุด Yaranaika มาไล่ อาระวาดในโรงเรียนเลยครับ ทำหน้าด้วยนะ
    PC ทุท่นันุผ่ท้กัรั

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ค่อยๆดูแล เทคแคร์ ใส่ใจ หยอกจริงหยอกเล่น ลูกผู้ชาย เป็นสุภาพบุรุษ อย่าทำตัวให้เค้ารำคาญ ค่อยๆทำนะครับ ทัก แซว ใน เฟช bb ย้ำว่าค่อยๆนะครับ อย่าใส่หมด(เดี๋ยวเค้าหาว่าเสี่ยว555) (หินที่ว่าแกร่ง เจอน้ำค่อยๆซึมมันก็กร่อนครับ)

ถ้าหน้าตาเราไม่เห้ เกินอดทน รับรองคุณได้เป็นแฟนแน่นอน (อดทน สู้ๆ ครับ)

หรือลองมุขผมเคยใช้จีบแซวหลายๆคน (ส่ง sms ไป รู้มั้ยว่ารัก รู้มั้ยว่าแคร์ [ก้อนละกี่บาท] 555) ได้ผลบ่อยฮะ แล้วก็ ทำตามบรรทัดแรกให้สม่ำเสมอครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: