ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: net TOT

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    Blog Entries
    1

net TOT

net TOT 6mb ทำไมได้แค่ 2mb ผมทนใช้แบบนี้มาเป็นเดือนแล้ว อยากรู้ว่ามันเป็นที่ net หรือ คอม ผมกันแน่

ปล. ลงรูปไม่เป็น

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    สั้นๆ ที่ Net
    Trying not to feel the same

Time To Fear !
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    Net ครับ TOT โกงเน็ตลูกค้ามากมายถ้าคนเช็ตเป็นจะไม่เจอปัญหานี้ครับ

Call Me Doctor !!!
    กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 351
    มีหลายเหตุผลนะครับ ผมก็เคยเป็น บางทีอาจเกิดจากการที่บ้านเราอยู่ไกลคู่สาย หรือชุมสายที่ให้บริการมากเกินไป ทองแดงที่ประเทศไทยใช้ในการทำสายเคเบิล หรือ สายแลน มันรองรับความเร็วได้จำกัด ทำให้เน็ตไวๆ กลายเป็นเน็ตกรากๆ ไปได้ ตอนนี้ผมใช้ TOT 7 Mb แต่มันวิ่งแค่ 5 Mb ครับ ทำใจราคาเดียวกัน มันมักจะเป็นแบบนี้ครับ....เซ็ง

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ผมก็ 7MB วิ่ง 6MB กว่าๆห่างชุมสายประมาณ 5 กม.

[IMG] ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป[/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nutsergeakung : 4th December 2011 เมื่อ 14:18

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    เราขอ 6วิ่ง4 ช่างบอกขอเกิน6mไม่ได้ เน็ตมันจะหลุดบ่อย ห่างจากตู้ เกือบกิโลเอง

http://wse7en.net
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    เนต TOT ให้นึกถึง ท่อน้ำ เช่น ท่อน้ำ 6M หากมีคนมาใช้ร่วมกับเรามากๆๆ ก็เหมือนกับเราเปิด ก็อกน้ำพร้อมๆกันหลายๆๆตัว ความแรงของเนตหรือของน้ำที่ออกมามันก็ลดลง ทางแก้คือ ไปหาใช้ ท่ออื่น หมายถึง ใช้อันที่มีคนใช้น้อยๆ นั้นเอง
    ส่วนคนที่ใช้ 6M ก็อดใจรอให้ คนอื่นไปใช้ 7M หากรอไม่ไหวก็ไปขอใช้ 7M มันจะได้เฉลี่ยกันไปนั้นเอง
    เมื่อก่อนผมก็ใช้ 6M มันอือมาก มนใช้มาตั้งหลายเดือน ก็เลยไปอัพเป็น 7M มันซะเลยแรกๆๆโหลดจาก โคโล วิ่งตั้ง 900 KB มันช่างดีแท้ตอนนี้สงสัยคนอื่นจะไปอัพตาม แต่ความเร็วก้ยังได้ 700 KB

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ช่วงก่อน(ช่วงน้ำท่วม)ผมใช้ 3Mbps มาแค่ 500 Kbps ลองยกโทรศัพท์บ้านดูก็มาเต็มครับ ไล่สายโทรศัพท์ใหม่ เปลี่ยนอะไรหลายๆอย่างเกี่ยวกับสาย มันก็หายครับเมื่อเช้ายังวิ่ง 4Mbps เลย
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

มาวินมาแวะ มาวินมาแวะ ..
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    ผมก็เคยเป็นอยู่ช่วงนึง มันวิ่ง 2 mb เนต 6 mb

แต่เดี๋ยวนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่มันโหลด MF ไม่ได้นี่สิ จักเป็นเชี่ยอะไร
    ถถถถถถ

กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    1
    มี net อะไรที่ดีๆแนะนำบ้าง อยากไปเปลี่ยนมากเลย ^ ^

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    โทรแจ้งเลยครับ เน็ตไม่เต็มสปีด บอกเขาไปว่าไม่เต็มมา1เดือนแล้ว เขาก็จะเช็คให้
    เราก็มาตรวจดู หากยังไม่เต็มก็โทรไปใหม่ วันเว้นวันก็ยังดี วิธีนี้ได้ผล

เน็ต TOT บางที่ก็ดี บางที่ก็ห่วย อย่างเช่นผม ทุกวันนี้ใช้เท่าที่มีอะนะ TT
    ตาแกบอด มองไม่เห็น ร้องเพลงขอทานด้วยความจำเป็น ชีวิตลำเค็ญหนอ ยายสำอาง

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    แนะนำ 3BB ครับ ไม่เคยวิ่งกากเลยย 555+