ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126

ใครที่ชื่นชอบวงวัชราวลี(WhatChaRaWaLee Band)มาคุยกันครับ

ใครที่ชอบเพลงของวงวัชราวลีขอให้มาพูดคุยกันหน่อยครับ

สมาชิกของวง
    ป๋ำ - Vocal
    นิว - guitar
    มิ๊วค์ - guitar
    ตั้ม - Piano
    จุ๊บ - Drum

แนวเพลง
    Retro Soul Pop

เพลงจิ๊บ
    บางคนอาจสงสัยว่าชื่อเพลงมันไม่ได้เกี่ยวกับเนื้อหาเลย
    ที่จริงแล้วเป็นชื่อแฟนเพื่อนของคุณป๋ำนักร้องนำวงนี้ครับ ซึ่งคุณป๋ำเค้าแต่งให้ในวันแต่งงานของเพื่อน

เพลงลูกอม
    เพลงนี้ก็เช่นกันชื่อเพลงไม่ได้เกี่ยวกันเลย ที่จริงแล้วเป็นชื่อแฟนของคุณป๋ำนักร้องนำครับ แต่งให้แฟนเค้าในวันแต่งงาน โคตรโรแมนติกเลย

เพลงร่มสีเทา
    ถ้าเปรียบการถือร่ม เท่ากับ ห่มความทุกข์สีเทาๆ
    ชีวิตคนเราส่วนใหญ่ ก็จะถือติดตัวกันไว้ คนละหนึ่งคันอยู่แล้ว
    หลายๆคน จะกางร่มโดยที่ไม่รู้ตัว และถือมันอยู่อย่างนั้น
    กังวลว่าฝนจะตก กลัวจะเปียก แม้ขณะนอน ก็ยังคงกางอยู่
    ทั้งที่จริงๆแล้ว ลองหุบร่มลง หรือโยนมันออกไป
    แล้วลองมองขึ้นไปบนฟ้าอย่างชัดๆ กลับพบว่า บางทีฝนที่เราคิดว่ามันตกหนัก
    กลับเป็นเพียงแค่ละอองฝนเท่านั้น หรือจริงๆแล้ว ฝนยังไม่ได้ตกเลย
    จะทุกข์ หรือไม่ทุกข์ เราเลือกที่จะมองได้
    จะหนักหรือไม่หนัก เราเลือกที่จะวางได้
    จะสุข หรือไม่สุข เราก็เป็นคนเลือกเองได้เช่นกัน

สำหรับตัวผมแล้ว เหตุผลที่ผมชอบเพลงของวงนี้เพราะว่าเป็นเพลงรักที่ผมฟังแล้วมีความสุขมากครับ^^

Fan Page http://www.facebook.com/whatcharawalee.fanpage
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Stalkergame : 3rd December 2011 เมื่อ 23:24

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    145
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมก็ชอบนะพี่ ๆ วงนี้ เค้าร้องเพลงเพราะเป็นเอกลักษณ์ดีนะคับผมว่า