ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 54

Question [PC] Download - ไฟล์ สกุล (.dll) ต่างๆ เอาไว้เเก้เข้าเกม ไม่ได้ (อัพเดท) เพื่อง่ายต่อการดาวน์โหลด

ไฟล์ .dll คืออะไร
    DLL ย่อมาจาก Dynamic Linked Library เป็นการนำเอาโปรแกรมย่อยต่างๆ ทั้ง Procedure และ Function มารวมกันไว้ใน File เดียว ซึ่งทำให้เราเรียก File ลักษณะนี้ ว่า LibraryDLL ไม่สามารถ Run ได้ด้วยตนเองเหมือนกับ Application ทั่วไป แต่มันจะคอยทำหน้าที่ บริการโปรแกรมย่อย ให้กับ Application อื่นๆ สำหรับการเรียกใช้งานโปรแกรมย่อย ภายใน File DLL นั้นทำได้ 2 รูปแบบ คือ

1. Static Loading หมายความว่า ทันทีที่ Application เริ่มทำงาน และมีการเรียกใช้งาน โปรแกรมย่อยจาก File DLL File ใด ก็จะมีการ Load เข้ามาเก็บไว้ใช้งานตลอดไป
    2. Dynamic Loading หมายความว่า โปรแกรมย่อยจาก File DLL จะถูก Load เข้ามา เฉพาะเวลาที่ต้องการเรียกใช้งานโปรแกรมย่อยเท่านั้น
    ————————————————————————————————————————————— ——————————————————————————

ทำไมต้องมีไฟล์ .dll
    บางคนอาจจะเข้าเกมไม่ได้โดยอาจจะไม่มีไฟล์ .dll บางไฟล์ ที่เกมต้องการ เลยทำให้ไม่สามารถเข้าเกมได้

————————————————————————————————————————————— ——————————————————————————

ถ้าไม่มีไฟล์ .dll เเล้วเวลาเข้าเกมมันจะขึ้นยังไง (เวลาเข้าเกมไม่ได้)
    จะขึ้น เเบบนี้ หรือ เเบบอื่นอีกมากมาย*this application has failed to start because D3DX9_32.dll was not found. Re-installing the application may fix this problem

ดาวน์โหลดได้จากไหน
    ข้างล่างนี่เลย เลือกโหลดได้ตามสะบาย

ไฟล์ D3DX9_32.dll
    จะเกิดกับเกม BATTLEFIELD3
    เเก้ปัญหาเมื่อขึ้น *this application has failed to start because D3DX9_32.dll was not found. Re-installing the application may fix this problem

ดาวน์โหลด

ไฟล์ openAL32.dll
    จะเกิดกับเกมบางเกม
    เเก้ปัญหาเมื่อขึ้น
    *this application has failed to start because OpenAL32.dll was not found. Re-installing the application may fix this problem

ดาวน์โหลด

เพิ่มเติม

ดาวน์โหลดไฟล์ D3Dx9_32.dll เเละไฟล์ OpenAL32.dll
    พาส เเปลคำว่า "เปิดมัน" เป็นภาษาอังกฤษ ตรงตัวเลย น๊ะ ภาษาอังกฤตัวเล็กหมดเลยนะ o p_ _ i _ ไบ้ให้

ดาวน์โหลด ไฟล์ .dll หมวด a-z

ดาวน์โหลด ไฟล์ .dll หมวด 0-9
    *มีตัวเลขนำหน้าชื่อไฟล์เช่น 3ivx.dll

วิธีติดตั้ง
    1.ดาวน์โหลด ไฟล์ .dll เเล้ว
    2.ทำการติดตั้ง

*เมื่อโหลดมาเเล้วเป็นไฟล์ .dll ให้เลย ไม่ต้องทำการติดตั้ง ให้ก๊อปวางที่ C:\windows\system32

ผู้ที่มีไฟล์ .dll เเล้วต้องการเเบ่งปัน หรือ อัพโหลด

*ต้อง
    การไฟล์อื่นๆ กรุณาเเจ้ง

ช่วยกันกดขอบคุณด้วยนะครับ
    lllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll
    VVVVVVVVVVVVVVVVVVV

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย steprun10 : 20th January 2012 เมื่อ 20:02

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    Blog Entries
    75
    ผมว่า นะจะรวมไฟล์ DLL แล้วอัพไปเลยที่เดีวจบจะได้ไม่ต้องหากันให้เหนื่อย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถููกสังคมรัก ^^
    กล่าวขอบคุณ
    842
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    งง เต้กกกกก

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BeBoy2012 อ่านกระทู้
    งง เต้กกกกก
    5555+ ดูไปดูมา เจ้าของก็งงเหมือนกัน

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auuinw อ่านกระทู้
    ผมว่า นะจะรวมไฟล์ DLL แล้วอัพไปเลยที่เดีวจบจะได้ไม่ต้องหากันให้เหนื่อย
    ขอบคุณที่ให้คำเเนะนำครับ เดี๋ยว จะลอง เเก้ดูนะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

..:: SpotlightZone ::..
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,295

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๐l2aknal2ok๐ อ่านกระทู้
    55555555+ อ๊ร๊ายเนี่ยะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Petchabun Tottenham Road
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,105
    ผิดหมวดนะครับ น่าจะไปลงหมวด Software นะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomslan02 อ่านกระทู้
    ผิดหมวดนะครับ น่าจะไปลงหมวด Software นะ
    อ่อ ครับ เเล้วย้ายได้มัยครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tiair อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ
    ครับไม่เป็นไรครับ ต้องการไฟล์ไหนเพิ่มบอกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ต้องการไฟล์ ไหนอีกบอกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ไม่มีใครสนใจเเล้วรึ..........

กล่าวขอบคุณ
    28
    ดันกันหน่อย เงียบเหงา นานมากๆๆๆๆๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    มีประโยชน์ดีครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ครับผมๆ ขอบคุณมากครับๆ

วิ่งไปให้ถึงความฝัน ˜^๐^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    ก็ดีนะครับ แต่ทำไมไม่บอกพาสไปตรงๆเลย ต้องมีช่องว่างด้วยอะ เพื่อเด็กเกรียนๆจะโหลดแต่ไม่รู้พาสน่าสงสารน้า

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Runningman อ่านกระทู้
    ก็ดีนะครับ แต่ทำไมไม่บอกพาสไปตรงๆเลย ต้องมีช่องว่างด้วยอะ เพื่อเด็กเกรียนๆจะโหลดแต่ไม่รู้พาสน่าสงสารน้า
    55555555555555

กล่าวขอบคุณ
    28
    ดันหน่อยๆๆๆๆๆๆๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณครับ ปัญหานี้เกิดมานานแล้วกับคอมผม

YNWA !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,058
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,614
    มีประโยชน์ จริงๆนะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    ไฟล์ D3DX9_32.dll
    จะเกิดกับเกม BATTLEFIELD3
    เเก้ปัญหาเมื่อขึ้น *this application has failed to start because D3DX9_32.dll was not found. Re-installing the application may fix this problem
    ดาวน์โหลด

ไฟล์ openAL32.dll
    จะเกิดกับเกมบางเกม
    เเก้ปัญหาเมื่อขึ้น *this application has failed to start because OpenAL32.dll was not found. Re-installing the application may fix this problem
    ดาวน์โหลด

จิงๆทําแบบนี้ไม่ถูกน่ะครับเดี่ยวจะมีปัญหาตามมาผมขอแก้กระทุ้ล่ะกันผมเคยลองมาแล้วปัญหาคือเกมเล่นไม่ได้เลยครับผมมีวิธีแก้มาบอกผมรุ้จิงครับ

1 ปัญหาแรกถามหาไฟล์D3DX9_32.dll = ไห้คุณอัพเดทตัวDirtecx ครับผมไห้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดน่ะ

2 ถามหาไฟล์openAL32.dll = ไห้คุณไปหาโหลดโปแกรมoalinst ในgoogle ก็ได้แล้วติดตั้งครับหวังว่าของผมคงเป็นประโยชน์มากกว่าน่ะ เพราะผมเคยถ้าทําแบบนั้นมันจะถามไฟล์ต่อไปเรื่อยๆจนเกมเสียหายไห้ทําตามวิธีผมได้แน่นอน100000000%

เหมือนตะก่อนวินโดว์ผมตอนบูตมันบอกขาดไฟล์ไรไปอย่างนึงนี่ล่ะผมก็ไปหามาจากdll พอเอามาลงไว้ในsystem32 ปุ้บปรากฏว่าบูตวินโดว์ไม่ได้ครับเข้าวินโดว์ไม่ได้เลยต้องลงไหม่สถานเดียวเพราะไฟล์ไม่ครบ+ไฟล์ไม่ตรงกะระบบที่รองรับ ผมว่าควรศึกษาก่อนน่ะครับบางไฟล์อาจแก้ได้จิงแต่บางไฟล์อาจทําไห้เกิดปัญหาตามมาได้น่ะครับไฟล์บางอย่างน่ะอาจแก้ได้50-50 แต่บางไฟล์นํามาลงแล้วเสียหายทั้งตัวเกม+ระบบคอมWindowsน่ะครับมาเตือนไว้ก่อนเพราะผมเคยมาก่อนไม่งั้นผมไม่เถียงแน่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Crowszerro 3 : 5th February 2012 เมื่อ 20:22

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถููกสังคมรัก ^^
    กล่าวขอบคุณ
    842
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    ผมของงอีกรอบ เอาหลายรอบเลย 555+

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มันไม่มี TV3.dll อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arsakuraza อ่านกระทู้
    มันไม่มี TV3.dll อะครับ
    อันนี้ก็หาไม่เจอเลยน๊ะ ครับ