ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

Question ช่วยหน่อยครับ...ลงไดร์ฟเวอร์การ์ดจอแล้ว ไม่บู๊ตเข้า Desktop

ปัญหาก็คือ หลังจากลง Windows 7 Ultimate x64 และไดร์ฟเวอร์ตัวอื่นๆเสร็จแล้ว
    แต่พอมาลงไดร์ฟเวอร์ของการ์ดจอของ nVidia และรีสตาร์ทเครื่องแล้วจากนั้นไม่สามารถเข้าถึงหน้าDesktop ได้เลยครับ จะรีสตาร์ทตลอด
    แต่สามารถเข้าDesktop ในโหมดSafemode ได้ครับ
    และจะขึ้นข้อความบอกว่าเป็น Blue Screen Error Code 116
    ณ ตอนนี้ก็หาทางแก้อยู่ครับ

รบกวนใครมีวิธีแก้ ช่วยบอกด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ไดร์เวอร์มีปัญหาครับ ให้ไป Safemode แล้วเอาไดร์เวอร์ที่มีปัญหาออก (ตัวล่าสุดที่ทำให้ไม่บู๊ตเข้า Desktop นะครับ หรือลองเอาออกทีละตัวแล้วลองรีบู๊ตดูครับ) แล้วหาไดร์เวอร์ตัวอื่นมาแทนครับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gohun อ่านกระทู้
    ไดร์เวอร์มีปัญหาครับ ให้ไป Safemode แล้วเอาไดร์เวอร์ที่มีปัญหาออก (ตัวล่าสุดที่ทำให้ไม่บู๊ตเข้า Desktop นะครับ หรือลองเอาออกทีละตัวแล้วลองรีบู๊ตดูครับ) แล้วหาไดร์เวอร์ตัวอื่นมาแทนครับ
    ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ
    ผมลองวิธีของท่านไปแล้วครับ ก็ยังไม่ได้เหมือนเดิม ทั้งไดร์ฟเวอร์ตัวเก่าและไดร์ฟเวอร์ตัวใหม่สุด
    ตอนนี้นั่งควานหาวิธีแก้ตั้งแต่เย็นๆแล้วครับยังไม่ได้เลย
    มีแววได้ไปเคลมการ์ดจอหรือเปล่าเนี่ย T^T

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ลงจากแผ่นรึเปล่าครับ ถ้าลงจากแผ่นเอาแผ่นออกจากเครื่องรึยังครับ...

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ลมม้วนแยกเมฆ อ่านกระทู้
    ลงจากแผ่นรึเปล่าครับ ถ้าลงจากแผ่นเอาแผ่นออกจากเครื่องรึยังครับ...
    ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ
    ลงจากทั้งแผ่นและโหลดมาครับ
    ตอนลงจากไฟล์ที่โหลดมาไม่ได้ใส่แผ่นครับ
    และตอนที่ลงจากแผ่นเอาแผ่นออกแล้วครับ
    ตอนนี้ Uninstall Driver การ์ดจอออกแล้วสามารถเข้าDesktop ได้ครับ ถ้าลงไดร์เวอร์การ์ดจอไปอีก มีแววว่าจะเป็นแบบเดิมครับ