ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 119

SHERLOCK HOLMES A GAME OF SHADOWS เชอร์ล็อค โฮล์มส์ 2(แนวสืบสวนสอบสวน)

SHERLOCK HOLMES A GAME OF SHADOWS เชอร์ล็อค โฮล์มส์ 2
    Sherlock Holmes A Game of Shadows เชอร์ล็อค โฮล์มส์ 2
    ชื่อภาษาไทย เชอร์ล็อค โฮล์มส์ 2 เกมพญายมเงามรณะ
    จัดจำหน่ายโดย Warner Bros.
    กำหนดฉายหนัง 22 ธันวาคม 2554

เรื่องย่อหนัง Sherlock Holmes: A Game of Shadows
    เชอร์ล็อค โฮล์มส เป็นผู้ที่ชาญฉลาดที่สุดในวงการ…จนกระทั่งตอนนี้ ที่มีอาชญากรจอมบงการคนใหม่ที่ปรากฏตัวออกมาอย่าง ศาสตราจารย์มอริอาร์ตี้ (จาเร็ด แฮร์ริส) และไม่ใช่แค่สติปัญญาของเขาที่เทียบเท่ากับโฮล์มส แต่ความสามารถในด้านชั่วร้ายด้วย ควบคู่ไปกับการขาดความรู้จักผิดชอบชั่วดีอย่างสิ้นเชิง ซึ่งจริงๆ แล้วอาจทำให้เขาช่วงชิงผลประโยชน์ไปจากนักสืบผู้เลื่องชื่อได้
    เมื่อพบการสิ้นพระชนม์ของฟ้าชายแห่งออสเตรีย การวิเคราะห์หลักฐานที่ตีความโดยสารวัตเลอสตราด (เอ็ดดี้ มาร์แซน) ชี้ว่าเป็นฆ่าตัวตาย แต่เชอร์ล็อค โฮล์มส พิจารณาว่าเจ้าชายถูกลอบสังหาร ซึ่งเป็นการสังหารที่เป็นจิ๊กซอว์ชิ้นใหญ่และมีความสำคัญมาก ที่มีการวางแผนโดยศาสตราจารย์มอริอาร์ตี้เพียงผู้เดียว
    การผสมผสานภารกิจกับความเพลิดเพลิน โฮล์มสติดตามเบาะแสไปยังคลับใต้ดินสำหรับชายหนุ่ม ที่เขาและ มายครอฟต์ โฮล์มส พี่ชายของเขา (สตีเฟ่น ฟราย) ดื่มอวยพรให้กับ ดร.วัตสัน ในคืนฉลองวันโสดช่วงสุดท้าย ซึ่งที่นั่นโฮล์มสได้บังเอิญพบกับซิม (นูมิ เรเพซ) หมอดูไพ่ยิปซีผู้พบเห็นอะไรมากกว่าที่เธอบอก และมีความเกี่ยวข้องกับการสังหารเจ้าชายอย่างไม่รู้ตัว ทำให้เธอเป็นเป้าหมายรายต่อไปของฆาตกร โฮล์มสจัดการช่วยชีวิตเธอได้ ในทางกลับกันเธอรับปากช่วยเหลือเขาอย่างไม่เต็มใจ
    การสอบสวนกลับ อันตรายมากยิ่งขึ้น เมื่อมันพาโฮล์มส วัตสันและซิมข้ามทวีปจากอังกฤษไปสู่ฝรั่งเศส เยอรมัน และสวิตเซอร์แลนด์ในท้ายที่สุด แต่มอริอาร์ตี้จอมเจ้าเล่ห์อยู่เหนือกว่า 1 ก้าวเสมอ เมื่อเขาถักใยแห่งการตาย และการทำลายแผนการอันยอดเยี่ยมทุกอย่าง หากเขาทำสำเร็จมันมันจะเปลี่ยนทิศทางแห่งประวัติศาสตร์
    รายชื่อนักแสดงนำ
    Robert Downey Jr.
    Jude Law
    Noomi Rapace
    Stephen Fry
    Jared Harris
    Gilles Lellouche
    ผู้กำกับ
    Guy Ritchie
    ตัวอย่าง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

DotA2
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    ไม่พลาดอยู่แล้ว 22 ธ.ค. เจอกัน

IM4 ก็มันส์ดี
    i7-4790K@4.7GHz|SABERTOOTH Z97 MARK S|EVGA GTX970 SC 4G D5|G.SKILL RIPJAWS 16XM/160|Corsair AX 860i|PLEXTOR 256GB M.2 M6E

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [CsN]Unleashed อ่านกระทู้
    จริงๆแล้วเป็นแนว Action-Adventure นะครับ =__=
    เอ้าหรือครับงันขอโทษด้วยแล้วกันครับ

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    แหมะ พึ่งมาโพส -*-

จะเข้าโรงอยู่แร้วว พ่อคู๊ณณณ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474
    เป็นแนว แอ๊คชั่น สืบสวนสอบสวนน่ะถูกแล้ว ผจญภัยมันต้องควบคู่กับแฟนตาซี

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    ภาค 1 ก็มันส์จะบ้าละ ภาค2มา ไม่มีพลาดแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    ไม่พลาดแน่นอน เรื่องนี้ สุดยอดดดด
    ปล. คุณ scapegoat_7 ทั้งรูปโปรไฟล์ ทั้งลายเส้น นี่ เอิ่มมมมมมมมม คิดแล้วจะอ้วกเลยอ่ะ TTwTT
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    โอ๊ยยยยยยน่าดูมว๊ากกกกกกกกกกกกกกก

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    หนุกสุดยอดดดด

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ผมดูแล้วครับ สนุกมากครับ ดูแล้วไม่ผิดหวัง เรื่องเอฟเฟค ดีกว่าภาคแรกเยอะครับ เสียดาย ไม่มีแบบ 3D

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    ผมอยากบอกว่า ภาค 1 มันส์กว่าเยอะครับ อย่าคาดหวังมาก

DotA2
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    ลุ้นไปลุ้นมาตอนจบคิดว่า HOLMES ตายและ ที่ไหนได้ยังไม่ตาย^^"

ก็สนุกดีไม่ถึงกับเลวร้ายอะไร

ถ้าใครดูแล้วคิดตามหนังไปก็จะสนุกไปอีกแบบ
    i7-4790K@4.7GHz|SABERTOOTH Z97 MARK S|EVGA GTX970 SC 4G D5|G.SKILL RIPJAWS 16XM/160|Corsair AX 860i|PLEXTOR 256GB M.2 M6E

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wAkie อ่านกระทู้
    ลุ้นไปลุ้นมาตอนจบคิดว่า HOLMES ตายและ ที่ไหนได้ยังไม่ตาย^^"

ก็สนุกดีไม่ถึงกับเลวร้ายอะไร

ถ้าใครดูแล้วคิดตามหนังไปก็จะสนุกไปอีกแบบ
    ถ้าไม่คิดตามอาจจะงงได้ อย่างเพื่อนผมนี่ไง มันดูไปงั้นๆสุดท้ายก็งง