ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 430

Post [MF] Assassin's Creed Revelations All Features Unlocker 1.2 (savegame) [Test Working 100%]

Assassin's Creed Revelations - Animus Edition Unboxing Video [UK] HD 720p

The Animus Edition features an Animus box, an in-depth encyclopedia, an animated short film (Assassin's Creed Embers Movie) and the original game's soundtrack. In-game content included is an exclusive mission (Vlad the Impaler Prison), an armor from Assassin's Creed: Brotherhood (Armor of Brutus) in single-player, weapons capacity upgrades, and two additional multiplayer characters (The Crusader and Ottoman Jester)
    From :
    Wikipedia
    Exclusive single-player mission : Vlad the Impaler Prison

Exclusive multiplayer character : The Crusader and Ottoman Jester (not working)

Exclusive armor for Ezio : Armor of Brutus

Altair Skin/Ezio in Altair's Robes

Capacity upgrades : For hidden gun bullets, bombs & crossbow arrows

Some Outfits (Desmond Miles,Armor of Brutus,Altair's Outfit,Turkish Assassin Armor)

All Uplay rewards

savegame by T_R_V
    Test Working 100% SKIDROW Version
    (ผมทดสอบแล้วกับ Assassin's Creed Revelations-SKIDROW + Update 1.01-SKIDROW เล่นได้ดีไม่มีปัญหาครับ)

Link [MF] : Download now...(*.rar)

Installation
    ------------

Download ไฟล์จาก Link ข้างบนมา จะได้ "Assassin's Creed Revelations All Features Unlocker.rar" แล้วแตกไฟล์ครับ

จะได้ folder "Assassin's Creed Revelations All Features Unlocker"

เข้าไปใน folder จะมีไฟล์อยู่ 2 ไฟล์ มีดังนี้

1.save
    1.save.metadata
    ให้เรา copy หรือ cut ไปไว้ตามนี้ครับ

C:\Users\(username)\AppData\Local\Ubisoft Game Launcher\savegame_storage\c2tpZHJvdw==\40

(username) : ชื่อผู้ใช้หรือชื่อเครื่องคอมพิวเตอร์ของเรา

c2tpZHJvdw== : เป็นรหัสที่เกิดจากการสุ่ม(มั้ง) ไม่แน่ใจว่าเหมือนกันหรือป่าว?

เสร็จแล้ว ลองเข้าเล่นเกมส์ดูครับ...

ของผมทำแบบนี้นะ ติดตั้งใหม่ทั้งหมด ลงเกมส์และ update patch เป็น 1.01 ลองเข้าเกมส์ แล้วออกมา copy savegame ไปวาง แล้วเข้าเกมส์ใหม่ สร้างบัญชีเกมส์ใหม่ เล่นไปสักพักเพื่อให้ไปที่ Menu Inventory ได้

แล้วเข้าไปดูที่ Outfits มีหมดเลย ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้
    ผมลองแล้วใช้ได้จริงครับยืนยัน แต่ไม่มีรูปนะ (เซฟเป็นชื่อเราแหละครับแต่ปลดล็อคหมดเลย)
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devile_satan อ่านกระทู้
    ใช้ได้จริงครับ ส่วนใครที่เล่นของปลอมอย่างเช่นพวก Skidrow เซฟจะอยู่ในโฟลเดอร์ที่ลงเกมครับ เช่น C:\Program Files\R.G. Catalyst\Assassins Creed Revelations\orbit\40 คัดลอกเซฟไปวาง แล้วเข้าเล่นเกม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RayCharn อ่านกระทู้
    EDIT ลองดูแล้วนะคะ ใช้ได้ค่ะ ตัวเกมเป็นของ Blackbox เวลาเอาเซฟลง เอาตัว Unlock ไปวางไว้ในเซฟที่เราลงเกมไว้ได้เลยค่ะ

วางไว้ที่โฟลเดอร์ orbit\40 น่ะค่ะ

มีตัว Hidden Tomb โผล่มาแล้วค่ะ ^^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ArMinK อ่านกระทู้
    เอ่อ ผมเล่น ด้วยตัวเองมา 79% 100 หมด เหลือ ระเบิด กับ หีบสมบัติ ลงตัวนี้ เซฟ ผม ก็ไม่หายนะ เข้าไปก็ยัง 79 % เหมือนเดิม ละก็เซฟเป็นชื่อเราอยู่ แต่ hidden tomb โผล่มา

เครื่องผม มีไฟล์ เซฟ 4 อัน จะมีหัวข้อ

1.save
    2.save
    2.save.metadata

ของผมลงทับ หัวข้อ1 สองอัน ทุกอย่างที่เก็บมายังเหมือนเดิมที่เล่นไว้ทั้งหมด (สำหรับผมนะ) เพราะผมไม่รู้เหมือนกันงับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย keangkavd : 16th December 2011 เมื่อ 20:21
    "ศิลปินที่ดีจะทำการคัดลอก แต่ศิลปินที่ยิ่งใหญ่จะทำการขโม​ย"

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ผมลองแล้วใช้ได้จริงครับยืนยัน แต่ไม่มีรูปนะ (เซฟเป็นชื่อเราแหละครับแต่ปลดล็อคหมดเลย)

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ยิ้มทั้งน้ำตา^-^(T-T)
    มีปัญหาการเงินใช้ชุดนักศึกษามาหาพี่
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ผมลองเข้าไปตามนี้เเล้วอ่ะครับ C:\Users\(username)\AppData\Local\Ubisoft Game Launcher\savegame_storage\c2tpZHJvdw==\40 เเต่มันไม่มีโฟลเดอร์ savegame_storage หรือผมต้องอัพเเพทก่อน

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    มันคืออะไรหรอครับ งงครับ ไม่เข้าใจ

Provincial.Electricity.Au
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beamclubza อ่านกระทู้
    ผมลองเข้าไปตามนี้เเล้วอ่ะครับ C:\Users\(username)\AppData\Local\Ubisoft Game Launcher\savegame_storage\c2tpZHJvdw==\40 เเต่มันไม่มีโฟลเดอร์ savegame_storage หรือผมต้องอัพเเพทก่อน
    ของผมก็เช่นกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    โอยยย ว่าเเล้วมันต้องมีตัว unlocker มาให้ใช้เเน่ ไม่เป็นไร รอแผ่นเเท้มาส่งก่อนค่อยลง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    มันได้อะไรบ้างอะครับ
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อยากเล่น Vlad the Impaler Prison
    แต่ถ้าเอา เซฟนี้ลงทุกอย่างที่เก็บมาจะสลายไปในทันที สงสัยต้องรอตัวปลดลอคอันอื่นแบบตอนภาค Brother Hood..

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ใช้ได้จริงครับ ส่วนใครที่เล่นของปลอมอย่างเช่นพวก Skidrow เซฟจะอยู่ในโฟลเดอร์ที่ลงเกมครับ เช่น C:\Program Files\R.G. Catalyst\Assassins Creed Revelations\orbit\40 คัดลอกเซฟไปวาง แล้วเข้าเล่นเกม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย devile_satan : 16th December 2011 เมื่อ 12:15
    ۰•●∆ I....SaY....GooD....ByE ∆●•۰

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Less is more
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    Blog Entries
    1
    รอแผ่นแท้ >< แว้วจะมาลองๆๆๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    EDIT ลองดูแล้วนะคะ ใช้ได้ค่ะ ตัวเกมเป็นของ Blackbox เวลาเอาเซฟลง เอาตัว Unlock ไปวางไว้ในเซฟที่เราลงเกมไว้ได้เลยค่ะ

วางไว้ที่โฟลเดอร์ orbit\40 น่ะค่ะ

มีตัว Hidden Tomb โผล่มาแล้วค่ะ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RayCharn : 16th December 2011 เมื่อ 13:41
    "เอ็งกินเหล้า เมายาไม่ว่าดอก แต่อย่าออกนอกทางไป ให้เสียผล เอ็งอย่ากินสินบาทคาดสินบน เรามันชนชั้นปัญญาตุลาการ" ---พระองค์เจ้ารพีพัฒนศักดิ์

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The pace of life
    At for some thing good
    กล่าวขอบคุณ
    1,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ถ้าพึ่งลงเกมส์ใหม่ ลงตัวนี้ไปมันก็จะเพิ่มให้หมดเลยไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    367
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TanInw1410 อ่านกระทู้
    มันคืออะไรหรอครับ งงครับ ไม่เข้าใจ
    มันคือตัวปลดล๊อคเกมส์ครับ ปลดล๊อคให้มีคุณสมบัติแบบ Animus Edition Version (ดูได้จากข้างบน)
    "ศิลปินที่ดีจะทำการคัดลอก แต่ศิลปินที่ยิ่งใหญ่จะทำการขโม​ย"

กล่าวขอบคุณ
    367
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suwanpoom อ่านกระทู้
    ของผมก็เช่นกันครับ
    อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ แต่ของผม ติดตั้งใหม่ทั้งหมด ลงเกมส์และ update patch เป็น 1.01 ลองเข้าเกมส์ แล้วออกมา copy savegame ไปวาง แล้วเข้าเกมส์ใหม่ สร้างบัญชีเกมส์ใหม่ อื้ม

กล่าวขอบคุณ
    367
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blnitw123 อ่านกระทู้
    มันได้อะไรบ้างอะครับ
    Exclusive single-player mission : Vlad the Impaler Prison

Exclusive armor for Ezio : Armor of Brutus

Altair Skin/Ezio in Altair's Robes

Capacity upgrades : For hidden gun bullets, bombs & crossbow arrows

Some Outfits (Desmond Miles,Armor of Brutus,Altair's Outfit,Turkish Assassin Armor)

All Uplay rewards

กล่าวขอบคุณ
    367
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Desmond อ่านกระทู้
    อยากเล่น Vlad the Impaler Prison
    แต่ถ้าเอา เซฟนี้ลงทุกอย่างที่เก็บมาจะสลายไปในทันที สงสัยต้องรอตัวปลดลอคอันอื่นแบบตอนภาค Brother Hood..
    ผมก็ว่า แบบนั้นจะดีกว่าครับ แต่ตอนนี้ก็ลองเล่นๆไปก่อน ไว้ตัวใหม่ออกเดี๋ยวเอามาทดลองและอัพให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    367
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ regention อ่านกระทู้
    ถ้าพึ่งลงเกมส์ใหม่ ลงตัวนี้ไปมันก็จะเพิ่มให้หมดเลยไหมครับ
    ครับ ผมก็ลองแบบนั้น ติดตั้งใหม่ทั้งหมด ลงเกมส์และ update patch เป็น 1.01 ลองเข้าเกมส์ แล้วออกมา copy savegame ไปวาง แล้วเข้าเกมส์ใหม่ สร้างบัญชีเกมส์ใหม่ เข้าไปดูที่ Outfits มีหมดเลย ^^

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เอ่อ ผมเล่น ด้วยตัวเองมา 79% 100 หมด เหลือ ระเบิด กับ หีบสมบัติ ลงตัวนี้ เซฟ ผม ก็ไม่หายนะ เข้าไปก็ยัง 79 % เหมือนเดิม ละก็เซฟเป็นชื่อเราอยู่ แต่ hidden tomb โผล่มา

เครื่องผม มีไฟล์ เซฟ 4 อัน จะมีหัวข้อ

1.save
    2.save
    2.save.metadata

ของผมลงทับ หัวข้อ1 สองอัน ทุกอย่างที่เก็บมายังเหมือนเดิมที่เล่นไว้ทั้งหมด (สำหรับผมนะ) เพราะผมไม่รู้เหมือนกันงับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ArMinK : 16th December 2011 เมื่อ 20:07

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    367
    เงียบเหงาจังเลย...ขอ 1 ทีล่ะกัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอโทษน่ะครับ แล้วมันเอาไปใช้ในเกมยังไงครับ รบกวนช่วยบอกหน่อยครับครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอรับไปไช่ด้วย แล้วกัน นะครับ เป็น ยังไง แล้ว จะบอก

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ irat อ่านกระทู้
    ขอโทษน่ะครับ แล้วมันเอาไปใช้ในเกมยังไงครับ รบกวนช่วยบอกหน่อยครับครับ
    ฟาย save อยู่ที่ตัว เกมส์ ครับ ชือ orbit\40 แล้ววาง เลย

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    นี่ภาคไหนคับใช่ภาคล่าสุดไหม หรือเเค่เชพเกมส์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย club007 : 22nd December 2011 เมื่อ 11:04
    CPU/i7-4710HQ Graphics4600+GTX850M/RAM 4*2

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมหมายถึงตอนเล่นเกมอ่ะ มันใช้ยังไง ผมลงsave แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ทำไมผมลงแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยหว่า...

แผ่นแท้นะครับ