ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786

Angry ช่วยหาทางแก้ไขหน่อยครับ!!!!! เรื่องทางบ้านขอคำปรึกษาหน่อย เครียดมากครับ

คือเหมือนหลายอาทิตย์ที่แล้วน้าผมบอกย่า ว่าน้าจะตัด เน็ต OK เพราะตอนนั้นช่วงธันวาต้นๆ ก็ไม่คิดอะไรมาก แต่มันก็ใกล้เข้ามาทุกทีผมก็ลองโทรถามแม่ดูจะทำยังไงผมก็เสนอไปว่า จะจ่ายค่าเน็ตเอง 590 ทีเหลือน้าจะจ่าย OK แล้วแม่ก็บอกย่า ที่นี่ย่าก็บอกน้า (น้าคุมทุกอย่าง) น้าบอกว่า '' แล้วยังไงจะสนับสนุนมันเหรอ'' ทีนี่ เมื่อหลายวันที่ผ่านมา ผมก็ได้มาอีกทางคือ อัพเกมนี่แหละ คือไอ้ที่คลิกลิงค์กันแล้วได้ตังอ่ะ จะช่วยออก พันกว่าๆ ตอนนี่ยังไม่ได้บอกน้าครับ

ปล.ผมไม่ได้ติดคอมนะครับ ไม่ได้ติดซะหนักขนาดนั้น แต่ผมเป็นเด็กอ่ะแล้วเค้าเป็นผู้ใหญ่อ่ะ ไม่เข้าใจเด็กเลย

สรุปแบบยาวๆ คือที่น้าจะตัดเน็ตเพราะกลัวผมเสียการเรียน OK แต่ผมไม่เสียครับ เกรดปกติเท่าเดิม 2.3-3.0 มันอยู่แค่นี่ครับ 5 ปีที่เรียนมา แล้วน้ามาจะตัดเน็ตไปดื้อเพราะกลัวเสียการเรียน ถ้าเสียคงเสียไปนานแล้วครับ ติดเน็ตมาสัก 10 ปี อยู่ดีๆมาตัดเน็ตเฉยๆแล้วจะตัดวันปีใหม่ด้วย วันมงคลเลยดิ และที่ผมรับไม่ได้คือ เงินที่ผมเสียไปกับคอมนี่แหละ คือพักหลังผมซื้อของมาอัพคอมเอง ไม่ได้พึ่งตังใคร ใช้แค่ตังเก็บตัวเอง แล้วก็ค่าทีเสียไปกับ Key เกมต่างๆ รวมๆคือ 6,000 กว่าครับ ถ้าไม่มีเน็ตคือ จะเอาไปซื้อทำไมอ่ะ ซื้อไปที่เหลือมันก็ไม่เหลืออะไรแล้วอ่ะ คือน้าผมโครตไร้เหตุผลเลยอ่ะ เสียการเรียนเหรอ ไม่ใช่อ่ะ ไม่เกี่ยว ผมแยกแยะได้
    ทุกวันนี่เหมือนเค้าสบายคนเดียวอ่ะจริงๆ อยากจะซื้ออะไรก็ซื้อเลย คนอื่นต้องขอเอาหมด รู้ว่าเค้าเป็นห่วงการเรียน แต่ตัดเน็ต มันอะไรอ่ะ แล้วมีอยู่ครั้งน้าถามย่าว่า ผมได้สอบตกปล่าว ย่าบอกว่าไม่มั้ง น้าบอกว่า ถ้าไม่ทำไมต้องไปเรียนพิเศษ อันนี่โครตเลยสุดๆ OK ผมตกจริง แต่ผมก็แก้เลยครับ แก้ง่ายมาก เอาหนังสือไปให้ครู 1 เล่มเสร็จแก้เรียบร้อย แล้วที่ผมเรียน ผมสมัครใจเรียนกลับครูเองครับ วันเสาร์ เพราะผมเป็นคนไม่เก่งเลขอยู่แล้ว เรียนกลับครูเผื่อคะแนนมันจะดีขึ้นบ้าง
    คะแนนไม่ตกครับ มันจะอยู่2.3-3.0 นั้นแหละครับ

เดี๋ยวจะลองให้แม่โทรคุยกับน้าดู เอาง่ายๆคือ เสียดายตังอ่ะ ยังไงก็ขอคำแนะนำดีหน่อยนะครับว่าจะทำยังไงดี
    BEGONE THOTTTTTTTT

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    ปัญหานายมันขี้กาก จิ๊บจ๊อยเมื่อเทียบกับปัญหาของเรา ไม่ถึงครึ่ง.. สรุปแค่เรื่องเรียนใช่มั้ย ?

อย่าให้เล่าเลยว่ะ
    จิตใจเราด้านชาไปแล้ว

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    คือเท่าที่ฟังมา ก็ต้องเข้าใจแหละครับว่า มุมมองเด็กกับมุมมองผู้ใหญ่ไม่เหมือนกัน ผู้ใหญ่อาจจะิคิดแบบหนึ่ง แต่เด็กอาจจะคิดอีกแบบทั้งที่เป็นเรื่องเดียวกัน

จริงอยู่ว่าน้าของ จขกท อาจจะหวังดีว่าอยากให้จขกท.ตั้งใจเรียนมากขึ้น กล้วจะติดคอมจนไม่ได้ทบทวนหนังสือ ไม่ได้ทำการบ้าน ฯลฯ แต่ในขณะที่จขกท.

เองก็บอกว่ามันไม่ใช่ปัญหา ไม่เกี่ยวกับการไม่ตั้งใจเรียน ถ้าจขกท.รู้สึกแบบนี้จริงๆ ก็ต้องบอกน้าตรงๆครับ แล้วก็แสดงให้เค้าเห็นว่าเราแบ่งเวลาเป็น เราไม่เสียการเรียน

ของอย่างนี้บางทีไม่ได้พูดด้วยกันตรงๆ ก็อาจจะไม่เข้าใจกันจนกลายเป็นเรื่องใหญ่ทะเลาะกันได้ครับ ก็ต้องบอกน้าให้เค้าเข้าใจ อาจจะตกลงเวลาว่าแต่ละวัน

จะไม่เล่นเกิน 3 ชม. อะไรก็ว่าไป ยังไงก็เป็นกำลังใจให้เข้าใจกันครับ

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    บอกไปเลยครับ "ผมคอนโทลได้"

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ผู้ใหญ่ก็ยังงี้แหละ อะไรก็โทษคอมโทษโน้นโทษนี้พอเราได้เกรดน้อยๆก็บ่นๆๆ หาว่าเพราะนั้นมั้งนี้มั้ง

จริงมันอยู่ที่ตัวเราอย่างว่าแหละครับ ดีที่ผมพ้นมาละเรียนมหาลัย ตัดสินใจเอง

ก็ต้อง ให้เหตุผลไปว่าเออ ถ้าไม่ติดเน็ตละอีกหน่อยเวลามี งาน ที่ต้องค้นหา

หรือติดต่อถามเรื่องงานกับเพื่อน มันไม่สะดวกอะไรก็ว่าไป ครับ

อย่าถามว่าตัดทำไมให้พูดถึงข้อดีของการมีเน็ตว่ามันดีนะ

มันช่วยลดค่าใช้จ่ายที่เราต้องไปจ่ายจากร้านเน็ต เพราะถ้าไปร้านเน็ตชั่วโมงก็ไม่น้อยกว่า 10 บาทละนะ/เชียงราย

ละอีกอย่างงานบ้างครั้งต้องได้หาเยอะๆ ก็คงทำที่ร้านไม่ทัน

อยู่ที่วิธีพูดละนะครับว่าเขาจะเข้าใจมากน้อยแค่ไหน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    เรียนพิเศษอะ เรียนให้ตายยังไงไม่ขยันก็เน่า
    Only one thing I want.

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ทัศนคติต่างกัน มองกันไปคนละมุัม

ลองพูดคุยกับน้าคุณแบบจริงๆจังๆ

ผมว่าหากมีเหตุมีผลพอ ผมว่าน้าคงจะเข้าใจคุณล่ะครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เด็กก็กลุ้มใจแบบเด็ก ผู้ใหญ่ก็กลุ้มใจแบบผู้ใหญ่ = =

ทุกเพศ ทุกวัย มีปัญหาด้วยกันทั้งนั้น

ความจริงของโลกนี้ก็คือว่า เมื่อใดที่เรายังยืนด้วยขาของตัวเองไม่ได้ ต้องคอยพึ่งหาคนอื่นแม้เพียงเล็กน้อย ก็ต้องมีปัญหาแบบนี้เข้าซักวัน

เมื่อวันใดเรารับผิดชอบชีวิตตัวเองได้ทั้งหมด มันก็ไม่มีใครมาว่าเราได้หรอกครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    เด็กก็กลุ้มใจแบบเด็ก ผู้ใหญ่ก็กลุ้มใจแบบผู้ใหญ่ = =

ทุกเพศ ทุกวัย มีปัญหาด้วยกันทั้งนั้น

ความจริงของโลกนี้ก็คือว่า เมื่อใดที่เรายังยืนด้วยขาของตัวเองไม่ได้ ต้องคอยพึ่งหาคนอื่นแม้เพียงเล็กน้อย ก็ต้องมีปัญหาแบบนี้เข้าซักวัน

เมื่อวันใดเรารับผิดชอบชีวิตตัวเองได้ทั้งหมด มันก็ไม่มีใครมาว่าเราได้หรอกครับ
    ชื่อป้องปะครับ ?

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Type-7442 อ่านกระทู้
    ชื่อป้องปะครับ ?
    เปล่าครับ?? มีอะไรหรือ??
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เหอะๆ อย่าว่าเลยครับขนาดผมจบแล้วทำงานแล้วพ่อยังจะตัดเน็ตที่บ้านเลย ข้อหาชอบนอนดึก - - งงเลย
    แต่ยังไม่ค่อยเครียดเท่าไรเพราะถ้าตัดก็จะจ่ายเองทำงานแล้วไม่มีปัญหา

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    สำหรับผู้ใหญ่ เกรดไม่ถึง 3นี่มันคงไม่พอหรอกครับ ถ้าเทียบปัจจุบันก็น้อยมากๆเลย เค้าก็เลยคิดว่าอยากให้คุณปรับตัวให้ดีขึ้นเฉยๆ เลยให้คุณไปเรียนพิเศษไงครับ คุณยังไม่รู้ตัวหรอว่าคุณอ่อนยังไง ??
    ก็ไปเรียนพิเศษเลยครับ มันคงไม่แย่งเวลาอะไร ของคุณมากหรอก

กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    พูดเลยครับว่าต่อไปถ้าครูสั่งงานผมคงต้องไปทำที่ร้านเน็ต ดูซิจะกล้าตัดรึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    มีนี่อีกทางนะ www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=54046 ตามลิ้งไปเลย เอ??? รึจะเป็นได้แค่ฝัน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ไม่เห็นแปลกเลยครับ 55+ เราเป็นเด็ก เห็นนั่งๆกดคอม ผู้ใหญ่เขามองยังไงก็เห็นว่าเราเล่นเกมอยู่ดี แล้วก็มาบ่นๆ วันๆเล่นแต่เกมส์ เล่นเกมส์อีกล่ะ พอๆเลิกๆ ทั้งที่ผมตัดต่อรูป ตัดต่อวิดีโอเป็น ทำกราฟฟิก อะไรอื่นๆด้วยการใช้คอมพิวเตอร์ ผู้ใหญ่เขาก็จะมองรวมๆกันแหละครับทำไงได้
    No Body Following the rules anymore ..
    LAWBREAKER CHANNEL

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    ที่บ้านผมต่ำกว่า 3.00 ทุกอย่างจบ 55

ปล.เทอม1 ที่ผ่านมาได้ 3.44 รอดตัวไป ^^