ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295

คนไทย เริ่มต้น Jailbreak PS3 เวอร์ชั่น 3.72 ได้แล้ว

- New ข่าว PS3 -
    คนไทย เริ่มต้น Jailbreak PS3 เวอร์ชั่น 3.72 ได้แล้ว

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

มีรายงานข่าวว่า มีผู้พัฒนาไทยรายหนึ่งสามารถทำการ Jailbreak เฟิร์มแวร์เครื่องเล่นเกม PlayStation 3 ในเวอร์ชั่น 3.72 ได้แล้ว
    พร้อมแสดงฟอนท์ภาษาไทยปรากฎบนหน้าจอเมนู แต่ยังไม่สามารถเล่นของปลอมได้อย่างสมบูรณ์

ผู้พัฒนาคนนี้ สามารถ Jailbreak เครื่องเกม PlayStation 3 โดยให้แสดงภาษาไทยใน CFW ที่สูงกว่าเวอร์ชั่น 3.55 ได้ และมีการระบุว่าจะขยายไปยังเวอร์ชั่น 4.0 นอกจากนี้
    ยังเปิดเผยด้วยว่า การพัฒนาครั้งนี้ใช้เวลาปรับปรุงเฟิร์มแวร์เป็นเวลานานเหมือนกัน

แม้ว่าการดัดแปลงเฟิร์มแวร์ครั้งนี้ ยังไม่สามารถเล่นของปลอมได้อย่างสมบูรณ์แบบ แต่ถือว่าเป็นจุดเริ่มต้นที่ดีที่สามารถนำฟอนต์ภาษาไทยไปปรากฎในหน้าเมนูของเครื่องเกมได้
    และสามารถต่อยอดการพัฒนาในด้านอื่นอีกด้วย

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    Thank and Comment ให้ด้วยนะครับขอบคุณครับ

ข้อมูลของข่าว>Credits:http://www.gamemun.com/posts/21058/t...break-ps-3-372

รวบรวมข่าวสารวงการเกมต่างๆที่มีคุณภาพทั้งหมดไว้ที่ Gamer Unleashed Thailand
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manthai : 28th December 2011 เมื่อ 00:54

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    Blog Entries
    9
    ถ้าคนไทยตั้งใจทำอะไรก็ไม่แพ้ชาติใดในโลก

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    PS3 พรุนแล้วครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Benzkub[TH] ::.
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    เยี่ยมเลย คนไทยแต่สนับสนุนของแท้บ้าง อิอิ แต่ก็ยังที่ว่าล่ะน่ะ แผ่นเกมส์ PS3 แพงเกิน 555
    - รณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    แท้สบายใจสุด เล่นแต่เกมที่อยากเล่นจริงๆ จะได้เล่นเกมนั้นอย่างรู้คุณค่าของมัน

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 522
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eliwodkung อ่านกระทู้
    แท้สบายใจสุด เล่นแต่เกมที่อยากเล่นจริงๆ จะได้เล่นเกมนั้นอย่างรู้คุณค่าของมัน
    พูดได้โดนใจสุดๆ ^__^

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ผมว่าซื่้อPS3มาเพื่อเล่นcopyก็เท่านั้นแหละ เพราะต้องเอาเกมลงฮาร์ดดิส เสียเวลาโหลด+ลง+เงิน(ถ้าไปลงตามร้าน)

แถมเล่น โหมด multiplayer ก็ไม่ได้ เอาเงินไปซื้อcomดีกว่าเยอะนะ ผมว่าถ้าจะเล่น PS3 ก็ต้องซื้อแผ่นแท้ถึงจะหนุกที่สุด

แต่ถ้าเกิดPS3เล่นเป็นแผ่นcopy ไรท์ ปั้ม ได้เมื่อไหร่ได้เฟื่องฟูเหมือน PS2 แน่ๆ

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    1
    PS3 โลกมืดเหมือน อยู่มาไม่นาน แต่ก็พอทราบเรื่องบ้าง

เว็ปหลายๆเว็ปเค้าก็ สนับสนุนให้ซื้อแผ่นนะครับ เกมไหนชอบติดใจซื้อกันเหอะ ไหนๆก็มีเครื่องแล้ว เกมที่มันเล่นแล้วแบบมันตรึงใจ ผมก็ซื้อ UC:3 งี้ MGS4 งี้ Heavy rain งี้

บางเกมสนุก ก็หาซื้อไม่้ได้ ก็ต้องโหลดกันไป *0*

ลงเกมถูก บริการ แนะนำติดต่อ พี่โจ๊กเกอร์ ของเราเลย ^^
    THIS IS SEMPITERNAL!

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    คนไทยเก่งแฮะ

กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 236
    เล่น uncharted 3

ผีได้แล้วซินะ = w =

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ผมเพิ่งหันมาเล่นด้านสว่างมาซักพักใหญ่ๆละครับ ก็ยังสนุกดีกับการเล่นออนไลน์กับแผ่นแท้ และไม่เคยคิดเสียใจเลยที่ตัดสินใจออกจากด้านมืด

เกมส์ก็อย่างที่เรป บนๆ บอก ซื้อเกมส์เฉพาะที่ชอบจริงๆก็ได้และเกมส์สมัยนี้ส่วนใหญ่จะมีระบบ มัลติ กันเกือบทุกเกมส์แล้ว ทำให้สนุกเข้าไปยิ่งขึ้น

ผมว่าเล่นแท้นี่แหละสนุกสุด จะได้รู้ว่าคุ้มเงินกะที่ซื้อเครื่อง PS3 มา

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ว้าว!!หน้าสนใจ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    PS3 พรุน

Xbox พรุนกว่า

PC พรุนที่สุด

จิตใจมนุษย์?? พรุนโครตๆ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    เหอะ ๆ คนไทยเมพจริง ๆ
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ช่างมันเถอะ ผมเล่น แท้ อะ เชื่อไหม สำหรับผมนะ Xbox360 เอาไปทำ Glitch เล่นเกมใน HDD ได้โดยไม่ต้องใช้แผ่น เกมก็เยอะนะ แต่เล่นไม่จบซักเกม เปลี่ยนไปเกมนู้นมั่ง นี้มั่ง จนตอนนี้ปล่อยเครื่องทิ้งไว้เฉยๆ ไม่ได้เล่นเลย กลับกัน PS3 ซื้อเกมมา เกมเดียว กลับ เล่นได้นาน เล่นได้ตลอด เลือกเฉพาะ เกมที่ชอบจริงๆ ซื้อมันมาและเราจะรู้คุณค่าของมันเอง ผมเลิกใช้ข้ออ้างว่าตัวเอง จน ไม่มีเงิน ไปนานล่ะ ผมคิดว่า ทำไม เขาซื้อกันได้ ทำไมเราจะซื้อไม่ได้ ผมยังเก็บจากเงินค่าขนมเลย เก็บมันอยู่นั่นแหละ เพื่อ เกมๆ เดียว จากด้านมืด มา ด้านสว่าง มันได้อะไรเยอะมากจริงๆ ทั่งข้อคิดในการใช้ชีวิต ต่างๆ นานา เมื่อก่อน เกมเต็ม HDD 1 TB ก็ไม่พอ มีเยอะไปก็เล่นไม่จบ แล้วจะมีไปทำไม?? ให้รู้ว่ามีเยอะหรอ ผมคิดว่ามัน ไร้ค่านะ มีเกมโหลดมามากมาย เป็น 1000 ก็สู้ คนที่ซื้อแผ่นแท้ 1 แผ่น ไม่ได้หรอก แต่ก็ยอมรับครับเมื่อ เคยโหลด เคยด่าคนที่ซื้อแท้ว่า โง่ ซื้อแท้ไปทำไม ทั่งๆที่ มันก็เกมเดียวกัน เล่นได้เหมือน ทุกวันนี้ผมเข้าใจแล้วครับ ผมเชื่อว่าที่ผมกำลังพยามทำอยู่ เป็นสิ่งที่ถูกต้อง

ปล.มาแนว ละครน้ำเน่า เลยทีเดียว อารมณ์ มันพาไป ฮ่าๆๆ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    คนไทยเนียแจ๋วมากครับยังจะทำภาษาไทยลงด้วยสุดยอดจริงถ้าสมบูณเมือไหร่ต้องอัพแล้วแหละจะได้เล่นเกมปลอมใหม่ๆได้นะ

.:: Out of the Woods ::.
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 372
    คนไทยเนี่ยจะทำแบบนี้ไปถึงเมื่อไหร่ ไม่สนใจคนสร้างเครื่องหรือผู้เล่นที่ซื้อแท้ไปบ้างหรือไง ห่วงแต่จะเล่นก็อป ทำกับ X360 ยังไม่พอใจอีกเหรอ คนไทยเนี่ยแย่จริง
    ปล.ผมก็คนไทยนี่หว่า

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peerawatp อ่านกระทู้
    คนไทยเนี่ยจะทำแบบนี้ไปถึงเมื่อไหร่ ไม่สนใจคนสร้างเครื่องหรือผู้เล่นที่ซื้อแท้ไปบ้างหรือไง ห่วงแต่จะเล่นก็อป ทำกับ X360 ยังไม่พอใจอีกเหรอ คนไทยเนี่ยแย่จริง
    ปล.ผมก็คนไทยนี่หว่า
    ก็มันช่วยไม่ได้อะครับ ไม่มีเงิน

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    มันมองได้หลายแง่มุมคับ

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เป็นข่าวดี แฮะ หลังจากวางมือ มานานจะได้กลับมาเล่นสักที

★ℳἇṝquiṧ dℰ ℒAℛKAZMΔЯ★
    กล่าวขอบคุณ
    869
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eliwodkung อ่านกระทู้
    จะมีคนที่คิดแบบนี้ ได้ซักกี่คนเชียว ผมเองก็เป็นคนนึงที่เล่นแผ่นแท้ แต่PC ผี บ้าง แท้บ้าง แล้วแต่เกม ^^

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LollicakeXD อ่านกระทู้
    ก็มันช่วยไม่ได้อะครับ ไม่มีเงิน
    ไม่มีเงินก็ไม่ต้องซื้อสิครับ สงสารคนทำบ้าง อีกอย่าง ของพวกนี้ก็ไม่ได้สำคัญอะไรมากมายในชีวิตเรา ไม่มีเงินก็ไม่ต้องซื้อครับ มันก็แค่เกม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สุดยอดมากข่าวดีจริง ๆ ก๊อปแท้ มันอยู่ที่คนซื้อครับ อยู่ที่เหตุ และ ปัจจัย ?

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    เห้ยปักหมุด น้ำตาเล็ดเลย ข่าวนี้มันทำให้ผมมีกำลังใจมากขึ้นที่จะรอ ในที่สุด ในที่สุด เกือบจะเอาไป ดาวเกรดแล้ว ว่าแล้ว ปีใหม่มันต้องมีข่าวดีมา เย้ๆๆ ขอบคุณมากครับสำหรับข่าวสุดดีอันนี้T^T

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ผมชาวด้านสว่าง PS3 หลังจากที่เล่นด้านมืดมานานตั้งแต่ PS1-2,PSP ทำให้ผมรู้ว่าการเล่นเกมแบบรู้คุณค่ามันเป็นยังไง
    ผมว่าหากเราต้องการให้มีภาษาไทยจริงๆในเครื่อง PS เราต้องหันมาช่วยกันครับเล่นแผ่นแท้และร่วมกันแก้กฎหมายภาษีและเกมต่างๆให้มันดีขึ้น
    เดี่ยว Sony เขาเห็นว่าเราหน้าเชื่อถือขึ้นกำไรดีขึ้นเขาก็ลงมาทำภาษาไทยให้เองครับ

อย่ามัวแต่บอกว่า ไม่รวยนี้ จน ในเมื่อคุณมีเงินซื้อเครื่องเกมมันมาได้จะมาอ้างว่าจนได้อย่างไรครับ ถ้าจนจริงคุณก็ไม่ต้องซื้อเครื่องเกมมันมาซิครับ
    It's Good For You !!!!!

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ: