ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Stay ~Sic~ Maggot !!!
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 684

เรื่องตลก ประจำวันครับ (: (2)

อันนี้ก็เหมือนกันครับ 5555+ เอามาฝากๆกันครับ ครั้งนี้มี3เรื่องครับ ผมเอามาจากหนังสือเองอีก 1 ที่เหลือไปหามาครับ 55+ไกล้ปีใหม่เเล้ว ซิน เจี่ย ยู่ อี่ ซิน นี่ ฮวดไช้

(อันนี้ของผมคิดครับ555+)
    ยมบาล: ข้าจะให้เจ้าไปเกิดใหม่ ให้เลือกพรได้3 ข้อ
    เเดร็กคิวล่า:หรอ งั้น ข้อ1 ข้าอยากได้กินเลือดอย่างอิ่มหมี พลีมันอย่างสม่ำเสมอ
    ยมบาล: ได้..
    เเดร็กคิวล่า: ข้าจะต้องมิดชิดไม่โดนเเสงเเม้เเต่นิดเดียว
    ยมบาล: อยู่เเล้ว...
    เเดร็กคิวล่า: ข้อจะต้องได้ไกล้ชิดสาวๆเเบบสุดๆ
    ยมบาล: ไม่มีปัญหา
    เเดร็กคิวล่า: เเล้วท่านจะให้ข้าไปเกิดเป็นอะไรล่ะ
    ยมบาล: ลอริเอะ
    เเดร็กคิวล่า: WTF!!!!!!!!!!!!

(เห้ยเรื่องนี้เหมือนจะซ้ำ-*-)

ส่วนนี้ที่เหลือครับ

อินเดียนเเดง...

พอถึงฤดูใบไม้ผลิ พวกอินเดียนแดงในเขตสงวนแห่งหนึ่งถามหัวหน้าเผ่าคนใหม่ว่า ฤดูหนาวปีนี้จะหนาวจัดหรือเปล่า...
    หัวหน้าเป็นคนสมัยใหม่ ไม่ได้เรียนเคล็ดวิชาอ่านลมฟ้าอากาศจากบรรพบุรุษ แต่ด้วยความกลัวเสียฟอร์มหัวหน้าเผ่า จึงทำทีแหงนมองฟ้าแล้วบอกว่าปีนี้จะหนาวทารุณ ขอให้คนในเผ่าเตรียมฟืนไว้ก่อไฟผิงให้มากๆ...
    เมื่อตอบแล้ว หัวหน้าเผ่าก็แอบโทร.ไปถามกรมอุตุฯ เจ้าหน้าที่พยากรณ์อากาศตอบว่า ท่าทางจะหนาวจัด
    หัวหน้าเผ่าจึงย้ำให้คนในเผ่าเร่งหาฟืนเพิ่มขึ้น.......
    สองสามวันต่อมา หัวหน้าเผ่าโทร.ถามกรมอุตุฯให้แน่ใจอีกครั้ง เจ้าหน้าที่ตอบว่า ปีนี้ต้องหนาวแน่นอน
    หัวหน้าเผ่าจึงสั่งให้คนในเผ่าเก็บเศษไม้ทุกชิ้นที่หาได้...
    พอใกล้ฤดูหนาว หัวหน้าเผ่าโทร.ไปถามที่กรมอุตุฯ อีกครั้ง " แน่ใจ 100 เปอร์เซ็นต์นะว่าปีนี้จะหนาวจัด "

"100 เปอร์เซ็นต์ " เจ้าหน้าที่ตอบหนักแน่น
    หัวหน้าเผ่าถาม " ทำไมถึงมั่นใจขนาดนั้น "
    กรมอุตุฯตอบ " พวกอินเดียนแดงพากันออกหาฟืนไม่หยุดเลยครับ!!!

???????????????

ผู้กล้า

เศรษฐีคนหนึ่ง มีลูกสาวสวยมาก จึงขุดคลองไว้รอบบ้าน แล้วเอาจรเข้มาเลี้ยงไว้ เพื่อป้องกันใครจะมาจีบลูกสาว แล้ววันนึงต้องการหาคู่ให้ลูกสาว จึงจัดงานขึ้นที่บ้าน เพื่อให้ชายหนุ่มผู้กล้าหาญมาชุมนุนกัน เพื่อหาคู่ให้ลูกสาว โดยเค๊าได้ประกาศว่า "ใครที่สามารถว่ายน้ำข้ามฝั่งมาที่บ้านข้าได้ จะยกลูกสาวให้ " พูดจบก็มีชายหนุ่มคนหนึ่ง กระโดดตูมลงมา แล้วก็ว่ายน้ำ ฝ่าฝูงจรเข้นับร้อยตัว มาจนถึงฝั่งบ้านของเศรษฐีได้ เศรษฐี จึงได้ถามว่า เจ้ามีของดีอะไรหรือถึงสามารถ ทำเช่นนี้ได้ ชายหนุ่มคนนั้นจึงตอบว่า "ก่อนที่ข้าจะตอบ ข้าขอถามก่อนว่า เมื่อกี้นี้ใครถีบตูลงมา"
    .......จบ ...........

เจอกานครั้งหน้าคับ (:

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กลับไปใช้ WinXP ดีมั้ยนะ.
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Blog Entries
    1
    ผมชอบอัน 1 กับ 2 อัน 3 ไม่ค่อยฮา