ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

ช่วยด้วยครับ ใช้ game for window ไม่ได้ครับ

คือว่าโหลดมาแล้วลงแล้ว พอจะอัพให้เป็น เวอร์ชั่นล่าสุดมันต้องใช้ window xp pack 3 อะ บ้านผม 2 ทำไงดีครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    ปัญหาไม่ควรเป็นปัญหาก็ไปหาXP pack SP3 มาลงสิครับไม่ก็อัพเดทWIndows ก็ได้ฮ่วย!!!!!!!!

BiWzero
    SNSD in เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ผมเคยเล่น XP sp3 trurf.... อยู่คับก็เล่นได้นะ(ผมอัพเดทwindowsตรอด)

ปัจจุบัน win7 64bit ก็ยังเล่น game for window ได้ไม่มีปัญหา

ต้องอัพเดท windows มั้งนะคับ

ต้องมี visual C++ 2005, 2008, 2010(win7) และ NET FrameWork 2.0, 3.5, 4.0(win7)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    แล้วต้องลงอะไรใหม่หมดไหม

BiWzero
    SNSD in เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    504
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beckza3 อ่านกระทู้
    แล้วต้องลงอะไรใหม่หมดไหม
    เอาเป็นว่าถ้าคุณลงwindows แล้วและลงไดร์เวอร์ครบหมด

ก็อัพเดทwindowsซะ

หรือหาโหลดจาก Google เอาก็ได้คับมีแจกเยะมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    12
    เอาง่ายๆถ้าข้อมูลคุณเก็บไว้ในไดว์C ลงวินไหม่ข้อมูลทุกอย่างจะหายหมด(เว้นต่คุณจะแบ็กอัพไฟล์สําคัญๆไว้ครับแนะนําข้อมูลสําคัญๆย้ายไปไว้ในไดว์D เลย copy เอาแล้วลงวินไหม่ได้เลย)

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    เอาเป็นว่าถ้าคุณลงwindows แล้วและลงไดร์เวอร์ครบหมด

ก็อัพเดทwindowsซะ

หรือหาโหลดจาก Google เอาก็ได้คับมีแจกเยะมากๆ
    คือจากกระทุ้ของผมน่ะครับ คุณDurex32 เค้าดูCPU ผมผิดไปครับนึกว่าผมใช้ phenome X2 555 เปิดหัวเอาครับเลยบอกไม่สเถียรจิงๆผมใช้ X3 450 ครับล้วเปิดหัวเอาครับเหอๆเข้าใจผิดกันทั้งกระทุ้เลยแต่ผมต้องเปลี่ยนPSU 500W ขึ้นก่อนครับถึงจะสเถียรครับเพราะมันจ่ายไฟได้ไม่หมดครับ+กาจจอแรงๆสักตัวครับอิอิ(อันนี้เอาไว้ก่อนขอPSUก่อนเหอๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Crowszerro 3 : 30th December 2011 เมื่อ 20:55

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    504
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    คือจากกระทุ้ของผมน่ะครับ คุณDurex32 เค้าดูCPU ผมผิดไปครับนึกว่าผมใช้ phenome X2 555 เปิดหัวเอาครับเลยบอกไม่สเถียรจิงๆผมใช้ X3 450 ครับล้วเปิดหัวเอาครับเหอๆเข้าใจผิดกันทั้งกระทุ้เลยแต่ผมต้องเปลี่ยนPSU 500W ขึ้นก่อนครับถึงจะสเถียรครับเพราะมันจ่ายไฟได้ไม่หมดครับ+กาจจอแรงๆสักตัวครับอิอิ(อันนี้เอาไว้ก่อนขอPSUก่อนเหอๆ)
    630-700w อะคับกะลังพอดีเลย(เผื่อนาคตด้วยสวยมาก)

เอาไฟให้รอกก่อนแล้วค่อยอัพความสวยงาม คุณคิดถูกแล้วคับ