ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 100

นับถอยหลัง24ชั่วโมง''หลังปลาบู่ออกมาขู่ว่าจะชนเขื่อน''

ลุ้นกันครับ ว่าจะเคาว์ดาว ในน้ำรึป่าว [นครสวรรค์] ไงก็ไม่รอด T-T สู้ๆฮร๊าฟ!!

เย้ย เที่ยงคืนเเล้ว โดนน้องบู่ต้มเข้าให้ เเต่ก็ดีครับ ทุกคนจะได้กระตือรือร้นเตรียมรับมือสถานการที่อาจจะเกิดโดยไม่คาดคิด!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย net0419010 : 1st January 2012 เมื่อ 00:05

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

--++<..SATANISM..>++--
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,863
    เรื่องมันไม่น่าจะเกิดจริงๆ นั้นแหละ แต่รู้ไว้ก่อนระวังตัวก็ดีเหมือนกัน

ถ้าตาย ขอเมาแล้วไม่รู้เรื่องนะ

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    รอลุ้นเหมือนกันครับ
    [TH]<แทนครับ>({BC}

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    หึ ปลาบู่วววว....

ผมนึกว่ามันเลื่อนไปแล้วซะอีก..

หึหึ ปลาบู่ววววว

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เขื่อนมันไม่แตกวันนี้หรอกครับ ดูก็รู้แล้ว เขื่อนใหญ่ขนาดนั้นถ้ามันจะแตกมันต้องมีอาการบอกมาก่อน อย่างเช่น มีรอยร้าว มีน้ำรั่วออกมา

นี่ยังไม่เห็นมีอะไรเลย จู่ๆจะมาแตกได้ไง ลองคิดถึงหลักความจริงดูนะ

ฟังเอาไว้ก็ดีครับ แต่ถ้ามันไม่เป็นอย่างที่ว่าไว้ อย่าพากันเยอะเย้ยปลาบู่นะครับ สงสารพ่อเขาบ้าง

ลองนึกดูว่าถ้าคำทำนายไม่เป็นจริง พ่อเขาจะหน้าแตกขนาดไหน คนเชื่อกันขนาดนี้น่ะ

ฟังหูไว้หูครับ อย่าไปจริงจังมาก
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

รสโนริสาหร่าย
    กล่าวขอบคุณ
    474
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    มันจะเเตกได้ไงหว่าาาาา

[>• DaRKNesSoUL •<]
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    สบายใจได้ครับ ยังไม่น่าแตกง่ายๆครับ เพราะว่าถ้าจะแตกจริงๆหรือถึงขั้นอันตรายจริงๆฝ่ายเทคนิคหรือวิศวะคงต้องแจ้ง เตือนอพยบแล้วหล่ะครับ เพราะน้ำขนาดกี่ล้านลูกบาร์กก็ไม่รู้ ถ้าแตกจริงๆคงไม่ใช่แค่ท่วมหรอก บ้าน ตึก คงราบแหละครับ เหอๆ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ถ้าัมันแตก...คำถามแรกจะขึ้นมา....ใครทำแตก !!
    Trying not to feel the same

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    C4, Naplam อาจมีผู้ไม่หวังดีอยากทำกระแสให้เป็นจริง -..- (ไม่ได้พังเพราะธรรมชาติแต่พังเพราะฝีมือผู้ก่อการร้าย)

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    ใช้ชีวิตตามปกติต่อไป ...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    นครสวรรค์ นั่งรออยู่ 55
    AMD Phenom II X4 955BE 3.2Ghz , XFX Radeon HD 5850 Ref . RAM Gskill 8GB , Tagan BZ 700 W

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    1. ปลาบู่เป็นใคร?
    2. จริงๆ เขื่อนทั้งหลายในเมืองไทยตอนนี้เสื่อมประสิทธิภาพหมดแล้วครับ อันนี้เกิดจากตะกอนก้นแม่น้ำพากันนอนก้นสะสมถมทับกันตรงแอ่งเหนือเขื่อน
    ในสมัยก่อนแทบไม่มีใครคิดถึงเรื่อง "ตะกอน" พวกนี้เลยว่ามันสร้างปัญหาได้ จริงๆ ทีมวิศวกรรู้เรื่องนี้ดี และได้คำนวนว่าเขื่อนแต่ละแห่งมีอายุการใช้งานได้ 100 ปี จึงจะหมดสภาพ แต่ทุกวันนี้ไม่ถึง 50 ปี เขื่อนพวกนี้ก็แทบจะทำประโยชน์เรื่องชลประทานไม่ได้แล้ว หน้าแล้ง เขื่อนพวกนี้ก็มีน้ำไม่พอ หน้าฝน ก็กักน้ำไว้ไม่อยู่ น้ำท่วมทุกปี ปัญหาจริงๆ มาจากตะกอนพวกนี้มันนอนก้นนั่นแหล่ะครับ
    นักสำรวจชาวแคนาดาท่านหนึ่งเคยไปสำรวจสถานที่ที่ปัจจุบบันคือเขื่อนลำน้ำพอง (เขื่อนอุบลรัตน์) จังหวัดขอนแก่น เขาทำรายงานสรุปการสำรวจและผลกระทบจากเขื่อน จริงๆ เขาบอกว่า "ไม่ควรสร้าง เพราะผลดีไม่คุ้มกับผลเสีย" แต่ผู้นำตอนนั้นก็ยังดันทุรังสร้างเขื่อนต่อไป

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ไม่เขื่อนแตกก็หน้าแตกละงานนี้

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    ถ้าน้ำแตก.. ให้ช่วยตัวเองไปก่อน.. ~

อย่าเครียดมากเลยครับ
    ข่าวเขาว่า พ่อเขาออกมาดริฟท์แล้ว
    ที่บอกว่าปีใหม่น่ะ แต่ไม่แน่นอนว่าจะปีใหม่นี้นะเธอว์ อาจจะปีใหม่ไทย(สงกรานต์) ก็ได้นะเออว์

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aM00DIEswedee อ่านกระทู้
    ถ้าน้ำแตก.. ให้ช่วยตัวเองไปก่อน.. ~

ข่าวเขาว่า พ่อเขาออกมาดริฟท์แล้ว
    ที่บอกว่าปีใหม่น่ะ แต่ไม่แน่นอนว่าจะปีใหม่นี้นะเธอว์ อาจจะปีใหม่ไทย(สงกรานต์) ก็ได้นะเออว์

นั่นไง เห็นแมะ

เราไปสร้างกระแสกันมากเกินไป จนทำให้คนแก่คนนึงต้องเครียดแบบนี้ ตอนนี้เดาว่าลุงคนนั้นคงเฝ้าภาวนาให้เขื่อนแตกแน่เลย - -''

ฟังให้เหมือนกับฟังนิทานสิ เชื่อเป็นตุเป็นตะ แล้วกระจายเป็นวงกว้าง มันก็เลยเป็นยังเงี้ย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aM00DIEswedee อ่านกระทู้

ดริฟต์แล้ว ก็ปล่อยให้เรื่องเงียบ ...
    จนคนลืมกันหมด

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ม่ายยย นะ ยังไม่ได้ทำอะไรหลายๆอย่างในชีวิตเลย แฟนยังไม่มีเลย ยังซิงอยู่ด้วย ม่ายยย

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    แตกไม่แตกค่อยว่ากัน

L o V e You

จะเป็น หมอ!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ลุงเค้าเตรียมบึ้มเขี่อนแล้ว 555+ ล้อเล่นจ้าาา

สำหรับผม เหตุผลของเค้าไม่หนักแน่นพอ ^^

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lone cat อ่านกระทู้
    1. ปลาบู่เป็นใคร?
    2. จริงๆ เขื่อนทั้งหลายในเมืองไทยตอนนี้เสื่อมประสิทธิภาพหมดแล้วครับ อันนี้เกิดจากตะกอนก้นแม่น้ำพากันนอนก้นสะสมถมทับกันตรงแอ่งเหนือเขื่อน
    ในสมัยก่อนแทบไม่มีใครคิดถึงเรื่อง "ตะกอน" พวกนี้เลยว่ามันสร้างปัญหาได้ จริงๆ ทีมวิศวกรรู้เรื่องนี้ดี และได้คำนวนว่าเขื่อนแต่ละแห่งมีอายุการใช้งานได้ 100 ปี จึงจะหมดสภาพ แต่ทุกวันนี้ไม่ถึง 50 ปี เขื่อนพวกนี้ก็แทบจะทำประโยชน์เรื่องชลประทานไม่ได้แล้ว หน้าแล้ง เขื่อนพวกนี้ก็มีน้ำไม่พอ หน้าฝน ก็กักน้ำไว้ไม่อยู่ น้ำท่วมทุกปี ปัญหาจริงๆ มาจากตะกอนพวกนี้มันนอนก้นนั่นแหล่ะครับ
    นักสำรวจชาวแคนาดาท่านหนึ่งเคยไปสำรวจสถานที่ที่ปัจจุบบันคือเขื่อนลำน้ำพอง (เขื่อนอุบลรัตน์) จังหวัดขอนแก่น เขาทำรายงานสรุปการสำรวจและผลกระทบจากเขื่อน จริงๆ เขาบอกว่า "ไม่ควรสร้าง เพราะผลดีไม่คุ้มกับผลเสีย" แต่ผู้นำตอนนั้นก็ยังดันทุรังสร้างเขื่อนต่อไป
    ความรู้ซะงั้น ค่อยอุ่นใจเพราะยังไม่ถึง50ปี ปี ปี ปี ปี Thx...

~*- Liverpool FC -*~
    กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ได้ยินเขาว่าเมื่อวานเต่าที่เขื่อนพากันเดินเข้าป่านะครับ.....(ได้ยินเขาเล่ามาเฉยๆนะ)

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    งิ๊งิ๊ ก็ผมบอกแล้ว
    ป่านนี้ไปเกิดเป็นต้นมะเขือแล้วววแหละ
    ไม่แน่ อาจจะเป็นต้นโพธิ์ ซะแล่ววว!!

Team Fortress 2 Player
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararasza อ่านกระทู้
    C4, Naplam อาจมีผู้ไม่หวังดีอยากทำกระแสให้เป็นจริง -..- (ไม่ได้พังเพราะธรรมชาติแต่พังเพราะฝีมือผู้ก่อการร้าย)
    กำลังคิดอย่างนั้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 700
    กาลคั้งนึง มีเขื่อนอยู่ดีๆ เขื่อนแตก ตู้มมมมมมมมมมมม! เกิดเป็นโกวโก้วควั้น(ล้อเล่น ไม่อยากให้เครียด)

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ไร้สาระครับ
    God's Right Seat

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: