ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

ถามเรื่องกาน ไล่สเกลหน่อยหะ

ก็พอดีผมเล่นกีต้าร์มาได้สักพักหนึ่งแล้วก็ได้พื้นฐาน ไปเกือบหมดแล้ว เลยอยากให้ พี่ๆ ช่วย ผม ไล่สเกล แบบละเอียด หน่อยได้มั้ยหะ พอดีโง่มากๆ T^T
    และผมก็ยัง Drop สายไม่เป็น และยังอ่าน โน๊ต กีต้าร์คลาสสิคไม่ออกเลยหะ เลยอยากให้ พี่ๆ ช่วยผมใน 3 เรื่องนี้หน่อยหะ
    joker123
    NAZI ZOMBIE

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ก่อนอื่นท่านก็ต้องรู้โน็ตทุกตัวก่อนครับ ส่วนสเกล ก็ลองหาในเน็ตดูครับ น่าจะมีสัก 4 สเกล เเล้วเเต่ว่าอยู่ในคียไหน
    ส่วนโน็ต ที่ว่าเป็นเเบบไหนก็บอกหน่อยเเล้วกันครับ
    มีไรถามได้ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ก็พื้น ฐานโน๊ตเลยอะคับผม ที่เค้าใช้กันใน บทเรียน ของกีต้าร์คลาสสิค ครับ กับกลาย Drop สายหะ ต้องรู้โน๊ตทุกตัวเลยหรอ คับ T^T
    NAZI ZOMBIE

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    เริ่มจากเรื่องโน๊ตนะครับ ฝึกอ่านโน๊ตบนบรรทัด 5 เส้นให้ชำนาญ ส่วนตัวผมจำเฉพาะโน๊ตที่อยู่ตรงเส้นพอดีอ่ะครับแล้วที่เหลือมันจะมาเอง
    แล้วก็การจำโน๊ตบนคอกีตาร์ก็ฝึกจากโน๊ตบนบรรทัด 5 เส้นนั่นแหละครับ หาเพลงมาเล่นบ่อยๆแล้วเราก็จะชำนาญเอง
    ส่วนตัวผมเองก็เพิ่งหัเกีตาร์คลาสสิคได้ประมาณ 2 เดือน ตอนนี้จำโน๊ตได้หมดละ(ปกติอ่านแต่ tab)
    อ้อ! ลองฝึกเปลี่ยนโนีตเป็น tab เปลี่ยน tab เป็นโน๊ตก็ได้นะครับ ช่วยได้มาก

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    การดรอปสาย เช่น การดรอปลง ครึ่งเสียง จากปกติเราตั้งสายแบบ E ดรอปลงครึ่งเสียงก็จะเหลือ Eb เรื่องแบบนี้ต้องรู้ไว้ครับ ว่าดรอปลง1สียงเป็นโน้ตอะไร ดรอปลง ครึ่งเสียงเป็นอะไร
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ถ้าอยากรู้จริงๆก็ ไปเรียนเถอะครับ จบ ปิดประเด็น
    บางคนเรียนมา บางคนเรียนรู้ผ่านประสบการณ์ ครูพักลักจำ ลองผิดลองถูก ฯลฯ ทุกคนมีความเข้าใจของตนเองกันมาทั้งนั้น
    แต่จะให้อธิบายกันชนิดเป็น textbook ผ่านเว็บบอร์ด คนไม่เข้าใจมันก็ไม่เข้าใจ เพราะมันไม่มีตัวอย่างให้ดูแบบละเอียด และจะถามใครโดยละเอียดก็ไม่ได้

เพราะผมว่าคนที่ถามประมาณนี้ ไม่ใช่ว่าเขาโง่ แต่เขาไม่รู้ว่าจะศึกษายังไง จะเริ่มตรงไหน และไม่เคยตังคำถามว่าตนเองจะต้องศึกษาอย่างไร

เมื่ออ่านจบ วนไปอ่านบรรทัดแรก...