ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

JKG '2008' Generation..
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,125
    Blog Entries
    2

[PC] SIMCITY SOCIETIES [ENGLISH/THAI][FULL][MEDIAFIRE][1.7GB]

SimCity Societies ได้เปลี่ยนรูปแบบเกมจากเดิมเป็น 3 มิติ กลายมาเป็นเต็มรูปแบบ เปิดโอกาสให้ผู้เล่นบริหารบ้านเมือง หน้าที่หลักของผู้เล่นคือต้องควบคุมประชาชนให้มีความสุขอยู่ตลอดเวลาและพัฒนาเมืองให้ล้ำสมัยมากขึ้น สังเกตได้ว่า SimCity Societies ได้เปลี่ยนแปลงให้เล่นง่ายมากขึ้นและสร้างความเติบโตบ้านเมืองได้อย่างรวดเร็ว ไม่จำเป็นต้องคำนึงถึงไฟฟ้าภายในอาคาร, น้ำประปา หรือสร้างเส้นทางใต้ดินให้วุ่นวายอีกต่อไป เพียงสร้างโรงไฟฟ้าก็สามารถให้ไฟทุกบ้านทุกอาคารติดหมดได้ทันที
    รวมถึงไม่จำเป็นเฝ้ารอให้ที่ดินประเภท ที่อยู่อาศัย, ธุรกิจ และอุตสาหกรรม มาฟื้นตัวด้วยปัจจัยด้านอื่นๆ ข้อดีคือ "เล่นง่าย และไม่ซับซ้อน" ซึ่งความง่ายของภาคนี้ทำให้ไม่มีความท้าทายในการเล่นอีกต่อไป เช่น การกู้ยืมเงินลงทุนบ้านเมือง, เหตุการณ์สภาวะขาดทุน, สร้างปัจจัยกับการสร้างเมือง, ผลที่ตามมาของเมือง โดยรวมก็คือมีแต่ได้กับได้และพัฒนาขึ้นต่อไปเรื่อยๆ ใน 1 วันผู้เล่นจะได้รับรายได้จากสิ่งก่อสร้างที่ทำเงินและเสียรายจ่ายกับการสร้างอาคารเพื่อให้ประชาชนมีความสุขกับเพิ่มรายได้ทางรัฐ และสร้างแคมเปญให้แก่สถานที่บางเห็นเท่านั้น นั่นก็หมายความว่า งบประมาณที่ได้ใช้จ่ายเพียงแค่ 2 อย่าง จึงแทบเป็นไปไม่ได้เลยว่าจะเกิดเหตุการณ์ขาดทุน
    ความต้องการขั้นพื้นฐาน
    Pentium 4 1.7 GHz หรือ AMD Athlon XP 2100+
    Windows XP (SP2)/ Vista
    512 GB RAM
    NVIDIA GeForce FX 5900 หรือ ATI Radeon 9600 ขึ้นไป
    พื้นที่ว่างฮาร์ดดิสก์ 2.1 GB
    DirectX Compatible Sound Card
    วิธีการติดตั้ง
    1.โหลดไฟล์ให้ครบ แตกไฟล์สองครั้งและใส่พาสเข้าไป
    2.Mount Image แล้วทำการติดตั้ง ใส่ Cd-key หาได้จากไฟล์ชื่อ rld-scss.exe ในโฟลเดอร์ Crack
    3.ลงแคร๊ก จะอยู่ในโฟลเดอร์ Crack โดยต้องตั้งคอมให้เห็นนามสกุลไฟล์จะเห็น SimCitySocieties.exe.exe ให้เปลือนชื่อเป็น SimCitySocieties.exe
    4.ก๊อปปี้แล้วลง และเข้าเล่นเลย

วิธีเปลี่ยนเป็นภาษาไทย
    เข้าไปโฟลเดอร์ติดตั้งเกมส์ จะเห็นไฟล์ Localization.rar
    ให้แตก rar ออกก่อนแล้ว จะได้ โฟลเดอร์ Localization มา
    ให้ก็อป ไปวางทับ ไฟล์เดิมในที่ที่ ติดตั้งเกมส์ หลังจากนั้น เข้าไปแก้ ไฟล์ language โดยใช้ notepad
    แก้จาก en_us เป็น Thai ครับ
    แค่นี้ก็เล่นไทยได้ละ
    สำหรับคนที่เปลี่ยนชื่อ Crack ไม่ได้โหลดตัวนี้ไปครับ Download Crack

Mediafire 200 Mb
    กด กดข้าม ข้างบนมุมขวานะครับ เพื่อสนันสนุน Uploader ขอบพระคุณครับ

Part1 | Part2 | Part3 | Part4 | Part5 | Part6 | Part7 | Part8 | Part9

ไฟล์เสียซ่อมได้นะครับ

Pass : SimCity-Societies-By-Enzo

เล่นได้ไม่ได้ยังไง กลับมาโพสบอกด้วยนะครับ เพื่อจะได้แก้ไขต่อไป

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kasidit_prc อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วครับ ถ้าเซฟรูปไว้ เดี๋ยวจะเอามายืนยันอีกที เอ่อ... โปรดอ่านหน่อยนะครับ ตัว Crack ที่เป็นไฟล์ชื่อ SimCitySocities.exe ให้ช่วยเอาคำว่า .exe ออกด้วยนะครับ เพราะ พอคลิกเข้าไปมันก็ให้ใส่แผ่น ขอให้เอาคำที่บอกไว้ออกด้วยนะครับ ผมเปลี่ยนชื่อไฟล์มัน มันเลยเล่นได้ ที่บอกเพราะ คนต่อๆไปที่มาโหลดจะได้ไม่ต้องหัวเสียอีกนะครับ Thank You
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thiamoto อ่านกระทู้
    รู้สึกว่าจะลื่ม CD-KEY น่ะครับท่าน จขกท.

CDKEY:
    SBJJ-GVXU-JLJ2-VKLJ-6RLD
    S7AJ-FG5F-YBJ8-2YBJ-CRLD
    A7NW-6TE6-WT2J-UWT2-NRLD
    STLC-S78Q-YVJB-XYVJ-FRLD
    JNWW-5HAP-NLAE-PNLA-JRLD

เครดิส
    คุณ Tana_Sara จากบอร์ด ItemXP ครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Enzo : 25th September 2011 เมื่อ 11:16

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ไฟลล์สุดท้ายนี่ขนาดไฟล์ 170 mb ใช่ไหมครับ?

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ crazygun อ่านกระทู้
    ไฟลล์สุดท้ายนี่ขนาดไฟล์ 170 mb ใช่ไหมครับ?
    ใช่แล้วครับ ทุกอันแหละครับ ไฟล์สุดท้ายจะน้อยกว่าเพื่อน

ทัณฑ์บน ครั้งที่ 1
    กล่าวขอบคุณ
    938
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,126
    3
    ขอบคุณครับบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมโหลด พาร์ท 6 ไม่ได้อะครับ ช่วยตรวจสอบด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kasidit_prc อ่านกระทู้
    ผมโหลด พาร์ท 6 ไม่ได้อะครับ ช่วยตรวจสอบด้วยครับ
    ได้ปกตินะครับ คุณลองลบคุ๊กกี้ของ Brower ดู เผื่อได้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    1
    ขอโหลดน่ะครับ
    บวกดันให้เเล้วน่ะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เล่นได้แล้วครับ ถ้าเซฟรูปไว้ เดี๋ยวจะเอามายืนยันอีกที เอ่อ... โปรดอ่านหน่อยนะครับ ตัว Crack ที่เป็นไฟล์ชื่อ SimCitySocities.exe ให้ช่วยเอาคำว่า .exe ออกด้วยนะครับ เพราะ พอคลิกเข้าไปมันก็ให้ใส่แผ่น ขอให้เอาคำที่บอกไว้ออกด้วยนะครับ ผมเปลี่ยนชื่อไฟล์มัน มันเลยเล่นได้ ที่บอกเพราะ คนต่อๆไปที่มาโหลดจะได้ไม่ต้องหัวเสียอีกนะครับ Thank You

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณมากๆ นะงับบ บ

กดบวกให้เรียบร้อยแล้ววว

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เกมส์ดีๆอีกเกมส์มาแล้วกำลังหาเล่นยุเลย ผึ่งเล่น SHOGUN2 จบ อิอิ
    ---- = [ ]one kill one shot[ ] = ----

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    part 6 ผมโหลดไม่ไครับ รบกวนเช็คให้ด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phanuphol อ่านกระทู้
    part 6 ผมโหลดไม่ไครับ รบกวนเช็คให้ด้วยนะครับ
    โหลดได้แล้วนะครับ ขอบคุณสำหรับเกมส์ดีๆ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    89
    รู้สึกว่าจะลื่ม CD-KEY น่ะครับท่าน จขกท.

CDKEY:
    SBJJ-GVXU-JLJ2-VKLJ-6RLD
    S7AJ-FG5F-YBJ8-2YBJ-CRLD
    A7NW-6TE6-WT2J-UWT2-NRLD
    STLC-S78Q-YVJB-XYVJ-FRLD
    JNWW-5HAP-NLAE-PNLA-JRLD

เครดิส
    คุณ Tana_Sara จากบอร์ด ItemXP ครับ
    ---- = [ ]one kill one shot[ ] = ----

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    win 7 เล้นได้ปะ ผมจะได้โหลด

กล่าวขอบคุณ
    89
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ khai11 อ่านกระทู้
    win 7 เล้นได้ปะ ผมจะได้โหลด
    น่าจะได้นะครับถ้าอัพวินโด ตลอดนะครับเพราะเมือก่อนผมเคยลงเล่นได้นะครับไม่รู้เกียวป่าวอ่า -..-

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    เปลี่ยนชื่อไฟล์.exeยังไงอ่ะค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeedzad อ่านกระทู้
    เปลี่ยนชื่อไฟล์.exeยังไงอ่ะค่ะ
    ลบ .exe ออกเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    น้าเล่นจัง

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ทำภาษาไทยได้ ใช่มั๊ยครับ งั้นโหลดเลย(ผมไม่ค่อยเก่งภาษาอังกฤษ)

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackMusician อ่านกระทู้
    ทำภาษาไทยได้ ใช่มั๊ยครับ งั้นโหลดเลย(ผมไม่ค่อยเก่งภาษาอังกฤษ)
    ใช่แล้วครับ วิธีอยู่หน้าแรกแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณครับผม น่าเล่นแหะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ลงได้แต่เล่นไม่ได้ช่วยหน่อยคับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ลงได้แต่เล่นไม่ได้ช่วยหน่อยคับ กดตัวPlayแล้วไม่ขึ้นอะไร

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suthiwat อ่านกระทู้
    ลงได้แต่เล่นไม่ได้ช่วยหน่อยคับ กดตัวPlayแล้วไม่ขึ้นอะไร
    เปลี่ยนชื่อ Crack ยังครับ ลง Crack แล้วรึยัง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ขอบคุณครับผม

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread