ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841

[PC][FREE] Spiral Knights ล่าของสร้างชุดสุดเท่ [ONLINE][RPG]

Spiral Knights Online

เกมส์นี้เป็นเกมส์ Online ขนาดเล็กซึ่ง Run ตัวเกมผ่านทางหน้าเว็ปครับ ซึ่งอาศัย Java ช่วยในการเล่น
    ตัวเกมนั้นเป็นเกมแนว RPG ซึ่งไม่มีระบบเก็บเลเวลตัวละคร แต่เป็นเก็บเลเวลให้กับอุปกรณ์ สวมใส่ แทน
    และเรานั้นยังสามารถเก็บแร่ และวัสดุ ต่างๆ เพื่อนำมา สร้างอาวุธ ชุดเกราะ โดยที่เราไม่ต้องเสียเงินซื้อ
    หรือ เรายังสามารถเก็บเงินจากการผจญภัย มาประมูลของ เทพได้เลยครับ โดยส่วนตัวเกมนี้เป็นเกมที่สนุก
    ภาพสวยในระดับที่ดีมาก แนะนำเพื่อนให้มาเล่นด้วยกันครับ ผมบอกไว้ก่อนว่า การที่เพื่อนสมัครนั้นผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย
    ในเกมส์นะครับ แค่แนะนำเกมส์ดีๆเฉยๆ มาเล่นเยอะๆนะ

:SS:

อันนี้มาจากปริ้นสกรีนของผมเองครับ

:HOW TO PLAY :

เราสามาเล่นเกมนี้ได้จาก 2 ช่องทางครับ
    1. คือผ่านเว็ปของเกม Spiral Knights โดยตรง
    http://www.spiralknights.com/media.xhtml

เข้าไปแล้ว กดที่หัวข้อ PLAY มันจะให้เราโหลดเกม ครับ โหลดเสร็จก็สมัคร ID เล่นได้เลย

2. คือผ่านหน้าเว็ปเกม FLASH Kongregate
    http://www.kongregate.com/
    อันนี้เลยครับ เข้าไปแล้วสมัครสมาชิคให้เรียบร้อย แล้วเลื่อนลงมาข้างล่างหาเกมที่อยู่ใน หมวด Multiplay Spiral Knights
    จากนั้นให้เรากดปุ่ม PLAY มันจะให้โหลดเกม โหลดเสร็จก็ RUN เกมจาก ID เว็ปนี้ได้เลยจร้า

ขอให้สนุกนะครับผมจะมาแนะนำวิธีเล่นทีหลังครับเพื่อน

:TIP:
    - เกมนี้เราสามารถเทพได้โดยไม่ต้องเติมเงินครับ เพราะมีระบบประมูลเข้ามาเราแค่ขยันลง ดันเยอะๆ ก็ได้ชุดดีๆแล้วครับ
    แต่ตัวเกมจำกัดเวลาเล่นของเราไว้ที่ 100 ENERGY หากว่าหมดแล้วที่ทำได้คือ SHOPPING เท่านั้นนะครับ ของที่ใช้เติม ENERGYนั้น
    หากว่าไม่ลงไปในดันลึกๆแล้ว ต้องซื้อด้วยเงินในเกมเท่านั้นซึ่งแพงมาก ในตอนแรกๆ

- ไม่ต้องตกใจครับหากว่า ENERGY หมด เพราะเราสามารถชาร์จมันได้ ซึ่งเวลานั้นคือ
    1 ENERGY เท่ากับ 13 นาที หรือว่า
    100 ENERGY เท่ากับ 22 ชั่วโมง
    นานไหมล่ะ ก็เอาเป็นว่าเล่นแบบใจเย็นๆไปแล้วกันครับ

- การลงดัน 1 ชั้น จะต้องใช้ ENERGY 10 หน่วย

- การสร้างของนั้น ต้องใช้ ENERGY ด้วยครับ แล้วแต่ระดับของของนั้นๆ

- จะสร้างของนั้นจะต้องซื้อคัมภี มาเรียนก่อนครับ ซึ่งราคานั้นแล้วแต่ ระดับของของนั้นนั้น
    ซึ่งสถานที่ที่เราซื้อ คัมภีนั้น คือ
    1. Bazaar ใน Haven
    2. ในดัน ลึกลงไปเรื่อยๆ นั้นจะมีจุดพัก NPC ที่ขายคัมภีนั้น จะอยู่ในนั้นด้วยครับ

ไม่มี CREDIT นะครับเพราะ ผมเล่นเองทำเองสปอยเอง ครับ อิอิ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momowalker : 25th January 2012 เมื่อ 15:02

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    น่าเล่นครับ แถมเป็น web base อีก เสียจุดเดียว จำกัด energy เนี่ย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841
    นั่นล่ะครับข้อเสีย เหมือนเกม pocket ninja เลย หุหุ