ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 175

Post Kingdoms of Amalur: Reckoning วางจำหน่ายแล้ว ว้าววว!

วิดีโอจากข่าวเก่า Kingdoms Of Amalur: Reckoning | Launch Trailer - eavision

เกมส์ Kingdoms of Amalur: Reckoning วางจำหน่ายแล้วตามกำหนดการที่ตั้งไว้ 7 กุมภาพันธ์ 2012 ในอเมริกาเหนือ และวางจำหน่ายแล้วผ่านทาง origin.com (ไทย) ในวันก่อน สนนราคาไทย 1290 บาท เกมส์พัฒนาโดยสตูดิโอ 38 Studios เผยแพร่และจัดจำหน่ายโดยค่ายเกม EA

เกมส์ Kingdoms of Amalur: Reckoning เป็นเกม PC, PS3, Xbox 360 โดยทางเว็บไซต์ดังของต่างประเทศอย่าง IGN.com ได้รีวิวเกมส์นี้ และให้คะแนนสูงถึง 9 เต็ม 10 คะแนนเลยทีเดียว โดยจุดเด่นของเกมส์อยู่ที่รูปแบบการเล่น โดยทาง IGN ให้คะแนนในจุดนี้ไปถึง 9.5/10 และยังมีความน่าดึงดูดสูงถึง 9.5/10 (ชวนให้เล่นนานๆ) ส่วนเรื่องกราฟิกและเสียงนั้นจัดเป็นข้อด้อยของเกม โดยทาง IGN ให้คะแนนในจุดนี้ 8.0/10 ทั้งคู่ สำหรับเหตุผลคือ โมเดลตัวละคร การลิปซิ้งค์ของตัวละคร และเสียงเพลงประกอบยังทำได้ไม่ค่อยดีนัก

"ผลงานจาก R.A. Salvatore นักเขียนที่ขายดีที่สุดของ New York Times, Todd McFarlane ผู้สร้าง Spawn และ Ken Rolston หัวหน้าทีมออกแบบ Elder Scrolls IV: Oblivion ผสมผสานกันกลายเป็น Kingdoms of Amalur: Reckoning เกมสวมบทบาทในโลกที่ยิ่งใหญ่แห่งใหม่ สร้างตัวละครในแบบที่คุณต้องการได้ด้วยระบบ Destiny System แบบใหม่ที่ทำให้คุณสามารถพัฒนาคลาสของตัวละครได้ตามลักษณะการเล่นของคุณ เลือกเส้นทางของคุณและต่อสู้ในโลกที่ถูกสร้างขึ้นอย่างวิจิตรบรรจงที่มีแอ็ค ชันการต่อสู้ที่ปรับแต่งได้ของเกมสวมบทบาทที่เข้มข้นและน่าตื่นเต้นอย่างไม่ เคยมีมาก่อน " รายละเอียดอื่นๆ ติดตามได้ที่ origin.com

นอกจากนี้เกมส์ Darkness II ของค่าย 2K Games ยังถูกวางจำหน่ายแล้วเช่นเดียวกันในอเมริกาเหนือ ทั้งบน PC, PS3, Xbox 360

ความต้องการของระบบขั้นต่ำ

ระบบปฏิบัติการ : Windows XP (SP3), Windows Vista (SP2) หรือ Windows 7 32/64-bit (SP1)
    หน่วยประมวลผล : 2.2 GHz Intel Core 2 Duo / 2.6 GHz AMD Athlon 64 X2 5000+
    หน่วยความจำ : อย่างน้อย 1 GB สำหรับ XP / 2 GB สำหรับ Windows Vista และ Windows 7
    ฮาร์ดไดรฟ์ : พื้นที่ว่างอย่างน้อย 10.5 GB
    การ์ดแสดงผล : Nvidia GeForce 8800 512MB RAM หรือดีกว่า / ATI Radeon HD3850 512MB RAM รองรับ Pixel Shader 3.0 ความละเอียดขั้นต่ำ 1280 x 720 หรือสูงกว่า
    DirectX : รองรับ DirectX 9.0c (ต้องการ Vista หรือ 7 สำหรับ DirectX 10/11)
    อุปกรณ์ควบคุม : เมาส์, คีย์บอร์ด

ความต้องการของระบบที่แนะนำ

ระบบปฏิบัติการ : Windows XP (SP3), Windows Vista (SP2) หรือ Windows 7 32/64-bit (SP1)
    หน่วยประมวลผล : 2.4 GHz Intel Core 2 Quad / 2.6 GHz AMD Athlon Phenom X4
    หน่วยความจำ : อย่างน้อย 3 GB สำหรับ XP / 4 GB สำหรับ Windows Vista และ Windows 7
    ฮาร์ดไดรฟ์ : พื้นที่ว่างอย่างน้อย 10.5 GB
    การ์ดแสดงผล : Nvidia GeForce GTX260 / 1GB RAM หรือดีกว่า / ATI Radeon HD4850 1 GB RAM รองรับ Pixel Shader 3.0 หรือดีกว่า
    DirectX : รองรับ DirectX 9.0c (ต้องการ Vista หรือ 7 สำหรับ DirectX 10/11)
    อุปกรณ์ควบคุม : คอนโทรลเลอร์ Xbox 360 สำหรับ Windows
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -DirectX- : 8th February 2012 เมื่อ 20:50

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    น่าเล่นมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ผมเล่นแล้ว ระบบเยอะมากครับ สนุกด้วย
    แต่ภาษาอังกฤษหมด ปวดตับมาก- -*
    ปล.ยาซื้อไหนใครก็ได้บอกที T-T

กล่าวขอบคุณ
    45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    ผมเล่นแล้ว ระบบเยอะมากครับ สนุกด้วย
    แต่ภาษาอังกฤษหมด ปวดตับมาก- -*
    ปล.ยาซื้อไหนใครก็ได้บอกที T-T
    เล่นแล้วหรอครับ? เกมส์เพิ่งวางขายเอง 555+

กล่าวขอบคุณ
    1,926
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    แรคกก็มาแล้ว ผมเพิ่งโหลดมาเล่นวันนี้เอง. สนุกดี ภาพสวยด้วย.

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ruicosta อ่านกระทู้
    แรคกก็มาแล้ว ผมเพิ่งโหลดมาเล่นวันนี้เอง. สนุกดี ภาพสวยด้วย.
    9500GTของผมจะไหวไหมหนอ

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -DirectX- อ่านกระทู้
    เล่นแล้วหรอครับ? เกมส์เพิ่งวางขายเอง 555+
    คนเล่นก่อนเกมก็เยอะแยะนะครับท่าน ตามเว็บบงเว็บบิททั่วไป มาก่อนประมาณ 4 - 5 วัน

^ ^"

KillerJoE
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 193
    ช่อง Inventory มันดูยากอ่ะ

- -*

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    โหลดมาเล่นได้2วันแล้วก็สนุกดี เควสย่อยเยอะแต่ค่อนข้างจำเจไม่ตื่นเต้นเท่าไหร่ มอนเตอร์กะจายกันอยู่แบบmmorpg จุดเด่นในเกมส์จะเป็นระบบDestinyเลือกเล่นตามที่คุณชอบ ไม่พอใจก็resetใหม่ได้ตลอดไม่ต้องเล่นใหม่
    มีการคราฟของ คราฟgem อื่นๆ อาวุธในเกมส์มีหลายอย่าง จะสลับอาวุธ2อย่างมาทำคอมโบก็ได้ มินิบอสในเกมส์ไม่อลังการน่าผิดหวังเพราะมันเหมือนมอนร์ทั่วไปอ่ะแค่อึดเลือดเยอะ

รอzestขายก่อนจะซื้ออุตหนุนสักหล่อง>_<

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    รอแผ่นที่สั่งไปอยู่ อีก 2-3 วันแน่ะ กว่าจะได้เล่น

ปล.เซงหว่ะ อยากเล่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krillsuskriss อ่านกระทู้
    คนเล่นก่อนเกมก็เยอะแยะนะครับท่าน ตามเว็บบงเว็บบิททั่วไป มาก่อนประมาณ 4 - 5 วัน

^ ^"
    อย่างว่าละครับ เกมส์เพิ่งออกวางขาย
    แต่ใน origin.com ยังมีตัว Beta ให้โหลดอยู่

ชอบดูเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ magabers อ่านกระทู้

ลองดูแลัวจะรู้ว่าไหวไม่ไหว แต่ของผมก็ยังไหวอยู่นะ

กล่าวขอบคุณ
    45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ magabers อ่านกระทู้
    ไหวไม่ไหว ก็ลองโหลดไปลองเล่นดูก่อนครับ Low หรือ High ก็ว่ากันอีกทีครับ
    ส่วนตัวใช้ GTX 570 ลองเล่น Beta แล้วลื่นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -DirectX- : 8th February 2012 เมื่อ 20:57

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    คล้าย Dragon Age เลยไอ้ืี่ืที่คุยๆอ่ะ กดมั่วตลอด5+

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    ผมว่าก้หนุกดีนะครับเกมส์นี่เล่นเพลินๆ ดี

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ภาษา ยากมากเกมส์นี้ งงไปหมดเลยแต่ล่ะเควส
    -| " _ Y o u ' l l _ N e v e r _ W a l k _ A l o n e _ " |-

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    คนสนับสนุนแท้ เสียตังไม่พอได้เล่นช้ากว่า หงิด

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    มันจะมีผู้หญิงอยู่ใน้ร้านอะ

ปล.ที่เล่นเห็นแต่ผู้หญิงขายยาขายอาวูธอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เกมนี้ไม่กินสเปคมากอย่างที่คิดครับ 9500gt เล่นได้สบาย

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krillsuskriss อ่านกระทู้

^ ^"
    ที่เขาถามว่าเล่นเเล้วหรอ เพราะอยากให้สำนึกว่าที่พวกคุณเล่นก่อนนะโหลดเถื่อนมาเล่นกันครับ
    รู้ตัวมะนิ = =

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    ทำไมผมรู้สึกว่าเล่นแล้วไม่ค่อยสนุกเลย แบบมันจำเจอ่ะ

อารมณ์ประมาณเล่นเกมออนไลน์ที่มีแค่คนเดียว

ปล. ความคิดส่วนตัวนะครับ