ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

"ทำไมผมจึงซื้อ DSi ที่ DSI ไม่ได้ละครับ ?"

สวัสดีครับทุกๆคน
    วันนี้ ผมมีเรื่องหนึ่งจะมาเล่าให้คุณนะครับ

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าเลยละกันนะครับ:

เมื่อหลายปีที่แล้ว...
    ผมกำลังอ่านข้อมูลเกี่ยวกับ Nintendo DSi อยู่นะครับ
    เพราะว่าตอนนั้นมีเพื่อนของผมอยากซื้อมาเล่นละครับ

แล้วตอนนั้น ผมก็กำลังดูข่าวในตอนเย็นนะครับ
    ผมจำได้ว่า TV บอกว่า "ทางการ DSI ได้ Blah Blah Blah..."

Ermm... ที่ผมบอกว่า Blah Blah Blah ก็เพราะว่า....
    ผมจำไม่ได้จริงๆนะครับว่า ข่าวในวันนั้นเป็นเรื่องเกี่ยวกับอะไรครับ

แล้วผมก็เห็นผู้ใหญ่เขาใส่ชุดที่มีคำว่า "DSI" ได้ละครับ

และหลังจากที่ผมดูข่าวเสร็จแล้ว...
    ผมก็เริ่มจิตนาการเกี่ยวกับเรื่องตลกเล่นๆละครับ:

ผมก็จินตนาการว่า ผมเป็นเด็กผู้ชายคนหนึ่งที่อยากจะซื้อ Nintendo DSi มาเล่นครับ
    แล้วผมก็เห็น DSI บน TV และบนเสี่อของผู้ใหญ่ด้วยครับ
    ผมก็คิดว่าเครื่องเล่น Game นี้คงจะสุดยอดไปเลยนะครับ
    ผมหยิบกระดาษ, ดินสอและนั่งดู TV อย่างตั้งใจเพื่อที่อยู่ของ DSI ละครับ
    แล้ววันต่อมา ผมก็ไปที่ DSI เพื่อ (Nintendo)DSI ละครับ

เด็กชาย: ผมจะขอซื้อ DSI ได้ไหมครับ ?
    ผู้ใหญ่: ไม่ได้!, มันเป็นของรัด-ทะ-บาน!(รัฐบาล)
    เด็กชาย: Oh... แล้วทำไมเขาไม่อยากขายให้ผมกันเหรอครับ ?
    ผู้ใหญ่: DSI ไม่ใช่ของเล่นนะ, เจ้าหนู
    เด็กชาย: งั้น...Ermm... DSI คืออะไรเหรอครับ ?
    ผู้ใหญ่: กรมสอบสวนคดีพิเศษ.
    เด็กชาย: !!!..., ขอบคุณที่บอกผมนะครับ, สวัสดีครับ.

ผมก็รีบวิ่งกลับบ้านอย่างรวดเร็วที่ได้เลยละครับ

เด็กชาย: *ถอนใจและนั่งดู Poster ของ Nintendo DSi อย่างเศร้าๆครับ*
    เพื่อนของผม: นายเป็นอะไรไปเหรอ, Winnie ?
    เด็กชาย: Winnie แค่อยากเล่น DSi ละครับ, แต่ถ้า Winnie ทำแบบนั้นแล้วก็...
    เด็กชาย: รัด-ทะ-บาน เขาจะให้ Winnie อยู่ในที่ห้องกักบริเวณที่น่ากลัวนั้นนะครับ
    เพื่อนของผม: Huh!?!, Hahahaha!, ดูเหมือนว่านายไปซื้อเครื่องเล่น Games ผิดที่แล้วละ...
    เพื่อนของผม: นายควรจะไปร้านที่มี Games เยอะๆตรงนั้น... ไม่ใช่ที่ที่มีตำรวจเยอะนะ...
    เด็กชาย: Oh ใช่ครับ!, และขอบคุณที่บอกผมนะครับ Hahahaha...
    เด็กชาย: Okay ครับ!, งั้น คุณจะไปร้านนั้นกับผมไหมในวันพรุ่งนี้นะครับ ?
    เพื่อนของผม: ได้เลย!, แล้วเจอกัน Winnie!
    เด็กชาย: ลาก่อนนะครับ
    ผมจบจิตนาการของผมแล้วละครับ

HAHAHAHAHAHAHAhahahaha!!...
    Oops!, ผมขอโทษที่หัวเราะเสียงดังนะครับ

ถ้าผมดูอะไรบางอย่างผิดไปแล้วก็... ผมขอโทษนะครับ
    และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เครื่อง DSI ที่คุณว่า ผมยังไม่รู้จักเลยนะ

แต่ DSI กรมสอบสวนอ่ะ ผมรู้จัก - -*

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

วิ่งไปให้ถึงความฝัน ˜^๐^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    -*- เรปบนอยากรู้อะ เจ้าหน้าที่ชุดอุปกรณ์ ตัด-ถ่างมันคืออะไรครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    จขกท พยายามจะเล่นมุกใช่ไหมถ้าผมเดานะ
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Runningman อ่านกระทู้
    -*- เรปบนอยากรู้อะ เจ้าหน้าที่ชุดอุปกรณ์ ตัด-ถ่างมันคืออะไรครับ
    hydraulic rescue เป็นหน่วยปฎิบัติการพิเศษครับ

จะช่วยเหลือเหตุที่มีการติดภายใน จะเป็นพวกอุบัติเหตุหนักๆแรงๆ เช่น รถบรรทุก 18 ล้อ คว่ำ ชนกระบะ ชนเสาไฟ จนทำให้รถยนต์นั้นบุบพัง

ผู้บาดเจ็บไม่สามารถออกจากรถได้

อันนี้ที่ผมลองถ่าย ปกติเหตุการณ์จริงๆ ไม่ว่างถ่ายหรอก ต้องคอยช่วยเหลือ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: