ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 478

Smile [PC] Bionic Commando คนไม่ธรรมดา ยืดได้หดได้!! [Repack][Eng][MF][2.81 GB]

Bionic Commando

ss By www.gamespot.com

VDO By http://www.youtube.com

รายละเอียด : http://www.ozonegame.com
    คุณพร้อมรึยังครับ ที่จะรับบทเป็นทหารกล้าผู้มีแขนข้างหนึ่งเป็นแขนจักรกลกับเกม Bionic Commando โดยที่ตัวเอกของเรื่องที่สามารถยืด ยาวออกและยึดจับสิ่งต่างๆ ในฉากได้ เพื่อช่วยส่งคุณ
    ขึ้นสู่ที่สูงหรือเหวี่ยงตัวคุณไปยังพื้นที่ที่ศัตรูของตัวเอกกึ่งจักรกลของ เราคนนี้ไม่อาจเข้าถึงได้

ทาง Capcom ได้เปิดโกดังเก็บของเก่าแล้วดึงเกมนี้ออกมา ปัดฝุ่นหนาเตอะออก จับมาแต่งองค์ทรง เครื่องใหม่แบบทั้งยวงแล้วส่งเข้าฝึกเพื่อปรับปรุงตัวตนให้เป็นเกม Bionic Commando ที่ดูใหม่เอี่ยมอ่อง

ในเวอร์ชั่นพีซี "Bionic Commando" เกมดังในอดีตโดย Capcom จากญี่ปุ่น ออกวาง จำหน่ายในปี 1988 บนเครื่อง NES (หรือในประเทศไทยนิยมเรียก Famicom) เกมผู้เล่นเดี่ยวแนวผจญภัยในมุมมองด้านข้าง
    ลุยไปตามด่านต่างๆ นอกจากตัวเอกจะมีปืนเป็นอาวุธแล้ว ยังมีจุดเด่น คือ มีแขนกลข้างหนึ่งที่เรียกว่า Bionic Arm ซึ่งสามารถใช้ในการยึดเกาะ ห้อยโหน
    ช่วยในการผ่านสิ่งกีดขวางตามฉากต่างๆ หรือพลิกแพลงใช้ในการต่อสู้กับศัตรู แฟนๆที่เคยเล่นเกมนี้บนเครื่อง Famicom สมัยก่อน ลองเอาไปเล่นดูคร้าบบบบ

Minimum System Requirement
    Operating System: Microsoft Windows XP SP2 / Windows Vista (service pack is optional, the game can run with no SP)
    Processor: Dual-core processor (Intel Core 2 Duo 2.4 GHz or AMD Athlon X2 5200+ 2.6 GHz)
    Memory: 1.5 GB RAM
    Video Card: DirectX 9.0c/Shader3.0 compatible, VRAM 512 MB (NVIDIA GeForce 7800 series or ATI Radeon X1900)
    Sound Card: DirectX 9.0c compatible sound cards
    Hard Disc Space: 8.0 GB free space
    DVD Drive: DVD9 compatible drive (DVD DL)
    Monitor: 800x600
    Input Devices: Mouse & Keyboard required (Recommended: Xbox 360 Controller for Windows)

วิธีลงเกม
    1.เมื่อโหลดครบทั้ง 16 พาร์ทแล้ว ให้ทำการแตกไฟล์
    2.ทำการ Mount Image ไฟล์ .iso
    3.ทำการ Setup เกม (ขั้นตอนนี้ภาษามันจะมั่วนะครับ ต้องอาศัยเซ้นส์นิดนึง แต่รับรองว่าไม่ยาก ถ้าเคยลงเกมแล้วซักเกม รับรองผ่านฉลุยครับ)
    4.เข้าเล่นเกมได้เลยครับ

วิธีลงเกมแบบละเอียด + วิธีเปลี่ยนภาษา

Download
    Part1 Part2 Part3 Part4 Part5 Part6 Part7 Part8
    Part9 Part10 Part11 Part12 Part13 Part14 Part15 Part16

ไฟล์เสียซ่อมได้นะครับ Recovery Record 5% ครับ

ใครโหลดไปแล้วเล่นได้กรุณากลับมายืนยันให้ผมด้วยนะครับ ถ้ามีรูปด้วยจะขอบพระคุณมากครับ
    ขอให้สนุกกับเกมนะครับ มีปัญหาอะไรถามได้เลยนะครับผมไม่ใช่คนเก่งอะไร แต่จะช่วยสุดความสามารถครับ หรือ PM มาก็ได้ครับ ^^
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย armbabor : 9th April 2012 เมื่อ 16:08

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,598
    กลับมาเจิมเพราะเล่นแล้ว +1

Why Why Why ?
    กล่าวขอบคุณ
    4,645
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    Win7 เล่นได้ป่าวคับ
    ;:: น่าเบื่อ

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neckdd อ่านกระทู้
    Win7 เล่นได้ป่าวคับ
    win7 เล่นได้ครับ ลองแล้วจากโน็ตบุคแฟน ^^

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 477
    "คนไม่ธรรมดา ยืดได้หดได้!" เอิ่มชื่อมันดูแปลกๆนะว่าไหม = =

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    เคยเล่นจบเมื่อนานมาแล้ว สนุกครับ ภาพสวย

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teennine123 อ่านกระทู้
    "คนไม่ธรรมดา ยืดได้หดได้!" เอิ่มชื่อมันดูแปลกๆนะว่าไหม = =
    ไอที่ยืดได้หดได้หนะ แขนครับแขน 555+

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    thank
    YOU CAN SEE ME

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เอ่อไม่ทราบว่ามันตัดอาไรไปมั้งอ่ะคับRepack อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ micksut01 อ่านกระทู้
    เอ่อไม่ทราบว่ามันตัดอาไรไปมั้งอ่ะคับRepack อ่ะ
    เอ่อ จำไม่ได้เหมือนกันหนะครับ ต้องขอโทษด้วย แต่เท่าที่ผมเล่นดู ไม่ได้ตัดอะไรที่สำคัญออกนะครับ ภาพสวย Movieก็มีครบครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เปลี่ยนภาษาไง อะ - *-

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    นี้ๆ เกมนี้มี โปร ไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เซ็ง เลย ลงเกมส์เป็นชั่วโมง มาตติดตรงภาษาเนี่ย - -*

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ของผมลงไม่ได้อ่ะ มัน ERROR
    YOU CAN SEE ME

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เปลี่ยนภาษาไงครับบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ในระหว่างการติดตั้งขั้นตอนนี้ จะมีให้เลือกภาษาที่ใช้ในการเล่นให้ท่านติ๊กที่ตัวล่างสุดเพื่อเลือกเล่นภาษาอังกฤษ (แต่ถ้าเลือกตัวบนจะเป็นภาษารัสเซีย)

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    แต่ใช้จอยแพดเล่น ไม่รู้ set ยังไง

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Yu_Mu_rA อ่านกระทู้
    เซ็ง เลย ลงเกมส์เป็นชั่วโมง มาตติดตรงภาษาเนี่ย - -*
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banklmo อ่านกระทู้
    เปลี่ยนภาษาไงครับบ
    ใจเย็นๆก่อนนะครับ ตอนนี้กำลังทำขั้นตอนการติดตั้งแบบมีภาพให้อยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    มันเซตจอบยังไงอ่ะคับพอรู้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    Blog Entries
    3
    พี่ครับ พาส 7 โหลดไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    Blog Entries
    3
    ขอบคุณครับ ผมไปเจอวิธีเปลี่ยนภาษาด้วย http://www.munload.net/board/index.php?topic=35942.0 เอามาฝาก

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ใครมีปัญหาเรื่องการเปลี่ยนภาษาเลื่อนขึ้นไปดูด้านบน ที่หัวข้อวิธีลงเกมแบบละเอียด + วิธีเปลี่ยนภาษา เลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    พอเข้าเกมส์แล้วขึ้นว่า
    Windows cannot access the specified device,path or file you may not have the appropriate permissions to access the items แก้ไขอย่างไรครับ ขอบพระคุณ
    แก้ไขได้แล้วครับ AVG ผมมันเห็นเป็นไวรัส เลยต้องเซ็ทให้มันยินยอม.exe ตัวนี้ก็รัน เข้าเกมส์ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ohotto : 24th February 2012 เมื่อ 22:57

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    พาท 10 คลิกแล้วมันขึ้น ลิ้งนี้มาอ่ะครับ http://www.mediafire.com/

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    พาท 4 และ 16 เสีย งับ ช่วยแก้ ที

Tags for this Thread