ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 312

ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยสิ ลง windows 2 ตัว ในเครื่องเดียวได้ด้วยเหรอ

อยากรู้มากๆเลยอ่ะคับ พอดีไปเจอในกระทู้นี้มา http://www.gggcomputer.com/index.php?topic=5843.0

เลยอยากจะมาถามว่ามันทำได้จริงๆเหรอ งงมากๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ลงwindows2ตัวในเครื่องเดี่ยวได้ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ลงได้ครับ เครื่องเราลง 3 os อยู่ มีลง windows 7 /windows 8 /ubontu
    สามารถลงได้ครับขึ้นอยู่กับความแรงเครื่องด้วยครับ ลงเวร็จแล้วลง eseybcd set การเข้าว่าจะเข้าตัวไหน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ได้ซิไปอยู่ใหนมาครับ อันดับแรก แบ่ง C D E C=Windows xp= 50G(ไว้ใช้เล่นเกมเก่าๆ) D=Windows 7 = 100G (แล้วแต่ว่าลงเกมเยอะหรือป่าว) E=ไว้เก็บข้อมูลทั่วไป
    ลง XP ไว้ที่ ไดร์ C จนเสร็จ แล้ว เอา แผ่น Windows 7 .ใส่ DVD-Rom โดยที่ Run Windows 7 บน XP มันจะ ตอนเลือกติดตั้งให้เลือก Custom แล้วเลือกลง ไดร์ D นะแล้วก็รอ มันจะ Rester เครื่องเอง แล้วก็ ลง เหมือน 7 ทั่วไป แค่ขั้นตอนลง ไม่ต้อง Run บน DOS แค่นั้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    276
    Wow.!จริงหรือนี้ ไม่เคยรู้เลยนะเนี่ย จะหาว่าผมบ้านนอกก็ได้นะไม่แคร์

แล้วถ้าหากว่าลงได้ แล้วตรง desktop นี้ แล้วแต่เราจะเลือกเหรอคับว่าจะใช้ win อะไร....

แต่ว่าทั้งนี้ทั้งนั้น มันก็ขึ้นอยู่กับ heat dish ด้วยล่ะมั้ง ผมว่านะ......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YAKUZA : 17th February 2012 เมื่อ 18:14

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YAKUZA อ่านกระทู้
    Wow.!จริงหรือนี้ ไม่เคยรู้เลยนะเนี่ย จะหาว่าผมบ้านนอกก็ได้นะไม่แคร์

แล้วถ้าหากว่าลงได้ แล้วตรง desktop นี้ แล้วแต่เราจะเลือกเหรอคับว่าจะใช้ win อะไร....

แต่ว่าทั้งนี้ทั้งนั้น มันก็ขึ้นอยู่กับ heat dish ด้วยล่ะมั้ง ผมว่านะ......
    ลงไว้มากกว่า 1 อันเวลา boot windows ตอนเปิดเครื่องมันจะขึ้นมาให้เลือกครับ

ว่าจะเลือกเข้าอันไหน ถ้าจะเปลี่ยนก็คงต้องรีเครื่อง

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    ได้ครับ เคยทำอยู่ 7 กะ XP
    Steam : Blackwolf

กล่าวขอบคุณ
    276
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ลงไว้มากกว่า 1 อันเวลา boot windows ตอนเปิดเครื่องมันจะขึ้นมาให้เลือกครับ

ว่าจะเลือกเข้าอันไหน ถ้าจะเปลี่ยนก็คงต้องรีเครื่อง
    Wow ยังงี้ต้องลอง...........