ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

GAMER UNLEASHED ;P
    [ New York City ]
    กล่าวขอบคุณ
    498
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,284

Farcry 3 มันส์กันต่อกับสุดยอดเกมเพล์ !!

..::[ Farcry 3 : มันส์กันต่อกับสุดยอดเกมเพล์ !! ]::..
    จากการพักร้อนสบายใจเปลียนมาเป๊นการดิ้นรนเอาชีวิตรอด !!

-----------------------------------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------------------------------
    ..::[ Farcry 3 : มันส์กันต่อกับสุดยอดเกมเพล์ !! ]::..

เรื่องราวของเกม Far Cry 3 ก็มีอยู่ว่า Jason Brody พร้อมกับเพื่อนและแฟนสาว ได้เดินทางไปเที่ยวทะเล ที่เกาะทางใต้แห่งหนึ่ง โดยที่ไม่รู้ตัวเลยว่าฝันร้ายกำลังรอพวกเขาอยู่ โดยที่ระหว่างเที่ยวกันอยู่นั้น พวกของ Jason Brody ก็ไปพบกับเรือร้างโดยบังเอิญและพบว่าในนั้นมีอาวุธสงครามเต็มไปหมด จึงถูกลากเข้าไปพัวผันกับกลุ่มก่อการร้ายที่ขัดแย้งกันในท้องถิ่นนั้นโดยไม่รู้ตัว หลังจากนั้น
    พวกเขาก็ถูกมอมเหล้า และ Jason Brody ถูกจับไปโดยแยกกับเพื่อนและแฟนสาว เขาดิ้นรนและหนีออกไปได้สำเร็จก่อนที่จะถูกเจี๋ยน แต่ฝันร้ายของเขาก็ยังไม่หมดไป เพราะกลุ่ม
    ก่อการร้ายยังคงตามล่าตัว และเขายังต้องตามหาแฟนสาวกับเพื่อน และหนีออกไปด้วยกันให้ได้ การต่อสู้ของหนุ่มนักท่องเที่ยวผู้ไม่ชำนาญการต่อสู้จะจบอย่างไร คุณต้องเป็นผู้ช่วยเหลือ...
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ..::[ FarCry 3 : หลุดคลิปตัวอย่างการเล่น (Gameplay) ]::..

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

------------------------------------------------------------------------------------
    ..::[ FarCry 3 : Story Trailer คลิปเนื้อเรื่อง ]::..

---------------------------------------------------------------------------------------

---------------------------------------------------------------------------------------

------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Thank + Comment ให้หน่อยนะครับ
    Credit
    Aranghq
    AGB
    Game.Sanook
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hahago123 : 19th February 2012 เมื่อ 23:36

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    พระเอกเป็น นักข่าวป่ะ ถ้า ไม่ ไช่ก็โอ ถ้า ไช่ก็ คุณ เคย เป็น ทหารมารึไง ทำไมเก่งเว่อร์

หลังจากดู คลิป สตอรี่ เป็นแค่นักท่องเที่ยว ธรรมดา ไช่ม่ะ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChickenBomB : 19th February 2012 เมื่อ 23:34

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803
    ไปๆมาๆ กลายเป็น Dead Cry รึ Far Island ดี 555+
    เกาะเหมือนกันเลย จะมีซอมบี้มั้ยนี่

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    พระเอกทรงผมโคตรเท่อ่ะ !

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    ภาพสวยมาก gameplay ก็น่าเล่น ^^

ปล.

A: เมื่อวานครับ

B: ทำไมครับ

A: เล่นเกมส์มาครับ

B: เกมส์ไรครับ

A: ร้องไห้ไกล

B: ?

A: Farcry

B: Fu_k

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    เก่งเกินไปแล้ว นักท่องเที่ยวแน่หรอ ??

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715
    ผมว่า Dead Island ทำให้ อารมณ์ การเล่นเกมส์ สภาพแวดล้อม บน เกาะ หมดลง เฮ้อ เศร้า

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คนเลวที่กลับใจแล้ว
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 535
    น่าเล่นสุด ๆ ยังกับ crysis

.:: ใช้ชีวิตให้สนุก ::.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ดูหน้าพระเอกคนนี้แล้วนึกถึงพระเอก Resident evil gun survivor 4 เลยแฮะ

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    Blog Entries
    3
    กระทู้สวยมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    เวรเหอะ

ลอยขึ้นไปยังเจอฉลามอีก

แน่ใจว่าแค่นักท่องเที่ยวนะนี่ หน่วยซีลยังอาย 555+
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    เก่งมากวิ่งยิงอย่างเดียวเลย

อย่างกะมันใส่ชุด "นาโน"
    War would end if the Dead could Return

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมว่าคนเล่นเก่งมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    คอนเซ็ฟเขาทำดีแล่้วครับ แบบนี้สิ..

แล้วบอกว่ามันเวอร์ ดูดิ.. มันเขียนว่าซิมมูเลเตอร์ตรงไหน? ... พอๆกับ COD 3-4 คน ลุย****ทั้งกองพัน... FPS โดยแท้อิอิ ชอบๆอะแนวนี้ ได้มีแววอุดหนุนอีกแน่ๆ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    สุดยอด อะ เป็นอะไร ที่สุดยอดที่สุดล่ะ ของ FPS อื้อหือ อยากเล่นจริงๆ วุ่ยยยยยยยยยย

โครต เจ๋งสมจริงมาก ระบบการเล่น ภาพ ความเนี่ยน ระบบเอไอ บอกจุด ความสนใจของเอไอ มีหมด ไอ่ท่าทางก็เนียนอ่ะ ชอบสุด ๆ

เหมือนดูหนังเลย มันส์แน่ ขอแดก แผ่นแท้เลยล่ะกัน 55555 ยิ่งดู ยิ่งอยากเล่น
    Study Study Study For University ( CMU )

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NaZi_BF3 อ่านกระทู้
    เก่งเกินไปแล้ว นักท่องเที่ยวแน่หรอ ??
    ตอบง่ายๆครับ ผู้เล่นเป็นทหารเหรอ? ทำไมบังคับพระเอกได้เทพจัง 555+ พอเข้าใจนะครับ

คนบังคับก็ไม่ใช่ทหาร

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    คือจะว่ายังไงดีละ

เกม FPS ส่วนมากที่เราเล่น ตัวเอกมันจะเป็นทหาร มั่งละ นักฆ่า สายลับ นักโทษ ตำรวจ มั่งละ

ทำให้พื้นฐานในการใช้อาวุธของตัวละครมันง่ายไงครับ

แล้วกลับมาดูตัวเอกของ Farcry3 เขาคือนักท่องเที่ยว ซึ่งพื้นฐานการใช้อาวุธ มันต้องด้อยกว่าพวกข้างต้นที่กล่าวมาอยู่แล้วละครับ

มันก็เลยดู เว่อๆ ไง แต่เกมมันเล่นเอามันอยู่แล้วละครับ ถ้ามันเป็นนักท่องเที่ยวจริง มันตายกับเพื่อนมันตั้งแต่ในกระต๊อบแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เรือ ชายหาด บางอย่างคล้าย ภาคแรกเลย สีสดใส มาก น่า เล่น =w=

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    การต่อสู้ของหนุ่มนักท่องเที่ยวผู้ไม่ชำนาญการต่อสู้จะจบอย่างไร !!!!

ไม่ชำนาญหรอเนี่ย 5555+ นี่ขนาดไม่ชำนาญนะนี่

ถ้าชำนาญคงเอาปืนสั้นยิงหัวคนระเบิดได้เหมือนพี่โบ้แน่ ๆ เลย :]

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 360
    เนื้อเรื่องคล้ายภาคเเรกป่าวครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    คิดง่ายๆครับ พระเอกอาจเคยเป็นทหารมาก่อน แล้วลาออกมาพักร้อนก็ได้ ดูจาก Story Trailer พระเอกค่อนค้างรูจักปืนดี ตอนเห็น Ak นี่ยังหยิบมาเล่นเลย

LAST STAND
    FOX RIVER,ILLINOIS CHICAGO,USA
    กล่าวขอบคุณ
    859
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    ตามเรปบนเลยครับ นักท่องเที่ยวใครก็สามารถมาเที่ยวก็ได้อาจเป็นทหาร ตำรวจ หรือใครก็ได้ เกมน่าสนุกดีชอบเสียงปืนได้ใจมาก
    ESCAPE IS JUST THE BEGINNING

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    เหมือนภาคแรกมากแทบจะ99%ถ้าหลังๆเกมส์มีเอเลี่ยนนิfarcry1 รีมิกใหม่เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeKidZapper : 20th February 2012 เมื่อ 07:52

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    เอ่อ...อยากจะถามว่า... พระเอกไม่ชำนาญการต่อสู้...ตรงไหนฟร้า!!! = ="
    ดูแล้วคงมีประสบการเกี่ยวกับ"ปืน" ไม่ก็เคยเป็นทหาร มาก่อนละมั้ง

ปล.ที่บอกว่า ตามหาแฟนสาวกับเพื่อนนี่..... ตามหาแต่แฟนก่อนละกัน เพื่อนเราไปดีแล้วละ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    สงสัยต้องอัพเครื่องเพื่อเกมส์นี้อีกแล้วมั้ง
    อย่าเครียดครับ ยิ้มเข้าไว้ หัวใจจะได้แข็งแรง