ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786

Angry เพื่อนงี้เลิกคบดีมั้ยครับ?

คือผมมีเพื่อนอยู่คนนึง ผมก็สนิทกับมันนะครับ แต่ไม่มาก ตอนแรกมันเป็นคนขี้เก็กครับ โดนหมั่นไส้เยอะ เพือนผมอีกคนเลยท้าต่อยก็เลยหายขี้เก็กแล้ว เล่นบาสมันก็เล่นคนเดียว ไม่ส่งให้ใคร

แต่มันอารมณ์ร้อนอ่าครับ หงุดหงิดง่าย ผมก็ไม่ได้อะไรมากหรอก แต่มาเมื่อวาน เรียนวิชางานช่างทำเก้าอี้ไม้ ผมก็ทำจะเสร็จแล้ว เลยไปช่วยกลุ่มมัน ขัดไม้ให้เรียบมันยังทำไม่ได้เลย

ผมตอกตะปูเบี้ยวตอนแรกมันใช้ค้อนแล้วมันเกี่ยวไม่ได้ มันเลยใช้คีมดึง ซึ่งถ้าทำแบบนั้นอาจารย์ด่า(แต่อาจารย์ไม่เห็น) ผมเลยงัดออกให้ เพราะมันมีที่งัดเฉพาะน่ะครับ

แบบมันต้องคีบแล้วดึงออกแบบตะปูงอๆหน่อย(ยังไม่ใช่ปัญหา) แต่มันจะโดนไม้ทำให้ไม้ตรงรูตะปูมันแหว่งไปนิดนึง แล้วมันก็มาด่าผมใหญ่เลย

ผมก็บอกมันว่า อาจารย์เขาทำแบบนี้!!! ***ไปถามอาจารย์เลยมั้ย?!!!! คนอุตส่าช่วย!! แล้วมันก็บอกผมว่า แล้วใครขอให้***ช่วย!! เพื่อนผมอีกคนนึงบอก อ้าว!พูดหมาๆอย่างงี้

แล้วผมก็เดินออกมาเลย ไม่ช่วยมันแล้ว ก่อนเดินออกผมก็บอกมันว่า ทำกากๆอย่างงี้ก็เสร็จหรอกไอ้ควาย(เพราะเหลือเวลาแค่อาทิตย์เดียวก็สอบแล้ว) โป๊วไม้เอาก็ได้ ควาย!

แต่พอตอนเย็นมันก็มาคุยกับผม ผมก็คุยกับมันแค่นิดเดียว แล้วก็ไม่ทักมันเลย มันพูดไรมาก็ อือ อย่างเดียว แบบแทบจะไม่ยุ่งแล้ว

ผมเลิกคบมันเลยดีมั้ยครับ??

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    ก็ อีกฝ่ายไม่เห็นความจริงใจเรา คุณค่าเราก็อย่าไปคบกับเขาเลย ปล่อยมันแบบนั้นแหละ เงียบๆ ห่างๆ เมิน อย่าไปแยแส คิดซะว่าเขาไม่ได้อยู่ในชีวิตหรือห้องเราแล้ว ผมก้เจอเหตุการณ์นี้เหมือนกัน ขี้เก็ก โม้ อวด ชอบด่าคนอื่น ดูถูก เล่นด้วยไม่ได้ มันอยู่กลุ่มผมแหละ แต่คนละห้อง แต่พวกผมก็ห่างๆ ไม่คุย พอกินข้าวเสร็จก็ลุกเลยไม่รอมัน มันจะมากินทัน หรือไม่ทันก็ไม่รอ และก็ทำสายตามองมันแบบสวะตัวนึง ที่มันเคยด่าคนอื่น ดูถูกคนอื่น จนถึงทุกวันนี้มันก็ไม่มาเลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    ก็ไม่ต้องไปยุ่งอะไรกะเขาครับ ต่างคนต่างอยู่ ถ้ามันมารุกรานไรก็สัก หมัดเลย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    เชื่อไหม ถ้าเป็น ผมตีนเต็มหน้ามันเเล้ว ?

เวลาผม โดนเพื่อนเเกล้ง เเบบ เเรงๆ

ผมจะไม่ยุ่งเเตะกับมันเลย เเต่ถ้ามันมาขอโทษผมให้อภัย

หรือช่วย งาน เเล้วโดน ด่า ผมก็บอก ว่า ครูให้ทำยังงี้เหมือนท่าน นั้นเเหล่ะ

เเล้วพอ เวลาทำชิ้นงาน มันมาลอก ผมยังให้ลอกเเล้วเเบบเกือบทั้งห้องลอก เเล้ว มันไม่ส่งให้ผมด้วย

เหอะๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย duchyzaza : 21st February 2012 เมื่อ 22:41
    SUCK JKG !!!!

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    ลองใช้ระบบเผด็จการแบบห้องผมสิ เพื่อนผมในห้องคนนึงมันชอบเก็กมากอ่ะ อวดนู่นอวดนี่ แบบว่า ''ของแบบนี้บ้านกุก็มี'' มีคราวนึง มันเล่นแบดมินตันแล้วแพ้เพื่อนผม เพื่อนผมก็บอกให้มัน''ไปฝึกมาใหม่ไป'' มันเดินบอกคนทั้งห้องเลย
    '' ***อย่ามาห้ามกุนะกุจะต่อยไอ้*****นี่'' ผมกับเพื่อนหลายคนเริ่มเกลียดมันตรงนี้ละ
    ตอนแรกกลุ่มผมก็ แบน (แบบว่าไม่พูดด้วย ไม่ยุ่งด้วยไรแบบนี้ แต่ไม่ได้บอกมันนะ ให้มันรู้ตัวเอง ) ซักพักนึงกลายเป็น แบนมันทั้งห้อง คือมันไม่มีเพื่อนในห้องคบเลยต้องไปขออยู่กะกลุ่มผู้หญิง เวลานั่งคุยกันอยู่เป็นกลุ่มๆ พอมันเดินมาทำทีเหมือนจะคุยด้วยกลุ่มผมก็รีบเดินหนีอ่ะ ทำตั้งแต่ ม.5 ตอนนี้กำลังจบ ม.6 ละ สงสารมันเหมือนกันนะ หลายครั้งที่ผมไปคุยเป็นเพื่อนมันแต่นิสัย มันก็ไม่ยอมเปลี่ยน ผมเลยแบบนมันถาวรเลย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,628
    อยู่ห่างๆ มันไว้ อีกพอเวลามันเข้ามาคุยกะทำเป็นคุยกะเพื่อนคนอื่นเหมือนไม่ได้ยิน ไรงี้ไป เชื่อผมดิ

เดะมันก็เลิกสนิด พอเลิกสนิตก็เริ่มๆไม่ค่อยได่คุย พอไม่ค่อยได้คุยก็เรียนจบพอดี

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    เพื่อนอีกคนถ้าเป็นกูนะ ไม่มีต่อยก็ให้มันรู้กันไป ตอนนี้มันไม่ขี้เก็กแล้วครับ โดนท้าต่อยประมาณ3-4ที่ คนหมั่นไส้ทั้งห้อง หายเก็กเลย แต่มันก็ยังหงุดหงิดง่ายอยู่ บางทีมันก็ขี้เล่น

ตอนแรกผมก็เล่นกับมัน ตอนนี้ไม่เลย ยังดีที่ไม่เลิกเก็ก แล้วก็ไม่โม้ ไม่ทำเป็นเก่ง

แต่มันไม่ขอโทษก็ไม่เป็นไร เพราะผมเคยเอาเรื่องมันไปบอกเพื่อนผู้หญิงผมที่ชอบมันอ่ะ ตอนนั้นทำให้มันโดนเข้าใจผิดเยอะแยะ

แล้วก็ผมทำเพื่อนผู้หญิงร้องไห้เลย ผมเลยต้องไล่ขอโทษที่ละคนเลย ผมคุยกับมันเหมือนเดิมดีมั้ยเนี่ย! กะว่าถ้ามันเป็นอีกทีจะเลิกคบถาวรเลย

กล่าวขอบคุณ
    7,208
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ไปตามน้ำเลยจ้า อย่าไปสนิทมาก คนแบบนี้ อยากคุยก็คุยอ่ะนะ / คนมาช่วยยังไปว่า ไม่เคยเห็น

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    เฉยๆไว้ครับไม่ต้องไปสนใจมันเราดีอยู่แล้ว ถ้ามันเห็นเราเป็นเพื่อนรัก หรือเป็นเพื่อนจริงๆ เมื่อมันคิดได้เดี๋ยวมันก็มาขอโทษเราเองครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ถ้าเขาพูดดีด้วย กะดีพูดดีกลับครับ เเต่ไม่ต้องไปอะไรมาก ไม่ต้องถึงกลับเลิกคบก็ได้ครับ(ท่ามันไม่เเย่เกินไปนะ) ผมกะเคยมีเพือนประมาณนี้ อาจจะเป็นคนเปิดใจยาก เเต่ถ้าเปิดได้เเล้ว มันช่วยเราสุดๆเลยครับ (เพือนผมนะ) กะดูตามนิสัยเเต่ละคน ครับผม

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: