ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8

[สุดยอดแห่งเทคโนโลยี] เกาหลีใต้สุดเจ๋ง ประสบความสำเร็จสร้าง "รถถังติดจรวดคุ้มกันยานเกราะ" หลังค้นคว้าวิจัยกว่า 5 ปี

สวัสดีครับทุกๆคน

เย็นนี้หลายๆคนคงทำข้อสอบ PAT5 กันเสร็จแล้ว

เรามาอัพเดทข่าวกันต่อดีกว่า

สำนักข่าวยอนฮัพรายงานเมื่อวันที่ 2 มี.ค.ว่า เกาหลีใต้ประสบความสำเร็จในการพัฒนาระบบป้องกันรถถังและรถยานเกราะ

ด้วยการพัฒนาเทคโนโลยีที่สามารถยืดอายุการใช้งานของรถถังและรถหุ้มเกราะ โดยระบบใหม่ดังกล่าวได้ถูกติดตั้งกับรถถัง K2

ซึ่งสามารถตรวจจับและทำลายขีปนาวุธและจรวดโจมตีก่อนที่จะทำลายรถถัง และได้รับการพัฒนาจากการวิจัยค้นคว้ามาเป็นเวลา 5 ปี

ภายใต้ระบบป้องกันภัยกลาโหมใหม่ของกองทัพเกาหลีใต้

ด้านเจ้าหน้าที่ด้านกลาโหมเกาหลีใต้เปิดเผยว่า ระบบดังกล่าวจะสามารถปรับใช้ยานพาหนะต่างๆ

รวมทั้งเฮลิคอปเตอร์ เช่นเดียวกันสถานที่ราชการสำคัญ ๆ ในอนาคตด้วย

ทั้งนี้ เมื่อปีที่แล้ว หน่วยงานจัดซื้ออาวุธกองทัพเกาหลีใต้ได้ตัดสินใจที่จะเปิดตัวรถถัง K2 ซึ่งเป็นรถถังรบแบบใหม่ที่อยู่ภายใต้การพัฒนา

เนื่องจากยังมีปัญหาด้านเครื่องยนต์และระบบการสื่อสารสัญญาณ

ขอบคุณสำนักข่าวมติชน

ผมว่ามันก็ดีนะ ถ้ามีเทคโนโลยีที่ใช้ป้องกันที่ดูรัดกุมแบบนี้

แต่ผมสงสัยว่าถ้าต่อไปเขาพัฒนาให้มากกว่านี้

อาจจะมีระบบอะไรที่เป็นอันตรายเพิ่มขึ้นมาอีกก็ได้แฮะ - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kingcesar : 4th March 2012 เมื่อ 19:30
    ชอบกินไข่เจียว

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    ตู้ม..สินะ

...
    กล่าวขอบคุณ
    902
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,437
    โลกนี้เริ่มจะเหมือน Red Alert 3 เข้าไปทุกที -*-
    อย่าเยอะ ......

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    โลกจะแตกก็เพราะมนุษย์นี่แหละ

มลพิษกำลังทำลายโลก ดันวิจัยอาวุธล้ำสมัย อาวุธนิวเคลียร์กันอยู่ได้

ยิงๆกันให้โลกมันแตกไปเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    เอาเวลาไปปลูกต้นไม้ เถอะ =__=

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    โดนถล่มหลายๆลูกก็กันไม่อยู่หรอก ตอบโต้ไม่ทัน

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    อยากให้ เกาหลีเหนือ โจมตี เกาหลีใต้ เร็วๆจัง เอามันเลย เย้ๆๆ
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    โอเคละคับ ของเกาหลีใต้สินะ ผมว่าเขารบกันไม่ดีหรอกนะ มันจะกลายเป็นเปิดฉากสงครามโลก = ='
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auditionko : 4th March 2012 เมื่อ 20:06

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auditionko อ่านกระทู้
    มีใครงงเหมือนผมมั่ง
    แก้ให้แล้วครับ 555 ว่าจะแก้อยู่เหมือนกัน แต่เมื่อเย็นรีบจัด หิวข้าวไปหน่อย แหะๆ
    ชอบกินไข่เจียว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เทคโนโลยีขั้นสูง ถูกพัฒนาโดยเผ่าพันธ์มนุษย์ที่ได้ชื่อว่าทรงภูมิปัญญาที่สุดในโลก เเต่ก็สร้างมาเพื่อ...ฆ่ากันเอง