ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 29

[ขอคำปรึกษาหน่อยครับ]สเปคแบบนี้ถ้าเล่นเกมกระตุกเป็นเพราะ"คอขวด"หรือเปล่าครับ ?

CPU : Intel(R) Pentium(R) D CPU 2.66GHz (2 CPUs), ~2.7GHz
    RAM : DDR2 2x2 GB
    VGA : NVIDIA GeForce GT 520 1GB
    Mainboard : 8I945P-G-RH
    คือ ผมก็รู้ว่าสเปคมันอาจจะไม่ดีเท่าไหร่ (บางตัวก็ตกรุ่นไปหลายชาติแล้วด้วย)
    แต่ผมรู้สึกว่ามันแปลกๆอ่ะ คือ ไอเกมที่ใช้ Graphic สูงๆมันไม่ค่อยกระตุกเลย แต่พอ เกมกลางๆ มันกลับกระตุกแบบไม่ได้ความเลย
    ผมเลยสงสัยว่า มัน คอขวดหรือ เปล่า ถ้าไม่ เป็นเพราะอะไร? และ ถ้า OC CPU จะช่วยได้ไหม ? น่ะครับ
    ใครมีความรู้ด้านนี้ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ และถ้าหากทำให้เสียเวลาอันมีค่าก็ ขออภัยด้วยครับ

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    ไม่ขวดหรอก กระตุกนี้อาจเป็นที่ตัวเกมส์ ไดร์เวอร์ ก็ได้ มันเป็นทุกเกมส์เปล่าล่ะ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    ถ้าเกมสูงๆเล่นได้ก็คงไม่ใช่คอขวดแล้วหละครับ ไปดูเรื่องการปรับสเป็คแต่ละเกมดีกว่าว่าเราปรับสเป็คมันสูงไปมั๊ย
    ปรับต่ำๆหน่อยก็ได้ครับเพราะคอมท่านนี่ CPU มันไม่ค่อยจะอำนวยสักเท่าไหร่เลย