ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    กดที่ปุ่ม Pause ดู จะเป็น เปิด-ปิด ครับ

กิน เท่าหรือน้อยกว่าเิปิด x2 แต่คุณภาพมากกว่า x8 ครับ
    V
    V
    ไอ้ปุ่ม pause คือ ??
    ไม่รู้จริงๆ
    !!!SEIZE THE DAY!!!

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ู^
    ^
    ^
    อยู่ตรงแป้นพิมพ์อ่ะครับ ลองหาๆดู หลายๆแป้นมันอยู่ไม่เหมือนกัน

ผมใช้มาตั้งแต่ตุลาปี 54 แล้ว ก็ไม่มีปัญหา รอดูท่าที ก็ไม่เห็นมี อะไร
    วันที่แจกนึกได้ ก็เลยเอามาให้อ่ะ
    ขอบคุณทุกๆคนนะครับ ที่มายืนยัน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    xxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    Mass Effect 3 ได้ไหมครับ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ACR ได้นะครับ แต่เป็น DX9 นะครับ
    ผมก็ใช้อยู่
    ME3 ใช้ได้ครับ
    บางเกม ภาพเกือบจะคมอยู่แล้ว อาจไม่รู้สึกก็ได้มั้งครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    โอ้ลองกะBF3 สเปคกากๆแบบผมก็เล่นได้ปกติไม่มีกะตุกเลยครับไม่รุ้ว่าfps มันลดหรือป่าวแต่ผมก็เล่นเหมือนปกติทุกอย่างแบบภาพคมๆเลยอาจจะลดแค่1-2 fpsเองครบสุดยอดทีนี้อยากภาพคม ก็คงต้องใช้ตัวนี้กันดีกว่าไม่กินสเปคด้วย

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    แหล่มมากครับหามาได้ไงเนี่ย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เออ เเล้วจะดูว่า dx ของเกมนั้น มัน 9 10 11 มันดูยังไงอะครับ (เกมที่ไม่มีให้เลือก)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    เห้ยย เป็นไปได้ไง... GTA IV ก็ได้เฉยอะ ลื่นด้วยไม่ตุกนะ เฟรมปกติเลย -*- แปลก!

ทดสอบจาก Heaven Benchmark v2.1

ปรากฏว่า DX9 ใช้ไฟล์ที่จขกทให้มาทำเฟรมเฉลี่ยนอยู่ที่ 41 FPS 1920x1080

แบบ Original ไม่เปิด AA ทำเฟรมอยู่ที่ 44 FPS 1920x1080 สรุปได้ว่า เฟรมตกลงประมาณ 4 - 6 เฟรมในแต่งละช็อต ซึ้งถือว่าน้อยมากๆ

โปรแกรมนี้ใช้ได้ดีครับ ยืนยันเลย แถม ใช้ได้หลายเกม.. ลองแล้วครับ!
    รบกวนหน่อย มันลงตรงไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ของเขาดีจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ดีๆครับ เด๋วเอาไปใช้บ้าง เคยใช้แต่ MSAA อย่างนี้ก็ทำให้การ์ดจอทำงานหนักน้อยลงได้

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ลองกับ RE5 แล้วครับเห็นผลได้ชัดมากๆครับว่าภาพสวยขึ้น ล่าสุดเพิ่งลองกับ HON มาครับรายละเอียดแผนที่นับว่าคมชัดมากๆครับรอยหยักเพียงเล็กน้อยหาย

ไปหมดเลย สังเกตุง่ายๆครับมันเปิดหรือปิดอยู่ถ้าปิดภาพมันจะสว่างๆครับแต่ถ้าเปิดภาพมันจะเบลอๆ มืดลงครับ

อ่อใช้มีทริปเล็กน้อยครับสามารถกดถ่าย SS ในเกมมาได้เลยเพียงแค่กดปุ่ม Print Screen ครับแล้วรูปจะไปโผล่ในโฟลเดอร์ที่ลงไฟล์ไว้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Namies123 : 10th March 2012 เมื่อ 22:58

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    71
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้
    ลองกับ RE5 แล้วครับเห็นผลได้ชัดมากๆครับว่าภาพสวยขึ้น ล่าสุดเพิ่งลองกับ HON มาครับรายละเอียดแผนที่นับว่าคมชัดมากๆครับรอยหยักเพียงเล็กน้อยหาย

ไปหมดเลย สังเกตุง่ายๆครับมันเปิดหรือปิดอยู่ถ้าปิดภาพมันจะสว่างๆครับแต่ถ้าเปิดภาพมันจะเบลอๆ มืดลงครับ

อ่อใช้มีทริปเล็กน้อยครับสามารถกดถ่าย SS ในเกมมาได้เลยเพียงแค่กดปุ่ม Print Screen ครับแล้วรูปจะไปโผล่ในโฟลเดอร์ที่ลงไฟล์ไว้ครับ
    พี่สอนผมลงหน่อยครับ อย่างเช่นผมจะลงใน gta iv ไม่รู้ว่าไฟล์ที่โหลดมาไปลงตรงไหนอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ตอนจะใช้ ควรเปิด AA ไว้ที่ กี่xดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ? คือถ้าวาง วางในโฟเดอร์เกมส์ ที่มีตัวเกมส์เลยใช้ไหม ค่ะ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ตอบคำถามนะึครับ วางไว้ที่ตัวเกมใช่มั้ยขอตอบว่าอาจจะแล้วกันครับเพราะที่เราต้องวางจริงๆคือ EXE ตัวเข้าเกมครับถ้าเราไม่รู้ก็ง่ายมากครับคลิกขวาที่ไอคอนเกมที่เราเข้าเล่น

เนี่ยแหละ แล้วก็หาตำแหน่งของมันแล้วเราก็เอาไฟล์ในโฟลเดอร์ ไปวางไว้ในตัวเข้าเกมนั้นๆก็จะสามารถใช้งานได้ครับ (เลือกเอานะครับว่าจะเล่นแบบ DX9 DX10-11 และห้ามเอาไปวางทับกัน 2 อันนะครับ)

สมมุติว่าผมจะเล่น Resident evil 5 แบบ DX10 ผมก็เอาไฟล์ทั้งหมดในโฟลเดอร์ d3d10 ไปวางไว้ใน D:\Resident Evil 5 ซึ่งมี EXE ตัวเข้าเกมอยู่แล้วก็เข้า

เล่นแบบ DX10 แค่นี้ก็เรียบร้อยครับ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    ปรับความละเอียดหน้าจอสูงๆผมว่าดีกว่านะครับ...

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEIII อ่านกระทู้
    ปรับความละเอียดหน้าจอสูงๆผมว่าดีกว่านะครับ...
    ถึงปรับสูงบางครั้งก็ยังมีเหลี่ยมอยุ่ดีล่ะครับของผมหน้าจอสุดที่1280x1204 ปรับเต็มจอนBF3 ยังมีหยักเยอะอยุ่เลยแต่พอลองเอาตัวนี้ไปไส่แทบไม่กินสเปคหรือfpsแม้แต่นิดเดียวกินแค่1-2fps เองเหมาะสําหรับคนอยากปรับรอยหยักแต่คอมแรงไม่ถึงเทพไม่พอก็นําไปใช้ได้เลยคมกริบเนียนๆ

กล่าวขอบคุณ
    71
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้
    ตอบคำถามนะึครับ วางไว้ที่ตัวเกมใช่มั้ยขอตอบว่าอาจจะแล้วกันครับเพราะที่เราต้องวางจริงๆคือ EXE ตัวเข้าเกมครับถ้าเราไม่รู้ก็ง่ายมากครับคลิกขวาที่ไอคอนเกมที่เราเข้าเล่น

เนี่ยแหละ แล้วก็หาตำแหน่งของมันแล้วเราก็เอาไฟล์ในโฟลเดอร์ ไปวางไว้ในตัวเข้าเกมนั้นๆก็จะสามารถใช้งานได้ครับ (เลือกเอานะครับว่าจะเล่นแบบ DX9 DX10-11 และห้ามเอาไปวางทับกัน 2 อันนะครับ)

สมมุติว่าผมจะเล่น Resident evil 5 แบบ DX10 ผมก็เอาไฟล์ทั้งหมดในโฟลเดอร์ d3d10 ไปวางไว้ใน D:\Resident Evil 5 ซึ่งมี EXE ตัวเข้าเกมอยู่แล้วก็เข้า

เล่นแบบ DX10 แค่นี้ก็เรียบร้อยครับ
    เย้ๆมาตอบแล้วขอบคุณมากครับผม

กล่าวขอบคุณ
    7

ขอบคุณค่ะ เข้าใจแล้ว

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ตั้งแต่เล่นเกมส์มาชีวิตนี้ไม่เคยเปิดลบรอยหยักภาพเล่นเกมส์เลยซักเกมส์ ชีวิตรันทด!

กล่าวขอบคุณ
    1,798
    ได้รับคำขอบคุณ: 307
    ดันให้ครับ Nvidia ใช้ได้ 100% ขนาด GT 525M ของโน๊ตบุ๊คยังลื่นเลย ปกติเปิด AA เกมส์โหดๆมีกระตุกบ้างแต่นี้ลื่นปรื๊ด
    Battlefiled 3
    Medal of Honor 2010
    Mass Effect 3
    Alan Wake
    Skyrim

ขอบคุณมากๆครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigzadza อ่านกระทู้
    ทำไมผมทำแล้วไม่เห็นเปลี่ยนเลยครับลองกับ ASS CREED REVELATION เอาไฟล์ในโฟลเดอที่แตกออกมาลงในโฟลเดอแอสครีด กด pause แล้วไม่เห็นจะมีอะไรเกิดขึ้นเลย ใครรู้ช่วยบอกทีครับ
    อ่อ ถ้าคุณเอาไฟล์ที่โฆลดมาใส่ในโฟร์เดอร์เกมแล้วพอเข้าเกมอย่าไปกดปุ่ม pauseสิครับ ตอนเข้าเกมมันจะเปิดอัตโนมัติครับ ถ้ากดปุ่ม pause มันจะปิด

กล่าวขอบคุณ
    71
    ผมลงในเกม gta iv ครับ อาการมันเป็นเหมือนเวลาผมลง mod ถาพสวย คือจะเห็นแต่พระเอกยืนลอยอยู่รอบๆเป็นสีดำ เข้าไปดูที่กราฟฟิก จากก่อนลงแรมการ์ดจอ 900 กว่า พอลงเหลือ 50 ไม่ทราบว่าใครพอรู้วิธีแก้บ้างครับ
    ปล.ผมใช้โน๊ตบุ๊ค

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ถ้า ในเกมส์ อย่าง Crysis 2 หรือ Mass Effect 3 ผมปรับทุกอย่าง Max Setting แล้ว หน้าจอ 1920X1080
    ใช้ไป มันจะช่วยอะไรหรือเปล่าคับ เพราะบางจุดใน Mass Effect 3 ก็ยังมีรอยยักให้กวนใจอยู่บ้างเล็กน้อย
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ใช้ได้ครับผม ATI

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DavidNassau : 11th March 2012 เมื่อ 04:49