ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 478

Smile [PC][Openworld] Dead Rising 2 [Full - Skidrow][Eng][MF][4.02 Gb]

Dead Rising 2

ss By www.gamespot.com

VDO By http://www.youtube.com/

รายละเอียด : www.ozonegame.com
    Dead Rising 2 นี่คือเกมส์ยิง Zombie ที่น่าเล่นที่สุดในปี 2010 !!! ย้อนกลับไปเมือประมาณปี 2006 ได้มีเกมที่ชื่อ Dead Rising ซึ่งเป็นเกมที่ทำออกมาแนว Horror Action Adventure โดยให้เราพยายามเอาตัวรอดจากกลุ่มซอมบี้ด้วยวิธีต่างๆ ซึ่งเรียกได้ว่าเป็นเกมที่ทำสถิติยอดขายสูงที่สุดในปีนั้นเลยทีเดียว และมาถึงตอนนี้ Dead Rising กลับมาเตรียมสร้างความสยองบนความเร้าใจอีกครั้งใน Dead Rising 2 ขาร็อคล้างพันธ์ซอมบี้ ภาคใหม่นี้จะเกิดขึ้นในอีกหลายปีหลังเกิดเหตุการณ์ซอมบี้บุกเมือง Willamette เมื่อครั้งก่อน ไวรัสต้นเหตุตัวเดิมได้หลุดออกจากสถานที่ที่เก็บ และแพร่กระจายไปทั่วประเทศ ผู้เล่นจะได้ฝ่าดงซอมบี้หลายหมื่นตัว และมันก็ยังบุกไปยังแหล่ง การพนันของเหล่านักเสี่ยงโชคที่เมือง Fortune City Story Dead Rising 2 เป็นเหตุการณ์หลังจากภาคแรกหลายปี ผู้เล่นจะรับบทเป็น Chuck Greene อดีตแชมเปี้ยนการแข่งขันมอเตอร์ไซค์ Motocross ที่เดินทางมายังเมือง Fortune City เมืองแห่งการพนันเมืองใหม่ของอเมริกา ทว่าเมื่อเขามาถึง เมืองนี้ก็ถูกซอมบี้ครองเสียแล้ว ซึ่ง Chuck ไม่ได้มาคนเดียว แต่เขาพาลูกสาวที่ชื่อว่า Katey มาด้วย โดยระหว่างที่หนีซอมบี้อยู่นั้นลูกสาวเขาได้พลาดถูกซอมบี้กัด ถ้าหากไม่ทำอะไรสักอย่าง ลูกสาวของเขาจะต้องกลายเป็นซอมบี้ในไม่ช้า Chuck จึงตัดสินใจต่อสู้ในเมือง Fortune City ต่อไปเพื่อค้นหายาแก้ไวรัสซอมบี้ที่มีชื่อว่า Zombrex ซึ่งเขาเองก็ยังไม่แน่ใจว่าจะแก้ได้จริงหรือไม่ แต่ว่าต้องทำทุกอย่างเพื่อลูกสาวของเขา เพราะหนทางช่วยตอนนี้มีแค่ทางเดียว ซึ่ง Chuck ต้องได้ยามาช่วยลูกสาวภายในเวลา 72 ชั่วโมง !! นอกจากนี้ ภายในเกมจะมีสิ่งของใหม่ๆหลายชนิดที่ให้เราได้ใช้จัดการกับซอมบี้ เช่น กีตาร์,โทรศัพท์มือถือเครื่องใหญ่ หรือรูเล็ต ปืน จอบ เสียม พลั่ว (จริงๆแล้ว หยิบของใกล้เมื่อมาใช้ได้แทบทุกอย่าง อิอิ) โดยในภาค 2 นี้ยังคงแนวทางการเล่น ไว้เหมือนในภาคแรก คือให้เราได้ถล่มฝูงซอมบี้อยู่เหมือนเดิม ซึ่งสิ่งที่ทำให้เกมนี้ได้รับความนิยมมากในภาคแรกก็คงต้องยอมรับว่าเป็น เรื่องของความรุนแรงของเกม โดยเปิดอิสระให้เราสามารถหยิบจับหรือเอาอะไรก็มาไว้จัดการกับพวก ซอมบี้ เช่น กรรไกรตัดหญ้า ไม้เบสบอล ใช้ปืนยิง ขับรถเหยียบ ซึ่งดูเหมือนความสยองบนความมันส์นี้จะโดนในเกมเมอร์ไม่น้อยทีเดียว(จริงมั้ย ครับ หุหุ) Features Thousands of Zombies On Screen - ภาคนี้จะสามารถประมวลผลให้ AI ควบคุมซอมบี้ได้เป็นพันๆตัวในฉากเดียวกัน ผู้เล่นจะได้อาละวาดกับตัวรอดกับซอมบี้กันได้เต็มที่ กันเลย จากภาคที่แล้วทำไว้ได้แค่ 600 ตัวเท่านั้น New Storyline and Characters - เนื้อเรื่องแนวใหม่ แม้ว่าจะเป็นการตะลุยเอาตัวรอดในดงซอมบี้เหมือนกัน แต่ด้วยพล็อตเรื่องใหม่ก็ทำให้สนุกไม่เหมือนเดิม โดยตัวเอก Chuck Greene จะต้องหาทางช่วยลูกสาวของเขาให้ได้ รวมถึง ตัวละครหน้าใหม่อื่นๆ 2-Player Co-Op: - เกมนี้ก็จะมีการใช้คอนเซผต์แบบเดียวกับ RE5 คือคุณจะไม่ต้องลุยซอมบี้ตามลำพังแล้ว เพราะจะมีระบบ 2-Player Co-Op ให้ช่วยกันลุยซอมบี้ได้พร้อมกัน 2 คน โดยจะมีระบบการ Tag Team ช่วยเหลือกันอย่างมี ประสิทธืภาพ โดยสามารถให้อีกคนเป็นตัวล่อ แล้วให้อีกคนจัดการด้วยอาวุธหนัก ส่วนการเล่น Co-Op นั้นจะต้องเล่นผ่านออนไลน์เท่านั้น Terror is Reality - หากเบื่อกับการเล่นเนื้อเรื่องแล้ว ก็มาสนุกกันต่อกับโหมดอีกแบบหนึ่งคือ ultimate Vs. multiplayer blood bath ซึ่งจะเป็นการต่อสู้ระหว่างฝูงซอมยี้จำนวนมาก ปะทะผู้เล่น ซึ่งเข้ามาช่วยกันได้สูงสุด 4 คน ดูสิว่าจะฆ่า ซอมบี้และเอาตัวรอดได้นานแค่ไหน Combo Weapons - ผู้เล่นสามารถทดลองเอาอาวุธชนิดต่างๆมาผสมผสานเข้ด้วยกัน เพื่อให้เป็นอาวุธใหม่ที่มีประสิทธิภาพกว่าเดิม โดยการผสมอาวุธจำเป็นต้องใช้วัสดุผสมด้วย เช่นกาว เทปกาว ตะปูยึด ฯลฯ แต่ว่าการผสมอาวุธแรงๆ นั้นตอนแรกทำไม่ได้ จำเป้นต้องใช้ Prestige Points เพิ่มเลเวลตัวละครก่อน พอเลเวลสูงแล้ว ก็ผสมอาวุธกันมันส์ไปเลยครับ ขอบอกว่าห้ามพลาด

Minimum System Requirements
    Operating System : Microsoft Windows XP / Vista / 7
    Processor : Intel Core 2 Duo at 2.4GHz / AMD Athlon X2 at 2.2 GHz or better
    Video Card : 512 MB VRAM – NVIDIA GeForce 8800GTS / ATI Radeon HD 3850 or better
    Memory : 2 GB RAM
    Hard Disk : 8.5 GB of free Hard Drive space
    Sound Card: DirectX Compatible
    Direct X : 9.0c

วิธีลงเกม
    1.เมื่อโหลดครบทุกพาร์ทจะได้ไฟล์ .rar 22ไฟล์
    2.ทำการแตกไฟล์ .rar จะได้โฟลเดอร์ Dead Rising 2 และ Crack
    3.รันไฟล์ Setup(อยู่ในโฟลเดอร์ Dead Rising 2)
    4.ทำการ Crack
    5.เข้าเล่นเกมได้เลยครับ ^^

Download
    Part1 Part2 Part3 Part4 Part5 Part6 Part7 Part8 Part9 Part10
    Part11 Part12 Part13 Part14 Part15 Part16 Part17 Part18 Part19 Part20
    Part21 Part22

ไฟล์เสียซ่อมได้นะครับ Recovery Record 5% ครับ

ขอให้สนุกกับเกมครับ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asd1190 อ่านกระทู้
    ยืนยัน เล่นได้ 100000000000000000%คับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย armbabor : 9th April 2012 เมื่อ 16:13

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เล่นได้มั้ยคับเกมนี้

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asd1190 อ่านกระทู้
    เล่นได้มั้ยคับเกมนี้
    เล่นได้แน่นอนครับ ทุกครั้งก่อนที่ผมจะโพสเกม ผมจะลอง Install เกมและเล่นไปซักแปปนึงก่อน เพื่อความชัวร์ว่าเล่นได้แน่นอน เพราะผมไม่อยากให้ใครต้องมาเสียเวลาโหลดฟรีๆครับ ^^

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    pass 22 โหลดไม่ได้ครับ มันติด pass

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ยืนยัน เล่นได้ 100000000000000000%คับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutaru อ่านกระทู้
    pass 22 โหลดไม่ได้ครับ มันติด pass

พาสอยู่ข้างบนครับ ถ้าหาไม่เจอ โหลดข้างล่างนี้ก็ได้ครับ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armbabor อ่านกระทู้

กล่าวขอบคุณ
    29
    ลบ Pass ออกแล้วนะครับ เห็นว่ามีปัญหากันเยอะ เพื่อความสะดวกครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    โหลด PART6 ไม่ได้ครับ กดแล้วมันบอก " การเชื่อมต่อถูกปิดโดย remote host " ครับ
    แต่ PART อื่นๆ โหลดได้ปกติครับ ใช้ IDM โหลดครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tattoo4141 อ่านกระทู้
    โหลด PART6 ไม่ได้ครับ กดแล้วมันบอก " การเชื่อมต่อถูกปิดโดย remote host " ครับ
    แต่ PART อื่นๆ โหลดได้ปกติครับ ใช้ IDM โหลดครับ
    รอโหลดวันถัดไปนะครับ ปัญหาอยู่ที่ server ครับ ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ต้องใส่พาสเวิดป่าวคับเกมส์นี้ ไม่เห็นพาสเวิดคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ได้ละคับ เล่นได้แล้วจะมานอนยันนะคับ ตอนนี้ อัพๆ ไปก่อน

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boylonelyubon อ่านกระทู้
    ต้องใส่พาสเวิดป่าวคับเกมส์นี้ ไม่เห็นพาสเวิดคับ
    Remove พาสออกแล้วนะครับ ^^

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ไฟล์หายหมด

.:: spiderman ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,721
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,801
    เจิมให้ครับ อยากเล่นมาก แต่สเปคผมไม่พองะ ๆ ๆ ๆๆ

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    มา จอ-เอิม = เจิม ให้นะครับ ^^

Tags for this Thread