ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

รับสมัครทีมงานมาช่วยพัฒนาเกม 2D RPG ครับ ยังขาดอยู่หลายตำแหน่ง

สวัสดีครับ ผมกำลังทำเกม 2D RPG อยู่เกมหนึ่ง โดยใช้โปรแกรม Game Maker 8 นะครับ
    ตัวเกมนี้มุ่งเน้นไปที่การผจญภัยในโลกกว้างของพระเอก โดยมีธีมเป็นแฟนตาซีที่ดูสดใสหน่อยๆ
    โดยผมเป็นหัวหน้าทีมและก็ทำหน้าที่เขียนเนื้อเรื่องและออกแบบทั้งหมดครับ
    ตอนนี้สมาชิกมีอยู่ 3 คน คือผม และโปรแกรมเมอร์อีก 2 คนครับ

ตอนนี้พวกเรากำลังขาดทีมงานในหลายๆ ด้านอยู่ครับ ก็มีดังนี้

- Map Designer หน้าที่คือ ออกแบบ Map นั่นเอง ใครเคยทำเกมโดยใช้ RPG Maker มาก่อน
    ก็ประมาณนั้นแหละครับ แต่เกมนี้จะใช้ Game Maker แทน แต่ก็ไม่ต่างอะไรกันมากครับ

- Quest Designer หน้าที่คือ ออกแบบ Quest ครับ เพราะเกมเราดำเนินเกมหลักด้วย Quest
    ผมจึงต้องการให้เกมนี้มี Quest สนุกๆ แปลกๆ ใหม่ๆ สร้างสรรค์ครับ

- Pixel Artist หน้าที่คือ วาด Sprite ตัวละคร มอนสเตอร์ หลักๆ มีท่าเดิน 4 ทิศ ท่าโจมตี
    ผมอยากให้เกมเรามีความเป็นเอกลักษณ์ก็เลยต้องการคนมาวาด sprite ให้เกมนี้โดยเฉพาะครับ

- Composer หน้าที่คือ แต่งเพลงพื้นหลังของเกม เช่น เพลงประกอบเมนูเริ่มต้น เพลงประกอบหมู่บ้านหรือเมืองต่างๆ

- Writer หน้าที่คือ ร่วมมือกับผมเขียนเนื้อเรื่องเกมและบทพูดตัวละคร เพราะผมไม่ค่อยถนัดเขียนภาษาให้สละสลวยเท่าไหร่

ขอบอกว่าพวกเราเองก็ยังเป็นมือสมัครเล่นอยู่ และกำลังทำเกมด้วยใจรักและหาประสบการณ์
    คุณสมบัติสำคัญที่อยากให้ทุกคนที่มาสมัครมีคือความรักในการสร้างสรรค์เกมครับ
    เพราะเราไม่มีค่าตอบแทนเป็นเงินให้ แต่ถ้าเป็นประสบการณ์ก็น่าจะได้ไปพอสมควร

ใครสนใจที่จะสมัครช่วยแนะนำตัวคร่าวๆ ชื่อเล่น อายุ ตำแหน่งที่จะสมัคร
    และทิ้งช่องทางการติดต่อไว้ให้ผมได้ที่นี่ครับจะเป็นอีเมล์ หรือเฟสบุ๊ค หรือ PM มาก็ตามสะดวกครับ

ขอบคุณมากครับผม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ชื่อ ภีม อายุ 14
    สนใจ Quest Designer และ writer ครับ
    ติดต่อ p_noq997@hotmail.com
    หรือ www.facebook.com/strongcyber

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ชื่อ ฮุย อายุ 14 จะ 15
    ตำเเหน่ง Pixel Artist สนใจ Composer (อาจจะใช้โปรเเกรมอย่างพวกคีบอร์ดบนคอมทำเสียง)
    ติดต่อ kaihooyzaa@hotmail.com

กล่าวขอบคุณ
    1
    ชื่อ มอส ครับ
    อายุ 18 ปี
    สนใจ Quest Designer, Map Designer, Writer อะไรก็ได้ซักอย่างอะครับ
    พอดีเป็นมือใหม่เหมือนกันครับ ทำไรก๊อกๆแก๊กๆไปเรื่อย
    ประสบการ์ ใช้ RPG marker ได้ครับ และก็เล่นเกม RPG เป็นชีวิตจิตใจ
    ติดต่อ MSN - mosmu555@hotmail.com Skype - mosmuza555 Facebook - mosmuza Nil-on

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมยังไม่ได้ไปไหนนะครับ ยังเข้ามาดูอยู่เรื่อยๆ
    เรายังเปิดรับคนที่มีใจรักในการพัฒนาเกมให้เข้ามาร่วมด้วยอยู่นะครับ

ตอนนี้ 3 คนที่โพสมาผมส่งอีเมล์ให้หมดแล้วนะครับ
    เช็ดดูได้ครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ชื่อ ออม อายุ 13 จะ 14 ละ
    สนใจ Quest Designer กับ Composer และ Writer ครับ
    ติดต่อ aom2550@hotmail.com
    facebook : Aomsin Kogjina
    MSN : aom2550@hotmail.com
    Skype Joker Tv.
    เบอร์ติดต่อ 0804524863

ผมก็พอตัดต่อ แต่งเนื้อเรื่อง เป็น ดูอนิเมะ เยอะ ยุครับ พอแต่งเรื่องบทพูด ชื่อตัวละคร เล่น RPG MAKER บ่อยยุ เล่นเกมส์ พวกเควสเยอะๆ เกือบทุกเกมส์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมอยากลองอะคับ แต่ไม่ค่อยเก่งเกี่ยวกับโปรแกรมเท่าไหร่

แต่ผมวาดรูปพอได้คับเกี่ยวกับการ์ตูนอะ แต่สร้างไม่เป็นอะดิ

แต่ถ้าให้ผมวาดแบบให้ละก้อให้พี่ไปสร้างก้อได้คับ ผมอยากลองดูอะคับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    กดขอเป็นเพื่อนเเล้วเด้อครับ =w=

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมสนใจ writer นะครับ แต่อายุ เยอะแล้วอ่ะ(จบแล้วทำงานแล้ว อ่านหนังสือมานิดๆๆ หน่อยๆๆ) สนใจครับ อาจจะไม่ค่อยมีเวลามากนัก แต่ถ้าสนใจก็ เมล์มาได้ครับ จะลองๆๆ ponggun@hotmail.com