ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389

Notebook ร้อนนี่เกี่ยวกับฝุ่นไหมครับ

ใช้มาประมาณเกือบ 7 เดือนละครับ บ้านเป็นบ้านไม้ผสมปูนครับ ฝุ่นมีทุกวัน ครับ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    มีผล แต่มากหรือน้อยไม่แน่ใจนะ แต่มันไม่ดีแน่ๆ

Notebook จริงๆแล้วมันก็ร้อนอยู่แล้วนะ การระบายความร้อนมันไม่ดีเหมือน PC

ผมว่าเล่นเสร็จก็เก็บใส่กระเป๋ามันทุกครั้งดีกว่าครับ อย่าวางทิ้งให้ฝุ่นจับ

ผมเล่น Notebook เสร็จ ผมก็เก็บใส่กระเป๋าตลอดอ่ะ มันกันฝุ่นได้ครับ ^_^
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    มีผล แต่มากหรือน้อยไม่แน่ใจนะ แต่มันไม่ดีแน่ๆ

Notebook จริงๆแล้วมันก็ร้อนอยู่แล้วนะ การระบายความร้อนมันไม่ดีเหมือน PC

ผมว่าเล่นเสร็จก็เก็บใส่กระเป๋ามันทุกครั้งดีกว่าครับ อย่าวางทิ้งให้ฝุ่นจับ

ผมเล่น Notebook เสร็จ ผมก็เก็บใส่กระเป๋าตลอดอ่ะ มันกันฝุ่นได้ครับ ^_^
    เมื่อก่อนรู้สึกไม่ถึง 85 องศานะ หลังๆมานิ ถึงเลยครับ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    ใส่ชุดน้ำเลยครับ 555+(โดนด่าพร่อซะหล่ะ อิอิ)

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    เมื่อก่อนรู้สึกไม่ถึง 85 องศานะ หลังๆมานิ ถึงเลยครับ
    ร้อนจังเลยครับ = =

ถ้าเล่นเกมส์ด้วยจะขนาดไหนเนี่ย ผมว่าจัดการกับปัญหาฝุ่นที่บ้านก่อนก็ดีนะครับ เมื่อก่อนผมก็เคยเจอปัญหาฝุ่นเหมือนกัน ปวดหัวมากๆ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ร้อนจังเลยครับ = =

ถ้าเล่นเกมส์ด้วยจะขนาดไหนเนี่ย ผมว่าจัดการกับปัญหาฝุ่นที่บ้านก่อนก็ดีนะครับ เมื่อก่อนผมก็เคยเจอปัญหาฝุ่นเหมือนกัน ปวดหัวมากๆ
    ที่ 85 นี่เล่นเกมแหล่ะครับ แต่เมื่อก่อนไม่ถึง ถ้าไม่เล่นเกมประมาณ 39 - 48 ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arthur_cg อ่านกระทู้
    อาจเป็นเพราะช่วงนี้ อากาศเริ่มร้อนแล้วหละมั้งนะ ยังไงก็ลองเป่าฝุ่นดูบ้างก็ดี แบบว่าเป่าสวนทางลมมัน

ว่าแต่เครื่องอยู่ในประกันป่าวครับ
    อีก 5 เดือนครับท่านโจ้ 4755G และเน้อ

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arthur_cg อ่านกระทู้
    อาจเป็นเพราะช่วงนี้ อากาศเริ่มร้อนแล้วหละมั้งนะ ยังไงก็ลองเป่าฝุ่นดูบ้างก็ดี แบบว่าเป่าสวนทางลมมัน

ว่าแต่เครื่องอยู่ในประกันป่าวครับ
    5 เดือนครับท่านโจ้ เขาบอกว่าสติ๊กเกอร์สมมารถกีดออกได้ ถ้าของข้างในไม่ได้ดัดแปลงหรือหายไป ซื้ออุปกรณ์เพิ่มใส่ได้ ถอดมาเป่าฝุ่นได้อ่ะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    ไม่เหมือนผมหรอก

เล่นบนเตียง ระบายความร้อนลำบาก

ร้อนจนเครื่องดับอ่ะ = =

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ไม่ควรเป่าสวนทางระบายอากาศอาจจะทำให้ตัวพัดลมเสียได้

เล่นมา7เดือนผมว่าฝุ่นคงเยอะน่าดู การบำรุงรักษาคือการถอดพัดลมและซิ้งมาทำความความสะอาด ปัดฝุ่นเช็ดซิลิโคนเก่าออกแล้วทาซิลิโคนใหม่ครับ

ถ้ามีประกันควรส่งเข้าศูนย์ครับ หรือ ถ้าไม่อยากรอนานแงะเองแล้วไม่เสียประกันจัดเลยครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    ฝุ่นเกี่ยวแน่นอนครับ ถ้าชำนาญก็เปิดท้ายออกมาปัดฝุ่นบ้างก็ดีครับ

แต่ถ้าไม่ชำนาญเน้นการดูแลรักษาดีกว่า เช่น ไม่เล่นบนเตียง,วางบนโต๊ะที่สามารถระบายอากาศได้,ใช้พัดลมเป่าใต้เครื่อง,อย่าใช้งานหนัก ฯลฯ
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    จากประสบการณ์.. จริงแท้แน่นอนครับ

Acer 4741g พึ่งแกะออกมาทุกชิ้นส่วน เพื่อ ใส่ซิลิโคนกับ ปัดฝุ่น เพราะใช้มาเป็นปีเรียกได้ว่าหมดประกันแล้ว แกะเลย

ตอนยังไม่ปัดฝุ่นและใส่ซิลิโคนใหม่ เล่นเกมส์ BF3 CPU พุ่ง 100+ องศา VGA ไป 80+ ถือว่าร้อนมากๆ เปิดเครื่องปกติ อยู่ราวๆ 60-70 ซึ้งมีผลต่อการใช้งานแน่ๆ

ก็เลยช่วยกันลื้อให้หมด ตอนนี้เล่นเกมส์ CPU ราวๆ 75-80 VGA 70 ถือว่าลดลงพอสมควร Full load นะครับ ถ้าใช้งานปกติ CPU 48-55 องศา VGA 50 - 60

พอปัดฝุ่นอะไรเส็ด เหมือนกับได้โน็ตบุคมาใช้งานใหม่และเย็นๆ อีกครั้ง แต่ที่สำคัญ ของ ACER นั้น ชิ้น่สวนมันระเอียดมาก แกะค่อนข้างยากต้องใช้ความระมัดระวัง

ผลที่ได้ อุณภูมิเย็นลง เล่นเกมได้ดีขึ้นไม่กระตุกเหมือนแต่ก่อน ถ้าเล่นไปนานๆ มันจะร้อน.. อีกอย่างคือ แรม 2 G 1 ตัวเสียไปพร้อมๆกัน แปลก.. มันเสียได้ไง... -.- เอาไปใส่เครื่องก็ไม่ติด..
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    จากประสบการณ์.. จริงแท้แน่นอนครับ

Acer 4741g พึ่งแกะออกมาทุกชิ้นส่วน เพื่อ ใส่ซิลิโคนกับ ปัดฝุ่น เพราะใช้มาเป็นปีเรียกได้ว่าหมดประกันแล้ว แกะเลย

ตอนยังไม่ปัดฝุ่นและใส่ซิลิโคนใหม่ เล่นเกมส์ BF3 CPU พุ่ง 100+ องศา VGA ไป 80+ ถือว่าร้อนมากๆ เปิดเครื่องปกติ อยู่ราวๆ 60-70 ซึ้งมีผลต่อการใช้งานแน่ๆ

ก็เลยช่วยกันลื้อให้หมด ตอนนี้เล่นเกมส์ CPU ราวๆ 75-80 VGA 70 ถือว่าลดลงพอสมควร Full load นะครับ ถ้าใช้งานปกติ CPU 48-55 องศา VGA 50 - 60

พอปัดฝุ่นอะไรเส็ด เหมือนกับได้โน็ตบุคมาใช้งานใหม่และเย็นๆ อีกครั้ง แต่ที่สำคัญ ของ ACER นั้น ชิ้น่สวนมันระเอียดมาก แกะค่อนข้างยากต้องใช้ความระมัดระวัง

ผลที่ได้ อุณภูมิเย็นลง เล่นเกมได้ดีขึ้นไม่กระตุกเหมือนแต่ก่อน ถ้าเล่นไปนานๆ มันจะร้อน.. อีกอย่างคือ แรม 2 G 1 ตัวเสียไปพร้อมๆกัน แปลก.. มันเสียได้ไง... -.- เอาไปใส่เครื่องก็ไม่ติด..
    เจ๋งครับ ขอบคุณนะครับ แต่ถาม acer ละเขาว่าแกะได้แต่อย่าเปลี่ยนแปลงอุปกรณ์ข้างในหรือ ทำสติ๊กเกอร์ของข้างในเครื่องหลุด อ่ะครับ พรุ่งนี้ว่าจะไห้ร้านซ้อน com ร้านใหญ่ที่มีพนักงานนับ 10 คนอ่ะครับ ว่าไงครับ แต่ค่อนข้างแพง งัดทีแม่ม 500 0_0 ปล.BODY NB ผมเหมือนท่านเด๊ะๆเพียงแค่ปุ่มเองที่ไม่เหมือน นอกนั้นออกแบบเหมือนกันเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kooh : 14th March 2012 เมื่อ 22:30