ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 894

[WII/ISO/EMU] JU ON The Grudge เกมหลอนในตำนาน *-* [MEDIAFILE/WUPLOAD/PUTLOCKER/JUMBOFILE]

=================================================================================

=================================================================================

Ju-on ชื่อนี้คงแทบไม่มีใครไม่รู้จัก เพราะ Ju-on คือ ชื่อของ 1 ในนิยายและภาพยนตร์แนวสยองขวัญจากแดนปลาดิบที่เคยสร้างกระแสให้ตลาดหนังไทย ตื่นหนังสยองขวัญกันอย่างบ้าคลั่งขนาดว่าหนังสยองขวัญของไทยในยุคหลัง บรรดาผีสางทั้งหลายก็ได้รับแรงบันดาลใจมาจาก Ju-on และ The Ring อยู่พักใหญ่ บัดนี้ความสยองนั้นก็ได้ถูกถ่ายทอดมาสู่รูปแบบเกม Simulation ซึ่งจะดีหรือไม่ก็ขอเชิญตัดสินใจได้จากรีวิวฉบับนี้ครับ

เนื้อเรื่อง
    เนื้อเรื่องของเกมก็เป็นไปตามแบบฉบับของหนัง คือ ใช้การบอกเล่าเนื้อเรื่องผ่านตัวละครต่างๆ เป็นตอนๆ ไปของเหล่าผู้คนที่โดนคำสาบของสองแม่ลูก Kayako และ Toshio ตามหลอกหลอน โดยในเกมผู้เล่นจะได้รับการสวมบทบาทเป็นสมาชิกครอบครัวๆ หนึ่งที่ประกอบไปด้วย พ่อ แม่ ลูกชาย ลูกสาว และสุนัขอีกหนึ่งตัว ฉากต่างๆ ก็เรียกได้ว่าผู้พัฒนาได้เลือกใช้ฉากที่เป็นฉากยอดนิยม (มั๊ง) จากฉบับภาพยนตร์ ไม่ว่าจะเป็น โรงงานร้าง โรงพยาบาล (ตรงนี้ภาษาอังกฤษใช้คำว่า “Abandoned Hospital” ซึ่งก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าถ้าโรงพยาบาลมันโดน Abandon จริงไหงถึงมีคนหลงเข้าไปรักษาตัวฟะ) อาพาร์ตเมนท์ ออฟฟิศ และบ้านเดี่ยว คำสาบของสองแม่ลูกนี้จะสิ้นสุดลงยังไงก็ต้องรบกวนผู้ที่สนใจไปลองสัมผัสดู ด้วยตัวเอง (ใครเคยดูหนังมาคงเดาตอนจบได้ไม่ยาก เพราะกี่ภาคๆ ก็จบแบบเดิม กับคำสาปเดิมๆ ที่อาฆาตชาวบ้านชาวช่องทั้งโคตรเหง้าศักราชแบบไร้เหตุผล)

ความน่ากลัว
    เนื่องจากเกมนี้ได้ผู้กำกับจากฉบับภาพยนตร์มาร่วมงานด้วย ดังนั้นรูปแบบการปรากฏตัวของสองแม่ลูกวิญญาณร้ายในเกมจึงค่อนข้างมี เอกลักษณ์และรูปแบบที่หลากหลาย ไม่ว่าจะเป็นท่าคลานลงบันไดยอดนิยม มุดซ่อนอยู่ใต้ผ้าห่ม หรือโผล่ออกมาแบบไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ย ซึ่งก็ทำให้ผู้เล่นได้ลุ้นกับการปรากฏตัวของสองแม่ลูกอยู่ตลอดเวลา แต่ถึงกระนั้นก็ตามทีตัวเกมกลับทำให้ผู้เล่นรู้สึกน่ากลัวเพียงแค่ด่านแรก เพราะหลังจากนั้นผู้เล่นก็มักจะจับจุดได้ว่า การจู่โจมที่ทำให้ถึงตายนั้นมักมัสัญญาณบอกเหตุก่อนเสมอ คือ เราจะควบคุมเกมไม่ได้และตัวละครหันไปยังทิศทางที่ผีจะโผล่มา ส่วนการปรากฏตัวมาหลอกแบบทันทีทันใดนั้นแม้หลายครั้งจะทำได้ดี แต่ก็หลายครั้งเช่นกันที่ผู้เล่นมองไม่ทันเห็นว่ามีผีโผล่มาหลอก เพราะเกมมืดมากประกอบกับบางครั้งผีโผล่มาไวไปเร็วทำให้มองไม่เห็นและมองไม่ ทัน และบางครั้งก็ดูขบขันมากกว่าน่ากลัว แต่ในภาพรวมเกมนี้ก็ยังทำได้ดีกว่า Calling ซึ่งเป็นแนวที่ใกล้เคียงกัน และชวนให้เล่นซ้ำได้เพราะการปรากฏตัวของผีที่มีมากมายเกินกว่าจะพบเจอได้หมด ในการเล่นรอบเดียว

EMU

http://www.dolphin-emulator.com/download.html

PUTLOCKER 1G/PART

Part 1 : Part 2 : Part 3 : Part 4 : Part 5

WUPLOAD 1G/PART

Part 1 : Part 2 : Part 3 : Part 4 : Part 5

JUMBOFILE 1G/PART

MEDIAFILE 200M/PART

ShareFolder 1 : ShareFolder 2

เกมนี้ขออัพให้ท่าน Natchapon665

เกมนี้หายากมาก - - ไม่รู้จะอยากเล่นอะไรนักหนา ผมคนอัพยังไม่กล้าเปิดเลย 555+
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FRENY|GaMeR : 14th March 2012 เมื่อ 18:19

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15
    แหล่มมมม' ขอคืนเดียวจัดให้เลยสุดยอด ขอสูบก่อนละ

จะเครียดทำไมก็ยิ้มเข้าไว้
    กล่าวขอบคุณ
    2,041
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,865
    น่าเล่นมากๆ ขอบคุณครับ หามานาน ฝันเป็นจริงแล้ว อิอิ หยองดี

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากๆเลยคราฟ หามานานแล้ว พี่ครับแล้วเล่นใน pc ได้หรือเปล่าครับ ถ้าเล่นได้ผมจะต้องโหลดโปรแกรมอะไรเหรอครับ รบกวนหน่อยนะครับช่วยบอกวิธีลงในคอมให้ผมหน่อย

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tum22604 อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากๆเลยคราฟ หามานานแล้ว พี่ครับแล้วเล่นใน pc ได้หรือเปล่าครับ ถ้าเล่นได้ผมจะต้องโหลดโปรแกรมอะไรเหรอครับ รบกวนหน่อยนะครับช่วยบอกวิธีลงในคอมให้ผมหน่อย
    โหลดตัวเกม โหลด Emu เข้าเล่นเกมผ่าน Emu ครับ

--------------------------------------- *

ยืนยัน เล่น ได้ 100% ครับ รอคลิป กับรูปภาพยืนยันเด้อ FPS 60 ลื่นปื๊ด แต่ตอนบังคับนี่ยากชิบ ปรับอะไรไม่ได้เลย = ="

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,571
    ได้รับคำขอบคุณ: 669

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    349
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    โอ๊ยแค่ดูคลิป หัวใจจะวายแล้วคร้าบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    PEWDIEPIE!!!!!!!!!!!!!!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Mediafire โหลดทั้งสองอันเลยหรอคะ พอดีเห็นชื่อไฟล์มันเหมือนกัน งงๆ

EDIT: ได้แล้วค่ะ โหลดอันเดียวพอ - -"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chonchonz : 31st May 2012 เมื่อ 17:41