ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474

ขยันปล่อยจริง! เบื้องหลังภาพยนตร์ the Hobbit ตัวที่ 6 ออกมาอีกแล้ว...

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    ผมว่ามันน่าจะทำได้ออกมาเรื่อยๆ อ่ะ เนื้อเรื่องมันกว้างมาก อาจจะเปลี่ยนเป็นเนื้อเรื่อง ไปช่วงก่อนภาค 1 ได้อีก ช่วงก่อนเกิดสงคราม ที่มนุษย์ + เอล ช่วยกันสู้ saolon อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fewcityzazaz อ่านกระทู้
    6 คลิปกันเลยทีเดียว ปล (มันเป็นเนื้อเรื่องเสริมของ the lord of the ring หรอครับ? )

เป็นเรื่องราวของ บิลโบ เบคกิ้น หรือ ปู่ของโฟรโด้ อะครับ สมัยเอาะๆก่อนไปเจอแหวนแกเป็น ฮอบบิทนักผจญภัย

เรื่อง The Hobbit นี่เขียนก่อน The Lord ครับ The Lord เป็นภาคต่อ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ของเรปบน
    The Lord of The ring เป็นแค่เนื้อเรื่องช่วงหนึ่งของ Middle-Earth เองครับ

ถ้าจำไม่ผิด โทลคีน เขียนเรื่องเกี่ยวกับ Middle-Earth ตั้งแต่กำเนิดมันเลยเป็นเรื่องราวโลกหนึ่งเลย

ตั้งแต่สมัยก่อนเซารอนอีก [ยังไม่เกิดเลยมั้งเซารอนไม่เคยอ่านเหมือนกันเห็นเล่าๆกันมา]
    *ตรงนี้ล้อเล่นเน้อ ประเดี๋ยวจะเข้าใจผิด ^^

(ถ้าจะตามอ่านให้หมดคงไม่เป็นอันกินอันนอนอะมีเป็นสิบเล่ม ฮา ฮา)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpeeDSperM : 14th March 2012 เมื่อ 20:27

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

กล่าวขอบคุณ
    6
    หนังสือ ตำนานแห่งซิลมาริล คือเรื่องราวแรกของหนังครับ โทลเคียนใช้เวลาเขียนต้องบอกว่า ทั้งชีวิตกันเลยทีเดียว เพราะเขียนก่อนจะเขียน เดอะ ฮอบบิท เสียอีก จนตายแล้วยังเขียนไม่เสร็จเลย จนลูกต้องมาเขียนต่อจนเสร็จ ผมมีเล่มนี้แหละ แต่อ่านไม่จบซะที เพราะมันน่าเบื่อและเข้าใจยากมาก!!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เรื่องนี้ได้ข่าวมานาน the Hobbit แต่ไม่ได้ติดตามเลย เห็นแบบนี้ก็น่าดูเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    อ๊ากกกก จะลงแดงตายละครับ...อยากดูมาก...ชอบมากครับ หนังที่เกี่ยวกับ ซีรีย์ The lord of The Ring...

กล่าวขอบคุณ
    6
    ผมก็แฟนคลับ Lord เหมือนกันครับ ทั้งหนังสือ ทั้งภาพยนตร์

ubonratchathani
    กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อยากดูใจจะขาดแล้ววว