ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468

notebook เล่นเกมกระตุกแล้วก็ร้อนเร็วมาก

สเปคนี้เล่น Mass Effect 2 กระตุกเหรอครับ ขนาดผมปิดลบรอยหยักแล้วก็ปรับหน้าจอเป็น 1280x768 ยังกระตุกเลย

ประมาณว่า พอพึ่งเปิดเครื่องใช่ไหมครับ โน็ตบุคอุ่นพอดี เล่นลื่นมากๆ ME2 แต่พอเล่นได้ไม่ถึง 5 นาที มันร้อนมากและทำให้เกมกระตุก เซงมากเลย ร้อนเร็วมากๆ มีวิธีแก้ไหมครับ

ปล.พัดลมระบายก็มีนะ แต่ตัวเล็ก 2 ใบพัด หรือ อาจจะเป็นจากสาเหตุอื่น แสดงความคิดเห็นสักหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

หรือเป็นเพราะว่า harddisk กำลังจะเต็ม?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    HDD ใกล้เต็มมีส่วนครับ ไดร C ที่ลงวินโดว์ควรพื้นที่ว่างเหลือๆ ไว้อย่างน้อยๆ ก็ซัก 10-15 gb ละครับ

เรื่องความร้อนเป็นธรรมดาของโน๊ตบุ๊ค เบื้องต้น แกะออกมาทาซิลิโคนใหม่ซะหน่อยน่าจะดีขึ้น
    แต่โน๊ตบุ๊คมันไม่เหมาะจะนำมาเล่นเกมเท่าไหร่อยู่แล้วละครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kittinzaa อ่านกระทู้
    HDD ใกล้เต็มมีส่วนครับ ไดร C ที่ลงวินโดว์ควรพื้นที่ว่างเหลือๆ ไว้อย่างน้อยๆ ก็ซัก 10-15 gb ละครับ

เรื่องความร้อนเป็นธรรมดาของโน๊ตบุ๊ค เบื้องต้น แกะออกมาทาซิลิโคนใหม่ซะหน่อยน่าจะดีขึ้น
    แต่โน๊ตบุ๊คมันไม่เหมาะจะนำมาเล่นเกมเท่าไหร่อยู่แล้วละครับ
    ซิลิโคน นี่ทาแบบ PC เลยรึเปล่าครับไม่เคยแงะ แล้วทาตรง CPU ใช่มะ ??

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    http://notebookspec.com/web/?p=62601&page=6 ดูตั้งแต่ นาทีที่ 2.42 ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: