ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,199

!!! รูปเพรสช็อต Samsung Galaxy S III เป็นเเบบไร้ปุ่มเหมือน Galaxy Nexus !!!

!!! รูปเพรสช็อต Samsung Galaxy S III เป็นเเบบไร้ปุ่มเหมือน Galaxy Nexus !!!

หลังจากที่มีข่าวว่า Samsung Galaxy S III นั้นได้ออกเเบบเสร็จเเละเตรียมผลิตตามคำสั่งพรีออเดอร์เเล้ว คราวนี้ก็มีรูปที่กล่าวว่าเป็นรูปเครื่องของ Galaxy S III ที่มาจากทาง Samsung เองให้เห็นกันเเล้ว

โดยรูปเครื่องนั้นการออกเเบบนั้นพบว่าเป็นเเบบไร้ปุ่มเหมือน Samsung Galaxy Nexus ที่ทำให้กับ Google มาก่อนหน้า
    เเต่ว่ามีอินเตอร์เฟซ TouchWiz ครอบไว้เหมือนกับมือถือตระกูล Galaxy ที่ออกมาไว้ก่อนหน้า
    รวมไปถึงขอบจอที่มีลักษณะเเคบลงมากจนเเทบจะเรียกว่าไร้กรอบได้เลยทีเดียว

เเต่ก็มีบางคนตั้งข้อสังเกตว่ารูปนี่อาจจะเป็นเพียงรูปตัดต่อเท่านั้น เพราะ TouchWiz ที่เป็น Android 4.0 ICS บน Samsung Galaxy S II นั้นมีลักษณะที่ต่างไปจากที่เห็นในรูป
    ซึ่งทาง Samsung คงไม่มาทำอินเตอร์เฟซใหม่สำหรับ Galaxy S III อย่างเดียวเเน่นอน รวมไปถึงไอคอนบริเวณด้านล่างเเละด้านบน เช่น เเบตเตอรี่ หรือปุ่มโฮมที่ยังใช้ของ stock อยู่
    ซึ่งปกติทาง Samsung จะเปลี่ยนไอคอนเหล่านี้เสียใหม่

ถึงเเม้ว่ารูปเครื่องนี้อาจจะไม่จริง เเต่ก็ดูเเล้วมีความเป็นไปได้มากกว่าจะลักษณะหน้าตาของ Galaxy S III จะออกมาในรูปร่างประมาณนี้เเน่นอน

Credit : I3.com

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    ถ้า ss ทำสีขาว ออกมามั่งจะรับไว้พิจารณา

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ youcry อ่านกระทู้
    ถ้าระบบ แอนด๋อย ประมวลผล แบบยูนิตต่อยูนิต เหมือน IOS จะรับไว้พิจารณา

ตัวเครื่องราคาดีกว่าทุกอย่าง เสียอย่างเดียว ระบบ ปฏิบัติการ ห่วยแตก

เคยใช้ICSหรอเอ็ง?

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    อยากได้แต่ไม่มีเงินซื้อ ถ้าจะซื้อ ตองถูกหวย ร้อยกว่ารอบถึงจะซื้อได้

นานๆเข้าที
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้
    เคยใช้ครับ ^^" และใช้อยู่ด้วยตอนนี้ เอารุ่นไหนดีละ มีหลายเครื่อง

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    สวยดีแฮะ
    ตัวเครื่องจะอะไรยังไง ปกติไม่ค่อยดูนะ แค่ตัวเครื่องสวยโอเคล่ะสำหรับเรา ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,798
    ได้รับคำขอบคุณ: 307
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ youcry อ่านกระทู้
    ถ้าระบบ แอนด๋อย ประมวลผล แบบยูนิตต่อยูนิต เหมือน IOS จะรับไว้พิจารณา

ตัวเครื่องราคาดีกว่าทุกอย่าง เสียอย่างเดียว ระบบ ปฏิบัติการ ห่วยแตก
    มันห่วยแตกก็จริงอยู่ แต่ก็ทดแทนมาด้วย สเปคที่สูงกว่า ลูกเล่นเยอะแยะเพิ่มเติมอย่าง Playstation Store,Floating Touch, Beats Audio ไรงี้
    พออัพเป็น ICS มันคนละเรื่อง กะ GingerBread เลยนะครับ หลัง...เป็นหน้ามือ ปีหน้าเป็น Jelly Bean ที่ซื้อแอนดรอย เพราะมันปรับแต่ง,มีลูกเล่นเยอะกว่านี่หล่ะ ^^

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    เหอะ เบื่อพวกบ้า Apple ละไปว่า แบรนคนนู้นคนนี้ ไอ Apple ที่ว่าดีนักดีหนาอะ ยังซื้อจอ จากซัมซุงอยู่เลย รวมทั้ง New iPad ด้วย

แล้วไปหัดลอง S2 นะไอพวก ชอบว่า samsung อะ ละจะรู้ 4S ไม่ได้กินเลย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm in Nightmare
    อ่อนนุช กรุงเทพ 10250
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้
    คิดว่า ไอโฟนดีหรอครับ ผมใช้ Nexus S มันก็ลื่น พอๆกับไอโฟน ลื่นกว่าด้วยซ้ำ นะครับ เกมส์ไหน ไอโฟนเล่นแลคผมเล่นลื่น
    ถ้า Android ลื่น เท่า IOS ผมว่าคุณก็คง ไม่มีไอโฟนมาให้นั้งเปรียบเทียบหรอกครับ ระบบอื่นเจ้งหมดอะถ้า Android ลื่นเท่าไอโฟน

i7-4770@3.4GHz + ASRock H87 Pro4 + Avexir DDR3 8GB + GALAXY GTX760 GC 2GB

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oLiquiDo อ่านกระทู้
    เหอะ เบื่อพวกบ้า Apple ละไปว่า แบรนคนนู้นคนนี้ ไอ Apple ที่ว่าดีนักดีหนาอะ ยังซื้อจอ จากซัมซุงอยู่เลย รวมทั้ง New iPad ด้วย

แล้วไปหัดลอง S2 นะไอพวก ชอบว่า samsung อะ ละจะรู้ 4S ไม่ได้กินเลย
    ไม่ได้กินด้านไหนอ่ะ ครับ ผมตัดสินใจอยู่ ระหว่าง2ตัวนี้พอดีเลย

ไม่รู้จะเอาอันไหนดี

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นานๆเข้าที
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ viewkings2 อ่านกระทู้
    คิดว่า ไอโฟนดีหรอครับ ผมใช้ Nexus S มันก็ลื่น พอๆกับไอโฟน ลื่นกว่าด้วยซ้ำ นะครับ เกมส์ไหน ไอโฟนเล่นแลคผมเล่นลื่น
    ถ้า Android ลื่น เท่า IOS ผมว่าคุณก็คง ไม่มีไอโฟนมาให้นั้งเปรียบเทียบหรอกครับ ระบบอื่นเจ้งหมดอะถ้า Android ลื่นเท่าไอโฟน
    ผมใช้ Note + Nexus S + Gl Tab 10.1 + S2 + Iphone 4S + Sony Ativce

อยากถาม ตรงๆนะครับว่า

พวกคุณเคยลองอะไรสองรุ่นมาเทียบกันแล้วรึยัง

ผมเทียบด้านกล้อง IPHONE ชนะครับ ^^

แต่ถ้าเล่นเกมส์ผมขอไป ใน GL 10.1 ดีกว่า

เพราะว่าจอใหญ่ ^^ แล้วก็อย่าดราม่าด้วยถ้าไม่รู้จริง

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เอาเเล้ว วุ้ยยยยยยยย ต้มน้ำรออออ ><

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artzaok อ่านกระทู้
    ผมใช้ Note + Nexus S + Gl Tab 10.1 + S2 + Iphone 4S + Sony Ativce

พวกคุณเคยลองอะไรสองรุ่นมาเทียบกันแล้วรึยัง

ผมเทียบด้านกล้อง IPHONE ชนะครับ ^^

แต่ถ้าเล่นเกมส์ผมขอไป ใน GL 10.1 ดีกว่า

เพราะว่าจอใหญ่ ^^ แล้วก็อย่าดราม่าด้วยถ้าไม่รู้จริง
    ไม่ต้องรีบพิมพ์ก็ได้ครับ จริงๆแล้วมันคือ Sony Active นี่นา หรือผมเข้าใจอะไรผิด - -
    จริงๆแล้วถ้าจะบอกว่าเคยเปรียบเทียบก็ยกตัวอย่างมาสัก 2 รุ่นก็ได้ครับ ไม่เห็นจำเป็นต้องยกโขยง มาซะขนาดนี้
    มีเจตนา อะไรอย่างอื่นหรือเปล่าเอ่ย ??

ก็แหม ถามคนนั้น แต่ คนนี้มาตอบ แถมยังบอกมามีหลายเครื่องด้วยแฮะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย solowking2 : 16th March 2012 เมื่อ 18:00

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อวยAndroid เพราะใช้อยู่เครื่องเดียวคับ แฮ่ๆ
    Nexus S

(ต้มน้ำรอออ เหมือนกัน..)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย laphahayo : 16th March 2012 เมื่อ 18:00

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artzaok อ่านกระทู้

ละแน่ใจหรอว่าคุณรู้จิง

ละความลื่นได้กิน S2 ไหม จะเอาไอโฟนมาเทียบ ให้ไอโฟนไป ทำของของเค้าเองทั้งเครื่องก่อนดีกว่าไหม

ละไอที่รู้จิงอะ GL คือไรจ๊ มัน GS นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oLiquiDo : 16th March 2012 เมื่อ 18:06

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    ได้รับคำขอบคุณ: 233

รวยอ่ะนาย แบ่งมาสักเครื่องดิ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    สิ่งเดียวที่ iphone 4s สู้ nexus ได้คือ กล้อง

อย่างอื่นแพ้หมด ไม่เชื่อ search youtubeดู เค้าเทียบกันหลายต่อหลายเจ้า
    SoShi & Sone Are Together Forever

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693

iPhone ทำงี้ได้ป่ะ

NFC IR ?
    ทำได้มั้ยยย ?

ความต่างกัน คงไม่ได้เป็นที่เครื่อง!! มันเป็นที่ความชอบแต่ละคน!

iPhone 4s เครื่องลื่นมาก!! เล่นเกมส์เจ๋งงง?
    แต่ ! แบตหมดไว ! เครื่องร้อนง่าย จอเล็ก ! และ! ไม่เป็น "อิสระ"

เทียบกับ SII สิ ! (เครื่องนอก)
    มี NFC ด้วยย? iPhone มีมั้ยละ? มีจอ Super Amoled ชัดพอๆ iPhone 4 แต่จอไม่ขุ่นเหมือน Retinadisplay !!!
    Apps ! Android เยอะมาก เลือกไม่ถูก !

Android มีให่้เลือก หลายรุ่นไม่เหมือน iPhone

อย่าดราม่ากันเลย! เพราะ มันคงเป็นความชอบของแต่ละคนไม่ได้ คุณมาว่าเค้าห่วยก็ไม่ถูก! ถึงเค้าห่วย ยังขายได้เยอะ มาก ทั้งๆที่ เป็น ระบบที่ห่วยยยก็จิง!!

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Allowed อ่านกระทู้
    iPhone ทำงี้ได้ป่ะ

NFC IR ?
    ทำได้มั้ยยย ?

ความต่างกัน คงไม่ได้เป็นที่เครื่อง!! มันเป็นที่ความชอบแต่ละคน!

iPhone 4s เครื่องลื่นมาก!! เล่นเกมส์เจ๋งงง?
    แต่ ! แบตหมดไว ! เครื่องร้อนง่าย จอเล็ก ! และ! ไม่เป็น "อิสระ"

เทียบกับ SII สิ ! (เครื่องนอก)
    มี NFC ด้วยย? iPhone มีมั้ยละ? มีจอ Super Amoled ชัดพอๆ iPhone 4 แต่จอไม่ขุ่นเหมือน Retinadisplay !!!
    Apps ! Android เยอะมาก เลือกไม่ถูก !

Android มีให่้เลือก หลายรุ่นไม่เหมือน iPhone

อย่าดราม่ากันเลย! เพราะ มันคงเป็นความชอบของแต่ละคนไม่ได้ คุณมาว่าเค้าห่วยก็ไม่ถูก! ถึงเค้าห่วย ยังขายได้เยอะ มาก ทั้งๆที่ เป็น ระบบที่ห่วยยยก็จิง!!
    NFCผมว่าอีกนานนะกว่าจะได้ใช้ = ="
    ยกเว้นว่าจะใช้Beamกันเองระหว่างเครื่อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย laphahayo : 16th March 2012 เมื่อ 18:12

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    5
    เอาง่ายๆ จบนะ มีตังชื้อเครื่องไหนก็ เอาเครื่องนั้น ความพอใจส่วนบุคคล ไม่ได้วัด กันที่ โปรแกรม แต่มัน วัดกันที่ ความชอบ เพราะงั้น ไม่ต้อง ต้นมาม่า ไม่งั้น เดียวจะให้ MOD หิ้ว จบ

ไปทะเลกัน ดีกว่า
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    สวยมากอ่ะ =2= เห็นแล้วอยากได้เลยอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ที่ว่า ห่วย ก็อย่าเอาเครื่องละ 4 พัน 5 พันมาเปรียบกับ IPhone สิครับ เอาเครื่องในระดับเดียวกันสิ = = ...

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    1
    อยากได้โทรสับของsumsung แต่เกมที่อยากเล่นเจือกมีแค่ในiphone

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    น้องชายผมอยู่ม.2ใช้ iPad 2 wi fi+3G 64 gb กับ ipone4s 32 gb ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่า apple ดียังไงน้องผมถึงชอบมากขนาดนี้อ่ะครับ

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    เสร็จแน่ SIII มากลายเป็นเครื่องเล่นเกมของฉันซะเถอะ