ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803

Review: Mass Effect 3 พร้อมเข้าท้าชิง Action RPG แห่งปี!! ศึกสุดท้ายจาก Bioware มหาสงครามพิทักษ์จักรวาล

..::[ Review: Mass Effect 3 ]::..
    พร้อมเข้าท้าชิง Action RPG แห่งปี!! ศึกสุดท้ายจาก Bioware มหาสงครามพิทักษ์จักรวาล

------------------------------------------------------------------------------
    ระบบ Xbox360, PlayStation 3, PC
    เรตเกม ESRB M สำหรับผู้ที่อายุ 17 ปีขึ้นไป

------------------------------------------------------------------------------

ปกติแล้วภาคต่อของเกมชื่อดังมักจะลดทอนความสนุกลง แต่คำนี้คงใช้ไม่ได้กับเกมสงครามจักรวาล Mass Effect
    ที่ในทุกภาคล้วนทวีความสนุกมากขึ้นด้วยเนื้อเรื่องที่เข้มข้นขึ้นตลอดในทุกภาค โดยในภาคนี้ถือเป็นการปิดฉาก
    มหาสงครามกับพวก Reapers ที่คราวนี้เกิดทั่วทั้งจักรวาล

เริ่มเกมมาความมันก็บังเกิด เมื่อโลกของเราถูกรุกรานแบบไม่ให้ตั้งตัวจากพวก Reapers ทำให้พระเอกมาดเข้มอย่าง
    Commander Shepard ต้องรับหน้าที่ในการออกไปรวบรวมเอเลี่ยนทุกเผ่าในจักรวาลเพื่อมารวมพลังสามัคคีกันจัดการ
    กับ Reapers ก่อนที่ทุกอย่างจะสายเกินไป
    และการดำเนินเนื้อเรื่องที่เข้มข้นของเกมนั้นผู้เล่นจะสามารถเลือกตอบคำถาม
    หรือเลือกคำพูดเพื่อเดินเรื่องได้เองตามใจ รวมทั้งการกดปุ่มการกระทำซึ่งเป็นจุดเด่นของเกม Mass Effect มาตั้งแต่ภาคแรก

ในภาคนี้นั้นไม่ธรรมดา เพราะการเลือกตอบคำถามหรือการกระทำของเราอาจส่งผลสะเทือนทั้ง แกแล็คซี่ระดับที่ทำให้บางเผ่าพันธุ์
    อาจต้องสูญหายไป และมันส่งผลกับฉากจบที่ชวนตะลึงด้วย แต่สำหรับผู้ที่ไม่สันทัดเรื่องภาษา หรือขี้เกียจมานั่งเลือกตอบเราก็สามารถ
    ให้เกมดำเนินเนื้อเรื่องให้เองก็ได้ แต่เชื่อได้เลยว่าแฟนๆ Mass Effect คงเลือกแบบเลือกตอบเองดีกว่า นอกจากจะเลือกตอบคำถาม
    ผ่านการใส่คำสั่งแล้วมันยังรองรับการสั่งการด้วยเสียงผ่านกล้อง Kinect บน Xbox360 อีกด้วย
    ซึ่งเอาไว้เลือกคำตอบและสั่งเปลี่ยนปืนได้

โดยระบบการเล่นนอกจากการเดินเรื่องที่เป็นเกมแนว RPG แล้วที่เหลือจะเป็นเกมยิงมุมมองบุคคลที่ 3 แบบมองข้ามไหล่
    และแม้มันจะเป็นลูกผสม แต่ความลื่นไหลในการเล่นก็มีมากขึ้นทั้งการกลิ้งตัวหลบ หรือการหลบเข้าที่กำบัง การกระโดดข้ามสิ่งกีดขวาง
    ที่ทำได้ดีเรียกว่าแทบจะเทียบเท่าเกมยิงเทพๆอย่าง Gear Of War แล้วแถมออกแบบด่านได้ฉลาด มีอะไรให้ประหลาดใจและแทบ
    ไม่ซ้ำกันในแต่ภารกิจ
    ตั้งแต่ฉากอวกาศที่ไร้แรงดึงดูด ฉากสงครามที่มันสะใจ หรือฉากในโลกเสมือนจริงที่ต้องเล่นแบบเกม พัซเซิ่ล
    ก็มีการใส่เข้ามา และมีบางฉากที่มีส่วนคล้ายกับหนังสยองอย่าง Aliens ด้วย จนทำให้แทบไม่มีส่วนไหนของเกมที่น่าเบื่อเลย

ส่วนระบบการอัพเกรดตัวละครยังคงแนวเดิมจากภาคที่แล้วแต่ปรับให้เข้าใจง่ายขึ้น ซึ่งถ้าคุณเบื่อที่ต้องมานั่งอัพเกรดเองยังสามารถ
    เลือกให้เกมอัพค่าพลังแบบอัตโนมัติได้ด้วย ส่วนระบบอาวุธปืนแม้จะดูไม่ได้แตกต่างจากเกมยิงเกมอื่นที่มี ปืนกล,ปืนพก, ปืน shotgun
    ,ปืนสไนเปอร์ และปืนระเบิดแนวจรวด RPG โดยระบบปืนได้ปรับสมดุลมาอย่างดี
    และเรายังสามารถปรับแต่งปืนได้ง่ายดายผ่านการนำ
    อุปกรณ์เสริมมาอัพเกรด รวมทั้งชุดเกราะมีรูปลักษณ์ที่ปรับแต่งได้ง่ายสวยงาม โดยรวมทำให้การปรับแต่งตั้งค่าไม่ได้มีความยุ่งยากเลยแม้แต่น้อย

รวมทั้งระบบการเล่นที่เข้าใจง่าย เพราะมีจุดบอกว่าต้องไปทำอะไรที่ไหนตลอดเกม โดยยังคงเป็นการรับภารกิจสั้นๆในแต่ละสถานที่ทั้งดวงดาว,
    สถานีอวกาศ
    และเรามีอิสระในการเลือกทำได้ตามใจไม่มีใครบังคับ รวมทั้งการเลือกจีบตัวละครในเกมได้ไม่ว่าจะเป็นคนหรือเอเลี่ยน รวมทั้งภาคนี้
    ยังเลือกจีบเพศเดียวกันได้อีกด้วย ตัวเกมมีความยาวประมาณ 15-20 ชั่วโมงในการทำภารกิจหลัก แต่ถ้านั่งเก็บเควสย่อยทั้งหมดแล้วคุณอาจต้อง
    ใช้เวลาท่องอวกาศนานกว่า 40 ชั่วโมง

การท่องจักรวาลในครั้งนี้ ถูกจำลองภาพด้วย Unreal Engine3 ซึ่งมันยังคงทำหน้าที่ได้ดี แถมในภาค 3 ยังเพิ่มความละเอียดคมขึ้นไปอีก
    อีกทั้งคัทซีนในภาคนี้ที่ยิ่งใหญ่อลังการจนนึกว่าดู Starwars ส่วนการแสดงสีหน้าของตัวละครในเกมทำได้ดี
    เพียงแต่อาการโหลดเทกเจอร์
    ไม่ทันหรือเฟรมเรตตก ก็มีให้เห็นบ้างแต่ถือว่าน้อยมากๆ เพลงประกอบเกมก็ยังคงยิ่งใหญ่อลังการตามแนวทางของเกม ที่ผสมผสานธีมแนวเทคโน
    ซึ่งเข้ากันได้ดี และที่พิเศษสุดๆสำหรับภาคนี้เกมได้ใส่โหมดออนไลน์แบบช่วยกันเล่นกับเพื่อนแบบ Co-Op ในชื่อว่า Galaxy at War
    ที่เราต้องจัดการศัตรูตามที่เกมกำหนด
    ซึ่งแม้จะดูเหมือนเป็นของแถมแต่ความสนุกของเกมก็ไม่แพ้เกมยิงเกมอื่น

สรุปแล้วการร่วมทัพไปกับ Commander Shepard เพื่อร่วมปกป้องจักรวาลในครั้งที่ 3 ยังคงความสุดยอด ไม่ว่าจะเป็นแอ็คชั่น
    ที่สนุกเร้าใจบทดราม่าที่เข้มข้น
    และผู้เล่นยังเลือกตอบเพื่อดำเนินเรื่องได้ ซึ่งเมื่อความสุดยอดมารวมกันทำให้มันกลายเป็นหนึ่งใน
    เกมยอดเยี่ยมที่ไม่อยากให้มองข้ามไป และชะตากรรมของจักรวาลจะเป็นอย่างไรก็ขึ้นอยู่กับคุณที่จะเป็นผู้กำหนดได้เองใน
    Mass Effect 3 สุดยอดเกม RPG แห่งปี

ข้อดี : กราฟิกงามๆ, เกมเพลย์ที่ลื่นไหล , โหมดออนไลน์ที่สนุก
    ข้อเสีย : ข่อนข้างคล้ายกับภาคก่อนๆ ไม่มีอะไรแปลกใหม่นัก
    ข้อแนะนำ : หากเป็นคอ RPG สานต่อให้จบตำนานในภาคนี้

---------------  GaMeR UnLeaSheD ---------------
    เครดิต : Manager.com ขอบคุณที่ติดตามครับ by Nuk-Lightning
    Darth.Vader (วงศกร ปฐมชัยวัฒน์)
    สนับสนุน บทความโดย ร้านเกม NADZPROJECT

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ให้คะแนนซะเป็นสุดยอดเกมในตำนานเลย
    จะดูลายเซ็นต์ผมเหรอ........ฝันไปเหอะ

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    หนุกนะผมว่าเกมส์นี้ เล่นแล้วติดเลยอ่ะ แต่เบื่อตรงต้องไปพูดกับคนนั้นคนนี้ (ไม่ได้สปอยนะ 55)

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    เล่นจบไป 3 รอบล่ะกำลังจะจบรอบที่ 4 แล้ว พักก่อน 555+

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    ผมว่าเสียแค่เนื้อเรื่องมันแกว่งๆไปนิด

กับฉากจบ...

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    แน่นอนอยู่แล้ววววว ใครไม่ลอง ไม่รู้หรอก
    (ผมImport ตั้งแต่ภาค 1 เลยแหล่ะ ^.-)

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ฉากจบจะว่าดีไหมก็ใช้ได้นะคับ แต่แบบว่ามันคิดต่อยอดไปได้หลายแบบ

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    2
    สมควรแล้วล่ะ! เจ๋งจริง

ปล.กำลังรอแผ่นจาก PGM

---------------------------------------------------------------

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    9.0 gamespot

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมว่าบทสนทนามันแข็งๆไปหน่อยนะ ไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าไหร่ เข้าใจว่าเวลาอัดคงมีให้ดูแต่สคิปแล้วก็พูดๆรึเปล่า

' тнє.ʟαsт мιɴυтε
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    เดียวต้องหามาเล่นมั่งซะแล้ว
    SNE & IU :') • | Lee Ji Eun FC |•

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    จบรอบแรก ยังได้เกราะ ปืน ไม่ครบเลย T^T

ที่เซงคือ เล่นภารกิจ Geth Dreadnought ดันลืมเก็บปืน Geth Pulse Rifle (ดีที่สุดที่เคยใช้มา) อดอัพเป็นเวล 10 T^T

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    คะแนนเวอร์มาก =='

กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    เป็นผมก็ให้ 10ครับ

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ผมพึ่งเล่นได้ถึงตรงที่อยู่บนยาน normandy แล้วให้เราคุยกับหลายๆคน จนไปถึงตรงที่ต่อยกันกับ James Vegas (หรือเปล่านะ) ทำไมผมเล่นไปๆ มันไม่มีบทหรือคำพูดที่เราต้องพูดเองเลย
    ไม่เหมือนใน walkthrough ที่ดูใน Youtube มีแต่กดคลิกซ้ายหรือขวา ตั้งแต่เล่นมานี่ มีแต่คุยอย่างเดียว คุยกับทุกคน วิ่งทุกซอก มันเลยเบื่อๆอยู่เลย คงได้เวลาใกล้มันส์แล้วสินะ!!!!
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ผมว่าบางจุดเกมมันเผาไปหน่อยนะ พวกกราฟฟิคอ่า อย่างด่านแรกตอนเราออกมาจากตึก จะเจอตัว 2D!!! กำลังเดินอยู่ด้านล่างสุดเป็นตัวเล็กๆ

แถมมันเดินท่าเดียวกันหมด และเป็น 2D!!! แบบว่าตัวแบนๆเห็นด้านเดียวอ่า รู้สึกไม่ประทับใจในจุดนี้เลย ฉากแรกเอฟเฟคน้ำก็แข็งๆนะ ตอนยานมันเดินแล้วน้ำสาดอ่า

ชอบ"วาด"เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,328
    เป็นเกมส์ที่สะเทือนทั้งจักวาลจริงๆ !!

กราฟฟิคไม่สนใจเลยผม เนื้อเรื่องเข้มข้นสุดๆ
    ผีไม่น่ากลัวอย่างที่คิดWhispering///////พูดคุย FACEBOOK

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ตรงกราฟิกไม่น่าได้เต็ม10เลย รายละเอียดทำได้แย่มาก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมเล่นจบไปหนึ่งรอบแล้ว...ฉากจบผมตายหมดเลย...ตายทั้ง Galaxy เลย...ยิงแสงระเบิดผ่าน Mass Relay ส่งต่อกันไประเบิดทั้งจักรวาลเลย...แต่ Joker รอด ขับยาน Normandy หนีไปได้
    แล้วของคนอื่นหละฉากจบเป็นยังไง

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    ตั้งหัวข้อเป็น spoil ด้วยครับ มีพวกไม่มีสมองมาสปอยอีกแล้วเรป บนผมอ่ะ ผมยังเล่นไม่จบเลยคิดเองไม่เป็นไงเนี่ย โชคดีอ่านแว้ปๆละภูมิคุ้มกันมันบอกให้หลบ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    3
    กระทู้สวยมากๆ ครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สมควรได้ 10ตริงๆ เล่นแล้วว ติดด 55

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    โหมดออนไลน์ แบบ TDM ทำไมไม่เอาใส่ละครับ co-op ไปก็งั้น ๆ แหละ

ถ้าเอาใส่ละก็ คนแห่ซื้อตรึมเลยครับ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 882
    ภาค 3 มันกว่า 2 อีกหรอครับ ผมเพิ่งจบภาต 2 เมื่อกี้โคตรมัน
    ใครไม่เคยเล่น mass effect ลองหาเล่นดูครับ รับประกันความมัน

๑๐รักก็คือรัก๐๑
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ภาพสวยจังเลย