ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5

Total War: SHOGUN 2 มหาสงครามแหล่ง ซามูไร ลด 75เปอ 2วันเท่านั้น

Total War: SHOGUN 2
    เกมส์ RTS ตระ กูล Total War ที่ มิอาจพลาดด้วยประการทั้ง ปวง เกมส์ นี้ ผม ขอนำเสนอ ด้วยตนเอง เนื่องจากเป็นเกมส์ ที่ผม รัก และ ชอบ ที่สุด เกมนึง ตั้งแต่ ผม เล่นเกมส์ ออฟไลท์ เลยทีเดียว มีทั้ง โหมด มัลติ
    และ วางแผนรบ หรือตะลุย บู้พร้อม ด้วย คะแนน รีวิว 90/100
    จึงไม่ต้อง สงไส ว่า เกมส์ นี้ควรค่า แก่ การ เล่น เก็บไว้ ประดัน steam คุณ อย่างแน่นอน ลองแล้วจะติดใจ ShuJiSaiKano ขอ คอนเฟริม โดยส่วน ตัวแล้ว ผมมอง ว่า ภาคนี้ อาจจะ สนุกว่า ภาค ใหม่ สะอีก ^^ จึง ต้องรีวิวขนาดนี้เพราะว่า คุณอย่าคิด ว่ามันแค่เกมส์ RTS กระจอกๆ ลองดูซิ แล้วคุณจะเล่น อาทิตย์ เดียว เกือบ 100 ชม แบบ ผม

เรื่องราวของสงครามการต่อสู้ใน Shogun 2 Total War ก็จะเป็นในยุคสมัยปีคริสตศตวรรษที่ 16 หรือก็คือในยุคสมัยสงคราม Sengoku ของญี่ปุ่นนั่นเอง โดยในเกมจะกล่าวถึงสงครามหลังจากยุคสงคราม Onin War ซึ่งในยุคนั้นจะมีโชกุนและไดเมียวชื่อดังของแต่ละแค้วนทั้งหมด 8 คนด้วยกัน ซึ่งผู้เล่นจะต้องเลือกบัญชาการของทัพหนึ่งใน 8 คนนี้แล้วยึกครองแผ่นดินญี่ปุ่นทั้งหมด รวมถึงเมืองเกียวโตให้จงได้

เป็นเวลา 11 ปีหลังจากเกมภาคแรกตอนนี้ก็ได้เวลากลับมาของสุดยอดเกมวางแผนที่ยังตราตรึงอยู่ในใจของแฟนเกมวางแผน Total War SHOGUN 2 ถือว่าเป็นการกลับมาที่ยิ่งใหญ่ซึ่งจะพาพวกเราไปบุกยึดครองประเทศญี่ปุ่นและก้าวขึ้นเป็นผู้ปกครองที่ไม่มีใครกล้าต่อกร

Total War SHOGUN 2 เกมแนววางแผนแบบเทิร์นเบสและฉากต่อสู้เป็นเกมวางแผนแบบเรียลไทม์จะให้ผู้เล่นได้เล่นเป็นขุนศึกผู้ปกครองแคว้นในประเทศญี่ปุ่นในยุคศตวรรษที่ 16 และออกรบในช่วงยุคสงครามโอนินเพื่อก้าวขึ้นเป็นโชกุนผู้ปกครองประเทศ

ตัวเกมได้รับการเปลี่ยนแปลงไปจากเกมก่อนหน้านี้ไม่ว่าจะเป็นรูปลักษณ์ของตัวละครที่เป็นแนวตะวันออกมากยิ่งขึ้น ระบบการรบที่ได้รับการปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้น ยูนิตได้รับการปรับลดเพื่อให้สมดุลยิ่งขึ้น ตัวละครขุนพลหรือฮีโรได้รับการปรับปรุงและเพิ่มระบบค่าประสบการณ์และมีการอับเกรด การรบแบบเรียลไทม์ใช้ AI ของคอมพิวเตอร์ที่ใช้พื้นฐานมาจากตำราพิชัยสงครามของซุนวู

การเล่นในส่วนของเทิร์นเบสเราจะต้องเล่นเป็นหนึ่งไดเมียวผู้ปกครองแคว้นและทำการพัฒนาบ้านเมือง พัฒนาการเกษตร ติดต่อค้าขายโดยกับแคว้นอื่นหรือส่งเรือไปตามเมืองท่าค้าขาย เก็บสะสมเสบียง เกณฑ์ทหารเพื่อเตรียมตัวต่อสู้กับศัตรูที่ต้องการจะมายึดแคว้นของเรา มีระบบการทูตที่ลึกเราสามารถเลือกติดต่อกับแคว้นอื่นได้อย่างหลากหลาย ไม่ว่าจะเป็นการขอติดต่อการค้า การเป็นพันธมิตรหรือการผูกมิตรโดยการแต่งงานหรือการประกาศสงครามก็สามารถที่จะทำได้

ในส่วนของการเคลื่อนพลเพื่อสับเปลี่ยนกำลังพลหรือไปยึดเมืองก็กระทำในส่วนของเทิร์นเบส เรายังสามารถเลือกค้นคว้าความรู้ใหม่ได้ทั้งเส้นทางแห่งบูชิโด(วิถีแห่งนักรบ)หรือเส้นทางแห่งชี่(ปัญญา) ถ้าเน้นในส่วนของบูชิโดก็จะทำให้ทหารของเราแข็งแกร่งและสามารถสร้างยูนิตใหม่หรือมีความสามารถใหม่เพิ่มขึ้น ถ้าเราเน้นในส่วนของทางแห่งชี่ก็จะทำให้เกิดการพัฒนาในด้านเศรษฐกิจ ศาสนา การทูตและสามารถสร้างยูนิตใหม่ได้ด้วย เช่น พระ ผู้ตรวจการ หรือ เกอิชา

ในส่วนของการรบนั้นจะเป็นการเล่นแบบเรียลไทม์ เมื่อเข้าฉากต่อสู้เราจะต้องจัดวางกำลังพลให้เหมาะสมเพื่อต่อกรกับศัตรูที่จะบุกเข้ามา เราต้องใช้ยูนิตที่มีความสามารถทั้งดีและด้อยที่แตกต่างกันให้เป็นประโยชน์ในการเอาชนะศัตรู โบราณว่าไว้ ”น้ำน้อยย่อมแพ้ไฟ” แต่ถ้ายูนิตที่เรามีไม่น้อยจนเกินไปและวางแผนได้ดี น้ำน้อยก็สามารถเอาชนะไฟได้เช่นเดียวกับที่เกิดในเกมนี้

มีหลายสิ่งที่เปลี่ยนแปลงไปอย่างเช่นการรบทางเรือจะเป็นการรบโดยใช้เรือและธนูเป็นหลัก จะไม่มีการใช้ปืนใหญ่บนเรือเหมือนในเกม Empire: Total War การรบทางเรือได้ถูกปรับปรุงให้เล่นได้ง่ายขึ้นและไม่ยุ่งยาก การบุกยึดปราสาทก็เปลี่ยนแปลงไป เราไม่ต้องใช้เครื่องมือทำลายกำแพงเพราะกำแพงปราสาทเป็นแบบลาดชันทำให้ทหารสามารถปืนกำแพงขึ้นไปได้ เรายังสามารถส่งนินจาแอบเข้าไปเปิดประตูปราสาทได้ทำให้การบุกตีปราสาททำได้ง่ายยิ่งขึ้น

ระบบความสามารถของยูนิตฮีโรทำให้เกมการเล่นมีความลึกมากขึ้น ยูนิตขุนพลมีผลกับกำลังใจของทหารที่อยู่ในระยะคำสั่ง นอกจากนี้ยังมีคำสั่งพิเศษที่สามารถใช้ปลุกเร้ากำลังใจระหว่างรบได้ด้วยและตัวยูนิตยังมีการเพิ่มค่าประสบการณ์และมีการอับเกรดความสามารถหลายอย่างที่ใช้ในการรบได้ดีด้วย

นอกจากนี้ยังมียูนิตฮีโรอื่นที่มีประโยชน์ในการวางแผน เช่น ยูนิตพระที่สามารถส่งไปเปลี่ยนแปลงศาสนาหรือยุยงประชาชน ยูนิตผู้ตรวจการที่ใช้สร้างความสงบในเมืองหรือติดสินบนฝ่ายศัตรูได้ ยูนิตนินจาที่ใช้ได้หลากหลายไม่ว่าจะเป็นการก่อวินาศกรรม สังหารบุคคลสำคัญหรือแอบไปเปิดประตูเหมือง ฉากทำงานพลาดของนินจาก็ทำให้ยูนิตนี้กลายเป็นตัวตลกประจำเกมไปเลยแต่ถ้าเราต้องการเน้นสังหารบุคคลสำคัญเราใช้นักฆ่าเกอิชาจะได้ผลดีกว่าถึงแม้ในภาคนี้เธอจะสวยน้อยลงแต่ว่ายังคงเฉียบขาดเหมือนเดิม

เราสามารถเล่นได้ทั้งโหมดแคมเปญและโหมดผู้เล่นหลายคนผ่านระบบ LAN และออนไลน์ ในโหมดแคมเปญนั้นนอกจากจะเล่นวางแผนแล้วเรายังมีภารกิจให้ทำซึ่งจะแตกต่างไปตามแคว้นที่เราเลือกเล่นและถ้าเราสามารถทำตามภารกิจที่กำหนดได้สำเร็จก็จะมีรางวัลตอบแทนหลายอย่างซึ่งเป็นประโยชน์ในการเล่นด้วย

ในโหมดผู้เล่นหลายคนผ่านระบบออนไลน์ของเกมนี้จะให้ผู้เล่นได้สร้างตัวละครของตัวเองเพื่อเข้าไปร่วมเล่น ผู้เล่นสามารถสร้างกองทัพของตัวเอง สามารถเพิ่มระดับค่าประสบการณ์และเพิ่มความสามารถ สามารถเข้าไปร่วมกับแคลนในโหมดออนไลน์ได้ เราเล่นในโหมดแผนที่เพื่อเดินทางไปทั่วเกาะญี่ปุ่นต่อสู้กับศัตรูและเก็บรวบรวมของรางวัลที่ได้จากการต่อสู้ นอกจากโหมดต่อสู้กันแล้วยังมีโหมดเล่นแบบร่วมมือกันกับผู้เล่นคนอื่นอีกด้วย

เกม Total War SHOGUN 2 มีการแสดงผลด้านภาพที่สวยงาม ยูนิตทหารก็ได้รับการปรับปรุงให้มีความแตกต่างกันมากขึ้น แอคชันท่าทางก็ดูสมจริง ฉากของเกมก็ทำได้อย่างสวยงาม เสียงในเกมก็ทำได้ดี มีทั้งเสียงภาษาอังกฤษและบางส่วนก็ใช้เสียงภาษาญี่ปุ่นเพื่อให้อารมณ์ของเกมใกล้เคียงความจริง มีข้อผิดพลาดคอยรบกวนบ้างเช่นบางครั้งทหารก็ยืนนิ่งไม่ทำอะไรหรือแอคชันท่าทางไม่ตรงจังหวะแต่ก็นับว่าเป็นส่วนน้อย น่าเสียดายที่เกมนี้ไม่มีภาษาไทยเหมือนกับในภาคแรก

สำหรับแฟนเกมวางแผนแล้วถือได้ว่าเกมนี้เป็นอีกเกมที่เป็นผลงานระดับยอดเยี่ยมที่ไม่ควรพลาด การเล่นมีความลุ่มลึกและสนุกสนาน เราต้องวางแผนด้านเศรษฐกิจให้สมดุลกับจำนวนทหารไม่เช่นนั้นก็จะเจอกับปัญหาทรัพยากรไม่เพียงพอ แนวการเล่นสามารถทำได้ทั้งแบบบุกตะลุยสู้ตียึดเมืองไปเรื่อยหรือจะเน้นการรบแบบกองโจร ใช้ประโยชน์ทางการทูต ผูกมิตรกับแคว้นอื่น ยุแยงตะแคงรั่วแล้วหาโอกาสบุกยึดเมือง การเล่นแบบเรียลไทม์ก็ต้องเน้นการวางแผนกลยุทธ์ให้ดี ภาพของทหารนับพันเข้าต่อสู้กันเป็นภาพที่สร้างความสะใจได้เป็นอย่างมาก

AI ของฝ่ายศัตรูในเกมนี้ค่อนข้างฉลาดสามารถต่อสู้และกดดันเราได้เป็นอย่างดี ไม่ว่าจะเป็นการส่งทหารหรือยูนิตฮีโรเข้ามาในอาณาเขตของเราเพื่อทำการบ่อนทำลายหรือจะส่งเรือมาปิดท่าเรือและปล้นเส้นทางการค้าของเรา นอกจากนี้ยังมีความสามารถในทางการทูตมันสามารถร่วมมือกับ AI อื่นมาต่อสู้กับเราได้ ดังนั้นเวลาจะประกาศศึกกับใครต้องระวังไว้เพราะเราอาจจะเจอโดนรุมกินโต๊ะได้โดยเฉพาะถ้าเราเลือกเล่นแคว้นที่มีศัตรูอยู่รายรอบ

นอกจากโหมดแคมเปญแล้วโหมดผู้เล่นหลายคนของเกม Total War SHOGUN 2 ก็เป็นอีกหนึ่งโหมดที่เข้ามาเป็นตัวหลักในเกมซีรีส์นี้ เป็นครั้งแรกที่เราสามารถเข้าไปเล่นต่อสู้และรบเคียงบ่าเคียงไหล่กับเพื่อนเพื่อต่อสู้แล้วก็ก้าวขึ้นเป็นผู้นำบนโลกออนไลน์ ถ้าคิดว่าคุณเก่งพอต้องเข้าไปเล่นโหมดผู้เล่นหลายคนผ่านระบบออนไลน์ รับรองได้ว่าดุเดือดแน่นอน
    ภาพ 9
    เสียง 9
    การออกแบบ 9.5
    เกมการเล่น 9.5
    ภาพรวม 9.3

ระบบที่ต้องการสำหรับเกม Total War SHOGUN 2
    ระบบขั้นต่ำ
    ระบบปฏิบัติการ: Windows 7 / Vista / XP
    ซีพียู: 2 GHz Intel Dual Core processor / 2.6 GHz Intel Single Core processor , หรือ AMD ที่มีความสามารถเทียบเท่า (ต้องรองรับ SSE2)
    หน่วยความจำ: 1GB RAM (XP), 2GB RAM (Vista / Windows7)
    การ์ดแสดงผล:ต้องมีหน่วยความจำบนการ์ดแสดงผล 256 MB รองรับ DirectX 9.0c (รองรับ shader model 3)
    DirectX: DirectX 9.0c
    เนื้อที่ว่างฮาร์ดดิสก์: 20GB
    หน้าจอแสดงผล: 1024X768

ระบบที่แนะนำ
    ซีพียู: 2nd Generation Intel⪚ Core i5 processor (หรือดีกว่า), หรือ AMD ที่มีความสามารถเทียบเท่า
    หน่วยความจำ: 2GB RAM (XP), 4GB RAM (Vista / Windows7)
    การ์ดแสดลผล: AMD Radeon HD 5000 และ 6000 ซีรีส์ หรือรุ่นที่มีความสามารถเทียบเท่าและรองรับ DirectX 11
    เนื้อที่ว่างฮาร์ดิสก์: 20GB
    หน้าจอแสดงผล: 1280X1024
    ใช้โปแกรม Steam (Valve Corporation) ผ่านระบบอินเตอร์เน็ตเพื่อทำการยืนยันสิทธิ์และเล่น

สเปคผม E6750 dula core 2.6 RAm 8 GB BUS 1333 GTX 560 ปรับสุดไม่กระตุก ครับ

โดยสรุปแล้วผมคอนเฟริม ภาค ใหม่ที่กำลังจะออกหรือจะสู้ภาคนี้ ปืน ยิง ดาบ มันเกย์ ไป มันต้อง ฟันกันถึงเนื้อถึงหนังสิ ฮ่าๆๆ

สำหรับผู้ที่ไม่มีบัตรกด เอง ผมช่วยได้ ครับ อิอิ

http://store.steampowered.com/app/34330/

ลดถึง 23/3/2555 0.00 เท่านั้น สั่งจองหรือจัดได้ เลย ด้วยราคาเพียง 300 ทรู^^โอน 270 ครับ เกมส์นี้ผมไม่ได้คิดอะไร มาก เพราะอยากให้ทุกคน ลองเล่นกันจริงๆ ใคร สนใจอย่า กรุณา ตัดสินใจ ครับ เกมส์แท้ ดีๆ สนุก ๆผมแนะนำ เอง
    ติดต่อผม ได้ที่
    http://steamcommunity.com/profiles/76561198053129768/
    หรือ
    Shuji-@hotmail.com
    หรือ
    https://www.facebook.com/pages/ShuJi...89864191027277
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shuji : 21st March 2012 เมื่อ 19:09
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 33 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลูกจ้างคุณโฮล์มส์
    บ้านเลขที่ 221 บี ถนนเบเกอร์ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
    กล่าวขอบคุณ
    1,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,112
    พี่ชูได้ที่เนียบเลย ล้อเล่นครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ป.ล เครื่องผมเล่น กระตุกแหลกเลยลองโหลดมาเล่นและแต่สนุกดีนะ
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    ปู่แอบเนียนขายนี่ฝ่า

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    AMD FX เล่นไม่ได้ T^T มาเจิมละกัน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ดันหน่อย หึหึ

EE UP ::14
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    เจิมกันปายยย

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ฮิฮิ ลดได้ลดไปเถอะ ตังไม่มีอยู่ดี
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 315
    พี่ี่ชูจิขายของอีกแล้ววุ้ยยย

GFAQS SyBer2[BB]
    กล่าวขอบคุณ
    4,061
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,269
    ช่วยๆ กันซื้อนะครับ เฮีย เบื่อแกลบ บังคับผม ให้มา ช่วย

ฮ่าๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    มาดันให้พี่สุจิครับ เกมราคาถูก(สำหรับคนสร้างเกมนะ ไม่สำหรับลูกค้ามั้ง 555)
    i5 760 2.80GHz HIS HD 7870 Corsair 4GB Raidmax RX600AF 600Watt

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    น่าสนๆ (เเต่ไม่ซื้อ ผมหมดตูด T^T )

Skrillex !

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    จขกท. ให้มาเจิม~ ซื้อไปละ Shogun 2 + DLC~ คุ้มจริงๆ = =;

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 371
    ดันๆๆๆๆ

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    15
    ไม่ไหวอ่า เล่นแนวนี้ไม่ค่อยได้ รอลอตหน้าแล้วกัน ^^

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    เก็บตังถอยคอมใหม่อยุไม่มีตังเก็บ 5000 เอง - -
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    :sweaไม่ทันแล้วจัดตั้งแต่ปีก่อนแล้วกล่องยังอยู่เลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ได้เรียบร้อย เล่นซะแกลบ เลย

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    270 บาทเกมดีๆถูกๆผ่านสตรีมแต่ปัญหา 3BB ดาวโหลดเต่ามากแต่ไทยก็ 920 ก็แรงมากๆอยู่นะสตรีมคง 100-200 คงไม่ไหวครับ

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    270 บาทเกมดีๆถูกๆผ่านสตรีมแต่ปัญหา 3BB ดาวโหลดเต่ามากแต่ไทยก็ 920 ก็แรงมากๆอยู่นะสตรีมคง 100-200 คงไม่ไหวครับ
    ผมก็โหลดเรื่อยๆครับยังไงมันก็ไม่หลุด เอแต่ท่า ตี 1-2 ผมก็ 1mb + ตลอดนะ
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    5
    ฮาาาา เดี่ยว DLC มันก็ออกมาเก็บตังต์
    MeltDown

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    core i 5 2400+gtx 560+ram 4 gb เล่นลื่นอ่ะเปล่าครับเห็นบอกว่า core i 5 หรือสูงกว่า

กล่าวขอบคุณ
    434
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,148
    ได้ค่าโฆษณาเท่าไหร่ครับ

ผมล้อเล่นน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,798
    ได้รับคำขอบคุณ: 307
    เง้อ มาเองเลยทีเดียว

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ใครที่คิดจะซื้อรีบซื้อน๊าา ไม่ผิดหวังแน่นอน ผมก็ซื้อแล้ว~ +DLC 20 GB //นั่งรอเล่นอย่างใจจด ใจจ่อ

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.