ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ผมปวดฟันคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313

ผมปวดฟันคับ

คือฟันกรามของผมนั้น ผุ คือ ฟันมันเป็นรูอะคับ ช่วงแรกก็ไม่ได้รู้สึกอะไร

แล้วทีนี้อยู่ดีๆมันก็ปวดขึ้นมา ปวดมากๆ ปวดจนอยากจะเอามือดึงฟันออกมาเลย

พอไปหาหมอ มันบอกว่า รอให้หายปวดก่อนค่อยมา

แล้วมันทำยังไงถึงจะหายปวดอะคับ ผมปวดมาเป็นปีแล้ว ทรมาณมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ซื้อที่อุด ฟันมาใช้จิคับ ช่วยได้เยอะเลย ถ้าไม่หายก็ไปหาหมอให้ถอนออกเลยคับ

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ทำไมหมอพูดหย่างนั้น หมอสิที่เป็นคนที่จะทำให้มันหายปวดได้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    ‘ T]-[4!L4ND ♥——
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมก็เคยเป็นนะ ตอนนี้ก็ปล่อยมันทิ้งไว้ยังงี้แหละ ไม่ค่อยมีอาการกำเริบเท่าไหร่ ที่สำคัญอย่าใช้ลมดูดฟันที่ปวดนะ เพราะจะทำให้ปวดขึ้นมากๆ
    เวลากินอาหารก็อย่าเคี้ยวข้างที่ไม่ถนัด แต่ยังไงถ้าหายปวดแล้วก็ไปหาหมอเลยครับ ดีที่สุด
    ‘ !MMORT4lz ♥—

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 907
    หมอที่ใหนครับเนี่ย ทำไมไม่บอกอะไรหรือให้ยา ช่วยเลย
    แนะนำไปซื้อยาแก้ปวดครับ ที่ร้านยา (ไม่ใช่พาราเซตามอล) กับ ยาอุดฟันแก้ปวด ยี่ห้อ m16 มาใช้ แล้วไปหาหมอ เปลี่ยนร้านหมอด้วยนะครับ

Download rom Game Ps1 Free !
    Click

ฝากเพื่อนๆ คลิกเข้าไปดูบล็อคของผมกันบ้างครับ ขอบคุณครับ
    มีปัญหาเรื่องเกมส์ พูดคุย หรือ ปัญหาในกระทู้ เข้ามาโพสในเฟซผมได้เลยนะครับ ฝากเพื่อนๆ เข้าไป กด Like หน่อย^ ^
    Facebook

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ปวดฟันมีอยู่ 2 ทางให้เลือกครับ
    1.ถอนฟัน ข้อดีคือ ไม่เสียตังค์ ข้อเสียคือ ฟันจะหายไปต้องได้ใส่ฟันปลอม
    2.รักษารากฟัน ข้อดีคือ ฟันเราจะยังอยู่เหมือนเดิม ข้อเสียคือ เสียตังค์พอสมควรซี่นึงก็ 2900 บาท ไม่รวมค่าทำครอบฟันนะ
    เเต่ถ้าจะทำครอบฟันด้วยก็ประมาณเกือบ 8000 มั่ง ถ้าผมจำไม่ผิดนะ

คนไหนปวดฟันเเล้วรีบไปหาหมอกันนะครับไม่งั้นบวมถึงคอเเน่ผมไม่ได้พูดเล่นนะครับ
    ผมช่วยหมอเคยเจอมาเเล้วบวมใหญ่มากเลยอาจถึงขั้นเสียชีวิตได้ถ้าปล่อยไว้นานมาก
    ตอนเจอะหนองออกล้างหนองออกผมเเทบหายใจไม่ออกกับกลิ่นหนองนี่ล่ะ สุดยอดเลย

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ที่หมอบอกหายปวดแล้วค่อยมาใหม่ เพราะฟันกรามมีรากลึก

ถึงจะฉีดยาชาไปก็ยังเจ็บอยู่เจ็บมากด้วยครับ เพราะปวดอยู่มาถอนยิงปวดขึ้นอีก

เพราะมันเกี่ยวกับเส้นประสาทไรสักอย่างผมก็จำไม่ได้ละเพราะมันอันตราย

เข้าเลยไม่ให้ถอน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: