ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166

ช่วยเลือกหอพักทีครับ อาจยาวหน่อยแต่ขอคำปรึกษาทีครับ ถือว่าช่วยๆ กัน T^T

อยู่มหาลัยครับ เทอมหน้าจะขึ้นปี 2
    -ต้องการความเป็นส่วนตัวสูง , เงียบสงบ , นอนแล้วหลับ
    -ต้องการอากาศที่ไม่ร้อนมากจนเกินไป(ใจจริงก็อยากแอร์น่ะแหละ แต่มันแพงใช่ป่าวT^T)
    -ต้องการเนต

***ถ้าไม่รีบจองตอนนี้โผล่มาเทิมหน้า แน่นอนว่าเต็ม*** ไม่รู้จะเอายังไงดีอ่ะครับ

ทั้งคู่
    ไม่มีแอร์

หอแรก หอถัดมา
    3 ชั้นตึกระโอ่อ่า ได้อยู่ชั้น 3 มีชั้นเดียว (เหมือนตอนนี้ผมก็อยู่แบบนี้)

ห้องกว้างใหญ่เกินกว่าจะอยู่ได้เพียงคนเดียว ห้องจะ = 1 ใน 3 ของหอแรก (เพียงพอสำหรับคนๆเดียว)

อากาศตอนแรกเข้าไปดูชั้น 1 อืม... มันก็อุ่นๆเกือบจะเย็นนะ เพื่อนบอกถ้าหน้าร้อนก็ร้อน ผมก็ได้ไปดู 2 ทีอืม มันก็พอๆ กับที่อยู่ปัจจุบันนิหว่าแต่อาจจะมากกว่าเล็กน้อย

เนตมี ไม่รู้ว่าแรงหรือป่าว แต่เจ้าของคุยว่าไม่มีใครบ่นว่าช้า เพื่อนบอกว่าเน็ตเร็ว 10 เมก

สถานที่ ห้องไกลผับ/ชุมชน เงียบสงบ ตรงใจ สถานที่ ห่างจากผับประมาณ 200m แต่เป็นซอยเข้าไปลึกๆ เพื่อนบอกเสียงไม่ดัง

ตอนดึกจะมียามเฝ้าลานจอดรถ ไม่มีอ่ะยาม มีแต่หมา ถ้าคนแปลกหน้ามา หมาจะเห่า

มีกล้องติดเต็มไปหมด ไม่มีกล้องนะ

มีการรูดเข้าประตูด้วย key card key card ก็ไม่มี

รายเดือน 2500 รายเดือน 1780 (? ผมถามเค้าทำไมถูกจัง เค้าบอกพี่เปิดมาก่อน แล้วอีกอย่างห้องมันเล็กมั้ง มีแค่ เตียง ตู้ ห้องน้ำ)

ค่าน้ำค่าไฟ น้ำ 6 ไฟ 7 มั้งไม่ในใจ ค่าน้ำค่าไฟ ไฟ6 น้ำ 7 เพื่อนบอก ตกเดือนละ 300

เตียงแบบไม้ใหญ่ๆ ห้องน้ำในตัว(ข้างนอก) มีแต่เตียงที่เป็นฟูกใหญ่ๆ
    ตู้เสื้อผ้าไม้ปกติธรรมดา ตู้เสื้อผ้าเป็นไม้ธรรมดาเช่นกัน

เสียค่าจองห้องไปแล้ว 500.- ยังไม่เสียค่าจองห้อง 1000.-

เอ่อ แล้ว อย่างเพื่อนๆ เนี่ยครับ มีใครกำลังขึ้นปี2/หรือ3 4 มั้ยอะไรยังงี้
    ผมคนโลกส่วนตัวสูงน่ะครับ ชอบอยู่คนเดียว แต่ก็ไม่ได้โรคจิตอะไรขนาดนั้น

ผมก็กะแล้วแหละว่าเออ เราอยู่หอนอก มีสาขามีเพื่อนแล้วก็คงจะมีคนมาเล่นกะเราบ้างอะไรบ้าง มีเพื่อนมีช่วยกัน Dota มั่งไรมั่ง
    แต่ผมก็ต้องนอนหลับ งืม.... ไม่รุจะว่ายังไงและ ขอความคิดเห็นด้วยละกันครับ ขอบคุณครับ

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    หายาก 555 เพราะ Option เยอะ
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

' Far Away ' I'm So Far '
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,245
    เป็นผม ผมเอาห้องแรกนะ 555. ไม่รู้ให้เลือกหรือเปล่า .