ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 254

ถามเรื่อง skyrim อะคับช่วยตอบที่

อยากถามว่า ไอท่า Fus Ro Dah มันต้องอัพสกิลสายไหนอะคับ

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    มันก็ได้มา ตั้งแต่ช่วงแรกๆ ตอนรับพลังที่ผาหินแล้วหันหลังไปจอผีตัวนึงก็ฆ่ามันเสร็จ อะ พอจากนั้นก็ ทำเควสไปเรื่อยๆ จะมีเควสให้ไป บนภูเขาสูง (ไม่ทราบว่าชื่ออะไร ) จะเป็นคล้ายสำนักสงฆ์ แล้วก็ไปเรียนวิชา ไอ้ Fus Ro Dah นี่แหละ มี3ขั้น เรียนจนจบ ทั้ง3ขั้น

ปล. อ่านแล้วคง งง นะ

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 254
    555 งง มากคับ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ก็ไม่ต้องอัพครับ มาแรกเราจะมีแค่ขั้น 1 Fus แล้วอย่างที่ข้างบนว่า เด๋วจะมีเควสให้ไปเรียน
    จนถึงขั้น 3 เป็น Fus Ro Dah ส่วนที่คุณถามว่าต้องอัพสกิลไร ขอเดาว่าคุณกดเลือกใช้ไม่เป็นใช่ไหม
    หรือได้ก็ได้ กด Z ใช้ อ่อ กดตัว P เลือกสกิลที่จะใช้ หา Fus Ro Dah นั่นแหละใช้ได้ละ
    ถ้ามีแค่ Fus แสดงว่าคุณยังไม่ถึงเควส ที่ใช้เรียน Fus Ro Dah

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    Fus Ro Dah เป็นเควสหลักครับ เล่นเนื้อเรื่องไปเดี๋ยวก็ได้เองทั้ง3เลเวล

เสพติด Anime ขั้นงอมแงม
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ทำตามเควสที่ให้มาแต่แรกครับ เควสที่ให้เราไป river wood กับไป white run แหละแล้วพอเราไปถึง white run แล้วเค้าจะให้เราไปลงดันเจี้ยนที่นึงก่อน พอลงไปแล้วกลับขึ้นมาพร้อมกับของที่เค้าให้ไปเอาแล้ว ก็กลับมายัง white run แล้วเราก็จะได้ข่าวว่าเมืองถูกโจมตีโดยมังกร ตามทหารไปเรื่อยๆ แล้วจะเจอกับจุดที่มังกรถล่ม ให้พยายามสู้กับมังกรไปเรื่อยๆ จากนั้น พอมังกรตาย เราก็ต้องไปดูดวิญญาณ มันอีก (อย่าลืมเก็บกระดูกด้วยเน้อ ขายแพงดีเหมือนกัน) แล้วเราก็จะได้พลัง shout แรกมา (ชื่ออะไรจำไม่ได้ แต่ไม่ใช่ fus ro dah) ซึ่งขั้นแรกเราจะสามารถ Fus ได้ก่อน พอเราสามารถ shout ขั้นแรกได้แล้วก็ไปหา jarl ของ white run ตรงนี้เราจะได้ขวานใหม่ด้วย (ขวานน้ำแข็งมั้งครับถ้าจำไม่ผิด) แล้วเค้าจะให้เราไปฝึกวิชากับอาจารย์ อะไรไม่รู้ - -** ตามแมพไปเรื่อยๆ (หลังจากที่เราได้ขวานมาแล้ว เราจะได้ lydia (มั้ง) มาเป็นเพื่อนร่วมทางอีกด้วย) ขั้นแรกของการฝึกเราจะได้ Ro กับ woal (<--- อันนี้ไว้ Dash สั้นๆ แต่เร็ว) อาจาร์ยทั้งหลายแหล่ก็จะให้เราไปลงดัน - -* อีกแล้ว ให้เราไปทำเควสลงดันนี้ แล้วจะได้เควสติดมาอีก - -* ในการลงดันที่อาจารย์ให้เราต้องไปเอาของบางอย่ามาให้ แต่ สิ่งๆนั้นถูก ชิง(ฉก)ไปซะแล้ว ทิ้งไว้เพียงจดหมายเท่านั้น หลังจากที่ออกจากดันมาได้ ให้เราไป River wood ไปหาผู้หญิงนางนึง (น่าจะอยู่ใน inn) แล้วก็จะต้องตามเธอไปในที่(ไหนไม่รู้แต่เดินไกลมาก และ monster กับ bandit ระหว่างทางเยอะเช่นกัน)ลับ แล้วเราจะเจอกับมังกร 2 ตัว **อย่างเพิ่งบวก เพราะ****เก่ง** ให้รออีกตัวบินไปแล้วก็ Spatan! เลยแล้วเธอก็จะรู้ว่าเราคือ Dragon born ตัวจริง ให้เรา fast travel ไปหาอาจารย์เพื่อจบคอส การศึกษาพร้อมรับปริญาบัตร (ถุ้ย) พอเควสจบแล้วเราก็ได้ Dah มาครับ

*Tips
    Q:Fus ro Dah หรือ Shout เสีย mana เท่าไหร
    A: ไม่เสียครับ แต่จะเป็น cool down เอง
    ----
    Q:มังกรฆ่ายากไหม?
    A:แล้วแต่ระดับความยากครับ
    ----
    Q:ติดประตูอยู่ในดันแรก ที่ได้มาจาก quest jarl whit run อ่า ทำไง
    A:ตามทางที่เล่นครับจะมี bandit ถูก****มุมจับอยู่ ให้ฆ่า และเอาของในตัวไป (ที่ไม่ใช่เกราะ กับอาวุธ)
    ----
    Q:Spatan คืออะไร
    A:ก็บวกไงครับ - -**
    ----
    Q:Fus ro dah cooldown เท่าไหร
    A:แบ่งเป็น 3 ระดับครับ Fus , Fus Ro , Fus Ro Dah cooldown ต่างกันครับ
    ----
    Q:ฯลฯ
    A:ลองโพสไว้ครับ เพื่อตอบได้ =w=
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gog_2944 : 23rd March 2012 เมื่อ 01:49

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Fus Ro Dah มันคือการตะโกนครับ หรือการปล่อยพลังในรูปแบบการตะโกนครับ ซึ่งการตะโกนมี 20 ชนิด เช่น Fus Ro Dah = ปล่อยหลังทำให้ศัตรู กระเด็น อ่านเพิ่มเติม

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    fus ro dah เป็นสกิล shout(ตะโกน) ไม่เกี่ยวกับสายใดใดทั้งสิ้น

shout แต่ละอันจะมีสามคำ สามารถเรียนรู้ได้ตามกำแพงจารึก ตามดันเจี้ยน

การจะเรียนสกิล shout ต้องมี dragon soul อย่างน้อยหนึ่งแต้ม หาได้จาก การฆ่ามังกร

เมื่อเรียนรู้คำมาแล้ว แต่ยังไม่ได้ใช้ dragon soul ก็จะใช้สกิลนั้นไม่ได้ (เวลาเปิดไปที่หน้าจอสกิล shout ตัวอักษรภาษามังกรจะเป็นสีเทา มืด ๆ)

ให้กด r เพื่อเอา dragon soul มาเรียน คำนั้น ๆ จึงจะใช้ได้

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    Fus : ทำศัตรู งง งวย , Fus Ro : ทำใหศัตรู ล้ม , Fus Ro Dah : ปลิว !!!!

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: