ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166

[มอไซ] ใครรู้เรื่อง "จุ๊มลมยาง" บ้าง แล้วก็การสับเกียร์ลงตอนลง ลูกระนาดมั่งครับ

รถผม wave 125i
    ในหนังสือคู่มือบอก ลมยางควร หน้า 33 หลัง 36

แต่ในโฆษณาที่ผมสมใจ มีให้แค่ 30 32 34 40 >>>>>>>> http://www.thaimazda3.com/forum/inde...howtopic=22504
    ของเค้าแบบ อัตโนมัติน่ะ
    ถ้าผมเลือก ใส่หน้า 32 หลัง 34 มันจะมีผลข้างเคียงมั้ย ???

หรือผมจะซื้อที่วัดมาต่างหากเลย
    ก็อยากประหยัดน้ำมันมากขึ้นน่ะครับ เลยว่าจะซื้อ ปกติ ไม่ใช่คนใส่ใจลมยางหรอกครับ ยางไม่อ่อนไม่เติมประมาณนนั้น

อืม

ตอนจะถึง หลังเต่า/ลูกระนาด ลดความเร็ว+ลดเกียร์ลงกันมั่งไหมครับ
    ผม สับเอาๆ เลย ลงที่ ไม่ต่ำกว่า 2 ถ้านิ่งมากๆ ผมใส่เหลือ 1 เลย >.< มันจะมีผลอะไรไหมอ่ะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    ผมใส่หน้า 32 หลัง 34 ,,, แหม่เจอลูกระนาดคงบิดใส่มั้งครับบบบ !!! ผมถ้ามาจากเกียร์3ก็ถอนลง1แล้วก็เลี้ยงรอบด้วย ๆ เดี๋ยวคนหลังจะไหลมาทันเรา

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    ผมเคยใส่แต่แบบสีเขียว/เหลือง/แดง(ตามลม) แต่ข้อเสีย*** ต้องหมุนให้แน่นมากๆ เพราะมันถ่ายลมออก- -* (ซึ่งไม่ถูกกับผมเพราะผมชอบใส่แน่นปึีกเลี้ยวสนุก~)

FUCK DA SHIT !!
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ถอนยันเกียร์หนึ่ง และ บิดเต็มข้อ //ฟิ้ววว

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    เรื่องยางสำหรับผมถือว่าไร้สาระมากที่จะต้องเสียเงินถึงขนาดนั้น รถผมก็เวฟ 125I ตัวหัวฉีด เติมไม่ต้องให้เป๊ะหรอก แค่เอาให้มันไม่อ่อนก็พอ เติมแข็งๆก็จุกเวลากระแทก เพราะมันไม่ยืดหยุน เอาพอดีละกัน
    ส่วนขึ้น-ลงระนาด บางทีอยู่3ก็ไม่ลงนะ บิดต่อ เย่อเกียร์เพิ่มรอบทีหลัง 55 แต่ถ้าอยากปรกติก็ เกียร์2 เบสิกสุด เกียร์1มันกระชากไป (ถ้ามาช้าๆก็พอok แต่ดูคันหลังด้วยนะจู่ๆสับ1ซวยเลย) แต่ผมคิดว่าไอการที่ยางอ่อน แล้วขับมันคงไม่เปลื้องน้ำมันขนาด เย่อเกียร์หรอกมั้งครับ

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ของผมเกียร์ 1 ตลอดนะเวลาเจอทางขึ้น แล้วก็

"แสปร๊ชชชชชชชชชชชชชช์"
    Only one thing I want.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    ซื้อที่วัดลมอันละไม่ถึงร้อยก็ได้มั้ง - - เวลาเติมก็ไปเติมปั้มเอาเค้ามีที่วัดให้
    เติมลมเเข็งไปก็เกาะถนนไม่ดี เติมอ่อนไปก็ย้วย CBRผมยังเติม 29/33 เอง
    เชนเกียก็ลงไปซักเกีย 2 เเรงมันก็เหลือๆเเล้ว