ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

?
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,182

ยานอวกาศขนาดยักษ์ กำลังทำอะไรบางอย่างกับดวงอาทิตย์ (เพิ่มเติมคลิป ที่ดูแล้วต้องขนลุก)

ภาพจากคลิป วิดิโอ ถูกอัปโหลด ลงบน Youtube เมื่อวันที่ 11 มีนาคม 2012

เป็นปริศนามานานแสน กับหลายคลิป ที่เผยให้เห็นวัตถุ ขนาดยักษ์ โคจร รอบดวงอาทิตย์
    หรือ เคลื่อนที่ไปยังดวง อาทิตย์

หลายๆคนและผมเอง อาจสงสัยมานาน ว่าทำไม เจ้า วัตถุขนาดใหญ่รูปร่างแปลกเหล่านี้ ทำไมต้องเคลื่อนที่ และโคจร รอบๆ ดวงอาทิตย์ ทั้งๆที่ความร้อน รังสีและแรงดึงดูด อาจทำให้พวกมันกลายเป็นจุล ในพริบตา

แต่จากภาพข้างล่าง นี้ แสดงให้เห็นว่า วัตถุเหล่านั้น พิษภัยจากอาทิย์ ไม่มีผลกระทบกระเทือนเอาเสียเลยและมิหนำซ้ำ กำลัง ทำอะไรบางอย่าง กับดวงอาทิตย์ เสียอีก

จากภาพ ในคลิป เผยให้เห็น วัตถุครึ่งวงกลมในเงาสีดำ จากกล้องที่สายตาคนเราจะมองเห็นได้
    ภาพจริงคงจะมองไม่เห็นอะไรเลย สว่างจ้าไปหมด และสิ่งนั้นกำลังยื่นท่อ หรือ อะไรบางอย่างไปยังพิ้นผิวดวงอาทิตย์

เมื่อเทียบกับโลกแล้ว สิ่งนี้มีขนาดใหญ่โต มโหลาฬ มากว่าโลกหลายเท่าเลยทีเดียว

จากข้อสันนิษฐานของผม คลิปนี้อาจจะ หลุด เล็ดลอด ออจมาจากทาง นาซ่า
    เพราะโดย ปกติแล้ว เมื่อมีสิ่งผิดปกติ หรือ คล้าย วัตถุ อะไรรอบดวงอาทิย์ หรือในอวกาศ
    นาซ่า มักจะบอกว่าเกิดจากความผิด ปกติของกล้องเสมอ...(แบบน้ำขุ่นๆ)

ผมลองปรับแสง ดูได้ภาพตามที่เห็นครับ มันค่อน ข้างชัดเจนเลยทีเดียว
    เจ้าสิ่งนี้กำลัง ดูดพลังงาน จากดวงอาทิตย์

และเมื่อดูจากในคลิป เจ้าวัตถุนี้ไม่สะทบสะท้านใดๆ เมื่อเกิด โซลาร์แฟลร์ <SolarFlares>
    (ลองคิดเล่นๆนะ...ถ้าเจ้าสิ่งนี่มารุนรานโลก จะเกิดอะไรขึ้น อาวุธนิวเคลียร์ ก็ไม่ระคายเคือง)

คลิปเพิ่มเติมครับ....

เจ้าสิ่งนี้เมื่อดูดพลังงาน จากดวงอาทิตย์เสร็จ มันก็ปริตัว พุ่งออกดวงอาทิย์อย่างรวดเร็ว จนไม่อยากจะเชื่อ ผิวดวงอาทิตย์ถึงกับปั่นป่วนเลยทีเดียว....
    (ดูแล้วขนลุกเลย เมื่อดูจากขนาด และการเคลื่อนที่ที่รวดเร็ว อย่างกะแมงกะพรุน)

RISE
    อยู่ในใจพวกเธอหลายคนไปแล้ว
    กล่าวขอบคุณ
    940
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    สงสัยแวะมาเติมน้ำมัน

Thrash Till Death!
    กล่าวขอบคุณ
    446
    ได้รับคำขอบคุณ: 729
    ****!!!!!! แมงกระพรุนดำบุกโลก

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    มันมีขนาดที่ใหญ่กว่าโลก แล้วแถมมันหน้าจะยังสามารถดูดพลังงานจากดวงอาทิตย์มาใช้
    แล้วที่สำคัญดวงอาทิตย์แรงดึงดูดมันมากขนาดไหน มันยังลอยออกไปได้แบบสบายๆ

คิดแล้วสยองถ้ามันบินผ่านโลกมา
    แต่ก็นะมันทำได้ขนาดนั้นมันจะสนใจดาวโลกไปทำไม เพราะขนาดของมันก็ใหญ่กว่าโลกสะอีก >.<

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zodong อ่านกระทู้
    มันกะลางจะทำอารายหว่าาาาา????
    เชื่อผมเถอะครับใช่ภาษาให้ถูกต้องมันจะดูน่ารักกว่าใช้ภาษาแบบนี้แน่นอนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Icescorpio : 25th March 2012 เมื่อ 13:03

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สังคมแห่งการแบ่งปัน ^^
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    มันกะลางจะทำอารายหว่าาาาา????

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    The reaper ป่าวเนี่ย(ล้อเล่นนะ)

กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ดีแล้วโลกจะได้ร้อนน้อยลง

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 600
    เรียกเหล่าูผู้ใส่ Nano Suit มาเครียล์สิครับ

TheSunlightHurtMyEyes

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 847
    น่าจะเลิกทำเกมส์ทำซอฟแวร์ทำของเล่นจุกจิกมาช่วยกันออกแบบ ทำฐานป้องกันดีกว่าอนาคตไม่รู้โลกจะเจออะไรบ้าง อย่างกับในหนังเลยแหะ เจออะไรแปลกๆ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ผมว่า ลอง สื่อสารกลับพวกเค้าดีๆๆ ยืม เทคโนโลยี เค้ามาใช่ ก็โอเคดีนะครับ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    ไม่ได้จะอะไรนะ แต่มันเหมือนทำ CG เลย ทั้งพระอาทิตย์และตัวอะไรนั้นด้วย ไม่ค่อยเนียน

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    มันอาจจะเป็นของปลอมก็ได้

แต่ถ้าเป็นจริงก็สยองไปอีกแบบ

ตัวเบ่อเริ่มขนาดนั้นทำลายโลกสบายเลยนะนั่น

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ElFz อ่านกระทู้
    เรียกเหล่าูผู้ใส่ Nano Suit มาเครียล์สิครับ

เจอเหล่าทหาร Nano Suit นี่ถึงกับจบกันเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    มันอาจจะเป็นของปลอมก็ได้

แต่ถ้าเป็นจริงก็สยองไปอีกแบบ

ตัวเบ่อเริ่มขนาดนั้นทำลายโลกสบายเลยนะนั่น
    ถ้า Nano suit เอาไม่อยู่ละ.....

เห็นทีคงต้อง...ถอดเกราะ

Ya rai na ka !!!!!

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    Blog Entries
    12
    คิดว่ามีกลุมทำขึ้นมาแล้ว อะๆๆๆไรๆๆๆ ก็อ้างแต่ นาซ่า หลุดๆๆ แบบบนี้อยู่เรื่อยเลยอ่ะครับ จนทุกคนคิดว่ามันคือจริง แต่จริงๆแล้วยังไม่มีใครรู้คับ
    อาจจะสร้างกระแสก้ได้นะคับ รอดูต่อไป

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    มันกำลังจะมา มันกำลังจะมา มันกำลังจะมา...

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SaruDoki อ่านกระทู้
    ดีแล้วโลกจะได้ร้อนน้อยลง
    เอ่.. แต่ถ้ามันกลับกลายว่าทำให้โลกร้อนกว่าเดิมล่ะ..

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    เฟคป่าวอ่ะ แต่ถ้าจริงก็น่ากลัวอ่า

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    มันหิวข้าวครับ เห็นดวงอาทิตย์น่าอร่อยเลยแวะซะหน่อย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    1
    ผมว่า อาจจะทำขึ้นก็ได้นะครับ แต่ดวงอาทิตย์ น่าจะเป็นของจริง ช่างมันเถอะครับ- -*

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386

เราต้องให้เขาช่วยเหลือแล้ว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    ผมถามจริงๆเหอะ(ตอบแบบใช้สมองนะ ไม่ใช่เล่นไปหมด) ในดวงอาทิตย์มันพลังงานอะไรบ้าง มันก็มีแค่ความร้อนไม่ใช่เหรอ

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ดวงอาทิตย์ของจักรวาลเขาคงกำลังจะหมดการปล่อยกำลังแสง เลยมุ่งมาหาดวงอาทิตย์จักรวาลของเรา
    เพื่อมาดูดพลังงานดวงอาทิตย์ของเราที่มีกำลังใช้งานได้อีกหลายพันปี โดยยานดูดของเขาสามารถทนความร้อนได้สูงถึง แสนองศา และเทคโนโลยีการเคลื่นที่มีกำลังมหาศาล
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YAKUZA อ่านกระทู้
    ผมถามจริงๆเหอะ(ตอบแบบใช้สมองนะ ไม่ใช่เล่นไปหมด) ในดวงอาทิตย์มันพลังงานอะไรบ้าง มันก็มีแค่ความร้อนไม่ใช่เหรอ
    อันนี้เดานะครับ...

ในดวงอาทิตย์อาจจะมีพลังงานบางอย่างที่เป็นต้นกำเนิดพลังงานความร้อนก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    น่าสนใจแหะ มันยิงมาตูมเดียว โลกคงแหลกสลายไปในพริบตา
    555+ ก็ยานใหญ่มันใหญ่กว่าโลกไม่ใช่เหรอ