ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 279

[ PSP ] FINAL FANTASY TYPE - 0 [ MEDIAFIRE/ 2 ISO/ 3.28 GB ]

[ PSP ] FINAL FANTASY TYPE - 0 [ MEDIAFIRE/ 2 ISO/ 3.28 GB ]

รายละเอียด
    ตัวละครหลัก 12 คนแรกเท่าที่เปิดเผยมาแล้วก็มี Cinque Seven Eight Nine Trey Jack Queen แล้วล่าสุดก็มีการเปิดเผยตัวละครที่ 13-14 ที่ชื่อ Rem และ Machina ซึ่ง 2 คนหลังนี้อาจไม่ใช่คนที่มีบทบาทสำคัญในมุมมองของประวัติศาสตร์ แต่ก็ถือเป็นตัวละครหลักของเรื่องเช่นกัน
    - เกมนี้ยังคงมีระบบ EXP และ Level แถมตัวละครยังแข็งแกร่งขึ้นได้จากการสวมใส่เครื่องประดับและติดตั้งอบิลิตี้ต่างๆ และเนื่องจากเกมนี้จะเน้นไปที่การต่อสู้ด้วยเวทมนต์เป็นสำึคัญ การใช้เวทมนต์ขั้นสูงจึงแตกต่างจาก FF ภาคอื่นๆ อย่างเช่นในการใช้เวทไฟ หากกดปุ่มค้างไว้ก็จะเป็นการร่าย ไฟร่า และ ไฟราก้า หากปรับแต่งเวทเหล่านี้มาให้ดีแล้ว เวลาที่ใช้ในการร่ายเวทขั้นสูงก็จะลดลงมาเรื่อยๆ และยังทำให้ลูกบอลไฟที่พุ่งออกไปมีความเร็วและแรงมากขึ้น
    - ในโลกของ Type-0 การใช้เวทมนต์จะเป็นเรื่องปกติธรรมดาดั่งการใช้อาวุธ มนต์อสูรเองก็เช่นกัน มีใช้กันเต็มไปหมด อย่างบาฮามุทก็จะมีด้วยกันหลายตัว หากบาฮามุทถูกฆ่าไปสักตัว เราก็อัญเชิญบาฮามุทตัวใหม่มาได้
    - ก่อนจะออกไปรบ เราสามารถเลือกได้ว่าจะพาอสูรไหนไปด้วย แต่ในช่วงต้นเกมจะมีอสูรให้เลือกไม่เยอะ เมื่อเราเรียกอสูรออกมาแล้ว ก็จะได้บังคับมันด้วย คุณทาบาตะบอกว่ามนต์อสูรนั้นทรงพลัง และการบังคับมันก็ให้ความรู้สึกดี ทว่าพวกมันจะปรากฏตัวออกมาแค่ชั่วระยะเวลาหนึ่งเท่านั้น
    - จากที่อธิบายไปแล้วผ่านทางนิตยสารเดนเกคิ เวลาเล่นมัลติเพลเยอร์แล้วให้เพื่อนมาช่วย ทีมของเพื่อนจะมาช่วยได้แค่เพียง 3 นาทีเท่านั้น เมื่อครบ 3 นาทีแล้วทีมของเพื่อนก็จะเข้าสู่สภาวะ Mission Ended แล้วพวกเขาจะหายตัวไป (ทางแฟมิซือเลยหยอกว่า หยั่งกะอุลตราแมนเลย...) ซึ่งเพื่อนที่มาช่วยนี้ก็จะได้รางวัลตามคุณค่าว่าได้ช่วยเหลือผู้เล่นที่เป็นโฮสต์มากน้อยแค่ไหน หากเล่นดีๆ ก็จะมีการต่อเวลาให้เล่นเกิน 3 นาทีได้

มีทั้งหมด 18 PART PART ละ 199 MB PART สุดท้าย 16 MB

STATUS : 100%

TEST ON :: CFW 6.60 PRO - B10

PART 01 PART 02 PART 03 PART 04 PART 05
    PART 06 PART 07 PART 08 PART 09 PART 10
    PART 11 PART 12 PART 13 PART 14 PART 15
    PART 16 PART 17 PART 18

PASSWORD : CLICK

* ช่วยๆกันกด THANK เพื่อเป็นกำลังใจในการอัพเกมต่อไปนะครับ *
    * หากไฟล์เสียสามารถซ่อมไฟล์ได้โดยกด ALT + R *

CREDIT : ELAN@JKG
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ELAN : 27th March 2012 เมื่อ 22:38

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณมากนะครับ

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    เย้ เนื้อที่ไม่พอ T^T เสียดาย มี4GB สงสัยต้องโละเกมเดิมเก็บไว้เพื่อเกมนี้โดยเฉพาะ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    Eng หรือเปล่า

โถ่...ชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ไม่ใช่อังกฤษก็มั่วเอาได้...ผมประจำ ลำบากเอาตอนเซฟนิ
    Not available

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    รอ Eng ไม่ดีกว่า หรือ ครั๊บ เดี๋ยว ก็ จะ ออก แล้ว ด้วย (8 เมษายน พ.ศ.2555) นี้ น่ะ ครั๊บ

ที่มา (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=57983)

กล่าวขอบคุณ
    167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redsilwer อ่านกระทู้
    รอ Eng ไม่ดีกว่า หรือ ครั๊บ เดี๋ยว ก็ จะ ออก แล้ว ด้วย (8 เมษายน พ.ศ.2555) นี้ น่ะ ครั๊บ

ที่มา (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=57983)
    อัพใกล้เสร็จเเล้วครับ อีก part เดียว

กล่าวขอบคุณ
    167
    อัพโหลดเสร็จเรียบร้อย 100% เเล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    221
    ตกลง English นี่ออกแล้ว หรือ ครั๊บ !!!

กล่าวขอบคุณ
    167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redsilwer อ่านกระทู้
    ตกลง English นี่ออกแล้ว หรือ ครั๊บ !!!
    ไม่มั่นใจครับ เห็นใน pspiso เขาบอกว่าลงแต่ vista นะ psp ไม่แน่ใจ

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ELAN อ่านกระทู้
    ไม่มั่นใจครับ เห็นใน pspiso เขาบอกว่าลงแต่ vista นะ psp ไม่แน่ใจ
    อ่อ ครั๊บ ขอพระคุณมาก น๊ะครั๊บ !!!

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    เป็นกำลังใจให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    - - เสียง ญี่ปุ่นก็เล้าดีน่า อิไต อ่า!!!!!!!!สยิวดี แนะนำJpn ครับสนุกมากเสียงENGไม่ได้รม อิอิ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Part 6 โหลดไม่ได้อะครับ ช่วยทีแก้ทีนะครับ

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anan1991 อ่านกระทู้
    Part 6 โหลดไม่ได้อะครับ ช่วยทีแก้ทีนะครับ

ขอบคุณครับ
    โหลดได้ปกตินะครับ ลองเปลี่ยน Browser ดูนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ELAN อ่านกระทู้
    โหลดได้ปกตินะครับ ลองเปลี่ยน Browser ดูนะครับ
    ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anan1991 : 2nd April 2012 เมื่อ 11:34

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ damkapee อ่านกระทู้
    - - เสียง ญี่ปุ่นก็เล้าดีน่า อิไต อ่า!!!!!!!!สยิวดี แนะนำJpn ครับสนุกมากเสียงENGไม่ได้รม อิอิ
    อ่านไม่ออก ก็ไม่ ไหวน่ะ ครั๊บ เล่นไม่รู้ ภาษา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsilwer : 3rd April 2012 เมื่อ 01:59

กล่าวขอบคุณ
    167
    ผมก็ไปไม่ถึงไหนเหมือนกันครับ ต้องเดาๆไอเทมเอา

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ฝากดู 14 หน่อยครับโหลดไม่ได้อ่ะ

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    โคตรหนักเลย =__="