ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Smile Everything :)
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 88

Notebook เล่นเกมหน่วงมาก

คือ ผมไปซื้อNote มาที่งาน Commart ครับ
    Spec :: I5 2410 GT 520 M DDR 3 4GB
    อะไรประมาณนี้ครับ คร่าวๆ แต่ตอนแรกผมเทส Metro 2033 หน่วงมาก Split second นี่อย่าหวัง
    ก็เลยอยากถามชาว Joker ครับ Driver การ์ดจอผมลองโหลดมาลง ก็ลงไม่ได้ เป็น Ver ใหม่มันบอกว่าหา Driver ไม่เจอ
    Promote :: Tirkz

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,295
    Blog Entries
    6
    ของผมGT540M โหลดมาลงก็ได้ปกตินะครับ

โหลดจากเว็ป nvidia ป่าวครับ ถ้าไม่ได้ก็ลองลงในแผ่นที่มากับเครื่องดูครับ

EDIT: เกี่ยวกับเกมลอง ปิด NVIDIA Optimus Technology หรือระบบสลับการ์ดจออัตโนมัต
    ตอนแรกผมเล่นneed for speed hot pursuit กระตุกหน่วงๆ ลองให้มันใช้แต่การ์ดจอแยก ลื่นเลยครับ

นี้ครับลองไปอ่านทำตามดู
    เครดิต www.notebook4game.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackmetal : 27th July 2011 เมื่อ 19:43

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ก็ลองที่มากับเครื่องมันหน่วงอะครับ ส่วน nvidia มันลงไม่ได้
    ผมเลยสงสัยว่าเป็นที่ window รึเปล่า ที่ผมใช้มันเป็น Win7 ultimate 64bit ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,295
    Blog Entries
    6
    ของ ผม Win7 ultimate 32bit ผมว่ามันไม่น่าเกี่ยวนะ หรือป่าวไม่แน่ใจ -*-

EDIT ผมก็ไม่รู้นะ-*- รอผู้รู้คนต่อไป ผมว่าตัวการ์ดจอไม่ถึงป่าว ของผม แรม2กิก corei5 460M 2.53 upto 2.8 เล่นได้ลื่นๆนะหลายเกมใหม่ๆปรับกลางๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackmetal : 27th July 2011 เมื่อ 20:40

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ครับ ผมลองแล้วยังไม่ได้เหมือนเดิม

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ทำไมไม่เล่น GT540M ละครับแรงคุ้มด้วย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Metro 2033 เกมนี้กินเสป็คสุดๆไม่เหมาะเล่นในโนตบุก เล่นนานๆวังวูบนะงั้บ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    ขอสมมุติถานคือ

เกม Metro 2033 ที่กระตุกนี้เปิด PhysX เเละรันเบบ DirectX11 รึปล่าว

ส่วนไดเวอร์ ลองเอาไปให้ที่ๆๆท่านชือมาลงไดเวอร์ให้บอกว่าลงให้เบบใหม่ล่าสุด

เเล้วเสเปคผม

i5 450 m รุ่นเเลกเลย

ati mobility radeon hd 5470

ram 4 gb

เเตต่ผมเล่น ครายชิต 1-2 ปรับตํ่าๆๆ ยังไหว

ส่วน Metro 2033 ผมรันเบบ dx9 ปรับตํ่าก็ยังไม่กระตุกเลย

bfbc2 ปรับตํ่าเเม้มีการระเบิดบ้านยังไม่เเลคเลย

cod mw2 สุดๆๆยังไหว เเต่ no aa นะจะ

หรือข้อสุดท้ายคือ เเต่อันนี้ไม่เเน่ใจเเต่เห็นคนใช้เเบบคุณ

มันจะมีตัวปรับ gpu เบบ ccc ใน ati

ลองไปปรับให้ตํ่าสุดๆๆ

ข้อท้ายจริงๆๆ ก็ต้องทำใจครับ คิดว่ามันเป็นโนตบุก ถ้าอยากเล่นเกมจริงๆๆ ต้องของเเรง

ปล ของผมนี้เค้าเรียกว่า เกือบตํ่าอะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ไม่ได้เปิด Psysx ครับรันแค่ Dx 9 ยังแลคเลยครับ = =
    ปรับกลางๆ ถ้าปรับตํ่าไม่แลคครับ แต่ผมไม่ได้ลองเกมเดียว
    Spilit Second ก็ลองเหมือนกันครับ หน่วงมากๆ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lukky อ่านกระทู้
    ไม่ได้เปิด Psysx ครับรันแค่ Dx 9 ยังแลคเลยครับ = =
    ปรับกลางๆ ถ้าปรับตํ่าไม่แลคครับ แต่ผมไม่ได้ลองเกมเดียว
    Spilit Second ก็ลองเหมือนกันครับ หน่วงมากๆ
    คงต้องทำใจเเล้วเเละครับ เพราะมันคงไปไม่ไหวเเล้ว โนตบุกยี่ห้อไรหรอ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    Sumsung ครับ = =

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงัยใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ไม่ต้องไปดูที่ใหนหรอกกาดจอขี้กากครับ เปลี่ยนใหมดีที่สุดครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: