ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

ขอสอบถามเรื่องปัญหาการอัพแดชบอร์ด LT+3.0

ผมเป็นสมาชิกใหม่อะคับอยากจะสอบถามเกี่ยวกับ xbox360 ตัว slim อะคับ 4gb ดำด้าน แดชบอร์ดเวอร์ชั่น 2.0.14719.0(ปัจจุบันหลังอัพเดต) โซน(ไม่รู้ใช่อันนี้ป่าวอะคับแต่น่าจะใช่) EN/ZH HK/SINGAPORE อะคับ ผมเล่นเกม skyrim,fable III ,halo anniversary ,koa reckoning ไม่ได้อะคับ (ในช่วงแรก) และ ผมเคยลองออนไลน์ดูอะคับมันมีให้อัพเดตผมก็ดันไปกดอัพเดตเลยทำให้เล่นบางเกมที่เคยเล่นได้กลายเป็นเล่นไม่ได้ เช่น MW3อันนี้ลองแก้ TU แล้วเล่นได้ , saints row the third (อันนี้ตอนแรกเล่นได้แต่พออัพเดตไปแล้วมันขึ้นดินนอสซัพพอทอะคับ ผมอยากจะทราบว่ามันมีปัญหาที่แผ่นหรือที่อัพเดตหรือที่แดชบอร์อดอะคับ ใครรู้ก็ช้วยหน่อยนะคับ ผมเพิ่งซื้อมาได้ 3 เดือนกว่าๆเองอะคับ และก็อยากจะถามว่า แอดมิน joker นี่เปิดร้านเกมอะไรพวกนี้ใช่มั้ยอะคับถ้ามันมีปัญหาจะต้องแก้หรือต้องทำอะไรผมอยากไปทำกับร้านแอดมินอะคับ ขอบความกรุณาผู้รู้ช้วยตอบหน่อยนะคับตอนนี้ตันมาก ถ้าอัพเป็น LT+3.0 จะแก้ปัญหาได้มั้ยอะคับรบกสนเจ้าของร้านช้วยตอบปัญหาหน่อยอะคับตามลิ็งนี้อะคับ
    http://www.jokergameth.com/shop/prod...roducts_id=594
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LUCKY13 : 29th March 2012 เมื่อ 17:28

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    จากที่เล่ามาน่าจะเป็นแบบนี้นะครับ

- เครื่อง Slim มี Firmware เวอร์ชั่น LT+2.0
    - หลังจาก Update ไปเป็น Dashboard เป็น 14719 ทำให้เล่นเกมที่มีความจุมากกว่า 8Gb (XGD3) ไม่ได้ ยังเล่นเกมที่มีความจุ 7gb ได้อยู่ (ดูยังไง ?)
    - ทำไมถึงเป็นอย่างนั้น ?
    - ทางแก้ไขคือต้อง update เครื่องให้เป็น LT+3.0 และแผ่นเกมที่เล่นไม่ได้ (เคยเล่นได้) จะต้องซื้อใหม่เป็นแผ่นที่รองรับกับ LT+3.0 ด้วย (เกมเดิมแต่ต้องซื้อแผ่นใหม่)
    - ผมไม่อยากจะซื้อแผ่นใหม่ อยากจะเล่นเกมแผ่นเก่าทำได้มั๊ยพี่... ได้ครับแต่ต้องแปลงเครื่องเป็น JTAG ก่อนครับถึงจะเล่นเกมแผ่นเก่านั้นได้ (ไม่มีวิธีอื่น, ถึงแม้จะ Update เป็น LT+3.0 ยังไงก็ต้องซื้อแผ่นใหม่อยู่ดีครับ)
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    ผมขอสรุปตามความเข้าใจของผมที่ได้อ่านข้อความตอบกลับนั้น คือ ผมต้องไป update เป็น LT+3.0 โดยที่จะต้องเล่นแผ่นที่รองรับกับบอร์ดนี่ (XGD3)หรือแปลงเครื่องเป็น JTAG และเล่นเกมเดิมได้โดยไม่ต้องซื้อแผ่นใหม่ใช่หรือป่าวคับ ยังไงก็ช้วยดูที่ผมสรุปว่าถูกหรือป่าวอะคับ ถ้าโอเคผมก็จะส่งเครื่องไปทำที่ร้านเลยผมอยู่ชลบุรีอะคับ ยังไงก็ขอความกรุณาด้วยนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LUCKY13 อ่านกระทู้
    ผมขอสรุปตามความเข้าใจของผมที่ได้อ่านข้อความตอบกลับนั้น คือ ผมต้องไป update เป็น LT+3.0 โดยที่จะต้องเล่นแผ่นที่รองรับกับบอร์ดนี่ (XGD3)หรือแปลงเครื่องเป็น JTAG และเล่นเกมเดิมได้โดยไม่ต้องซื้อแผ่นใหม่ใช่หรือป่าวคับ ยังไงก็ช้วยดูที่ผมสรุปว่าถูกหรือป่าวอะคับ ถ้าโอเคผมก็จะส่งเครื่องไปทำที่ร้านเลยผมอยู่ชลบุรีอะคับ ยังไงก็ขอความกรุณาด้วยนะคับ
    ถูกต้องครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    งั้นช้วยแนะนำหน่อยสิคับว่า update เป็น LT+ 3.0 กับการทำ JTAG ต่างกันยังไงและอันไหนดีกว่าอะคับผมไม่อยากตัดสินใจพลาดรบกวนด้วยนะคับ T.T

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LUCKY13 อ่านกระทู้
    งั้นช้วยแนะนำหน่อยสิคับว่า update เป็น LT+ 3.0 กับการทำ JTAG ต่างกันยังไงและอันไหนดีกว่าอะคับผมไม่อยากตัดสินใจพลาดรบกวนด้วยนะคับ T.T
    รู้สึกว่าทำ JTAG จะราคาแพงกว่า LT+3.0 นะครับ
    - LT+3.0 : สามารถเล่นเกมใหม่ๆได้
    - JTAG : เป็นเครื่องที่สามารถเล่นเกมได้ทุกเกม รู้สึกจะเล่นผ่าน HDD ได้ด้วยนะ ใช้ไฟล์ iso เล่นจาก HDD Ex. เลย
    ขอแรงเพื่อนๆช่วย Like รูปหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ TT^TT คลิกที่นี่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 4
    ผมมีอีกคำถามน่ะครับพี่ Joker

เครื่อง Xbox360 Jasper ไม่เคยอัพ LT+ เลย จะอัพ LT+3.0 ได้เลยหรือป่าวครับ หรือต้องอัพ LT.1.91 > 2.0 > 3.0 ?
    ขอแรงเพื่อนๆช่วย Like รูปหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ TT^TT คลิกที่นี่

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    สามารถอัปเดทให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดได้เลยครับ (ปัจจุบันคือ LT+3.0 :ข้อมูลวันที่ 8 เมษายน 2555)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้

- ทางแก้ไขคือต้อง update เครื่องให้เป็น LT+3.0 และแผ่นเกมที่เล่นไม่ได้ (เคยเล่นได้) จะต้องซื้อใหม่เป็นแผ่นที่รองรับกับ LT+3.0 ด้วย (เกมเดิมแต่ต้องซื้อแผ่นใหม่)
    - ผมไม่อยากจะซื้อแผ่นใหม่ อยากจะเล่นเกมแผ่นเก่าทำได้มั๊ยพี่... ได้ครับแต่ต้องแปลงเครื่องเป็น JTAG ก่อนครับถึงจะเล่นเกมแผ่นเก่านั้นได้ (ไม่มีวิธีอื่น, ถึงแม้จะ Update เป็น LT+3.0 ยังไงก็ต้องซื้อแผ่นใหม่อยู่ดีครับ)
    ผมขอถามเพิ่มหน่อยนะครับ ที่บอกว่าอัพเป็น LT+3.0 และเปลี่ยนแผ่นที่ใช้้เป็นแผ่นที่รองรับ LT+3.0 หมายถึงเกม XGD2 และ XGD3 ที่แพคเป็น LT+2.0 ทั้งหมดเลยใช่มั้ยครับ ถ้าอัพแล้ว เป็นแผ่นก๊อปก็เล่นได้ใช่มั้ยครับ
    แล้วที่แปลงเครื่องเป็น JTAG เล่นผ่าน HDD ถ้าเครื่องผมมีแค่ 4GB คือผมก็แค่หาซื้อ HDD ทั่วไปมาเสียบเพิ่ม แล้วก็ก๊อปเกมจากแผ่นลงเครื่อง แค่นั่นใช่มั้ยครับ
    แ้ล้วพวกเกม Kinect Arcade ที่เล่นใน JTAG ได้นี้คือไปหาโหลดมาลง HDD แล้วก็เล่นได้ตามปกติใช่มั้ยครับ (ทางร้านมีจำหน่ายเกม Kinect Arcade มั้ยครับ หรือหาโหลดจากไหนได้บ้างครับ)

แล้วจากลิงค์การอัพ LT+3.0 นี้ http://www.jokergameth.com/shop/prod...roducts_id=594

การ Update เครื่อง Xbox360 ให้เป็น LT+3.0 ช่วยอะไรได้บ้าง
    • ทำให้เครื่อง Xbox360 ที่เล่นเกม Copy ไม่ได้หลังทำการอัปเดท กลับมาเล่นเกม Copy ได้อีกครั้ง (แต่ต้องเป็นแผ่นที่รองรับ LT+3.0 ทั้ง XGD2 และ XGD3 ตามที่ผมถามด้านบนใช่มัยครับ)
    • ทำให้เล่นเกมรุ่นใหม่ที่มีขนาดมากกว่า 8Gb ได้เช่น Gear of War 3, Modern Warefare 3 (แต่ต้องเป็นแผ่นที่รองรับ LT+3.0 ตามที่ผมถามด้านบนใช่มัยครับ)
    • ไม่ต้องใช้แผ่นล่อ ทำให้ลดปัญหาที่อาจจะเกิดกับ DVD drive ในอนาคตและลดขั้นตอน, ความยุ่งยากในการเล่นเกม (แผ่นล่อที่ใช้ตอนลงเกมไว้บนเครื่อง ที่ไม่ใช่เครื่องทำ JTAG ใช่มั้ยครับ ถ้าอัพตัวนี้แล้ว ก็เล่นเกมบนเครื่องได้เลย เหมือน JTAG โดยไม่ต้องใช่แผ่นล่อใช่มั้ยครับ )

เครื่องผมเป็น LT+2.0 Dashboard 2.0.13599.0 Serial number 072244212505 สามารถทำ JTAG กับ iXtreme LT+3.0 ได้หรือเปล่าครับ
    แล้วเครื่องที่ทำ JTAG แล้วสามารเล่นแผ่นก๊อป ได้ด้วยหรือเปล่าครับ หรือต้องเล่นจาก HDD อย่างเดียวครับ
    เครื่อง JTAG ถ้าเล่น Online ผ่านระบบอื่นเช่น XLink Kai จะสามารถเล่น online กับเพื่อนได้มั้ยครับ
    iXtreme LT+3.0 เล่นเกมแบบ Online ผ่านระบบ Xbox Live ได้โดยไม่โดนแบน ใช่มั้ยครับ
    ถ้าแปลงเครื่องเป็น JTAG แล้วก็ update Firmware เป็น iXtrem LT+3.0 ด้วยทั้งสองอย่างเลย ได้หรือเปล่าครับ จะสามารถเล่นทั้งเกมใน HDD และ แผ่นก๊อป และ online ได้เลยหรือเปล่าครับ
    ถ้าให้พี่โจ๊กเกอร์ แนะนำผมควรอัพเครื่องแบบไหนดีครับ ที่ผมใช้หลักๆ คือเล่นออฟไลน์ ออนไลน์บ้างบางครั้ง เน้นเกม Kinect เป็นหลักครับ (คาดว่าผมคงได้ไปใช้บริการร้านพี่เร็วๆนี้ครับ ^^)

ขอโทษนะครับ ถามเยอะไปหน่อย มือใหม่จริงๆ อ่านบนความต่างๆแต่ก็ยัง งงๆ
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย o1n1e1o1n1e1 : 20th April 2012 เมื่อ 16:58

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ผมขอถามเพิ่มหน่อยนะครับ ที่บอกว่าอัพเป็น LT+3.0 และเปลี่ยนแผ่นที่ใช้้เป็นแผ่นที่รองรับ LT+3.0 หมายถึงเกม XGD2 และ XGD3 ที่แพคเป็น LT+2.0 ทั้งหมดเลยใช่มั้ยครับ
    เฉพาะ XGD3 เท่านั้นครับที่ต้องเปลี่ยน ส่วน XGD2 ยังใช้แผ่นเก่าได้ครับ (XGD2, XGD3 ดูยังไง ?)

ถ้าอัพแล้ว เป็นแผ่นก๊อปก็เล่นได้ใช่มั้ยครับ
    ครับ เล่นได้ทั้งแผ่นแท้และแผ่น Copy ครับ

แล้วที่แปลงเครื่องเป็น JTAG เล่นผ่าน HDD ถ้าเครื่องผมมีแค่ 4GB คือผมก็แค่หาซื้อ HDD ทั่วไปมาเสียบเพิ่ม แล้วก็ก๊อปเกมจากแผ่นลงเครื่อง แค่นั่นใช่มั้ยครับ
    ครับ แค่นั้นเองครับ (แนะนำให้ใช้ HDD ที่เป็น Internal จะดีกว่านะครับ เพราะสามารถใช้พวก DLC ได้ด้วย, HDD usb หรือ HDD external จะมองไม่เห็น DLC ครับ)

แ้ล้วพวกเกม Kinect Arcade ที่เล่นใน JTAG ได้นี้คือไปหาโหลดมาลง HDD แล้วก็เล่นได้ตามปกติใช่มั้ยครับ
    ใช่แล้วครับ

ทางร้านมีจำหน่ายเกม Kinect Arcade มั้ยครับ
    มีครับ เกมละ 30 บาทครับ

หรือหาโหลดจากไหนได้บ้างครับ
    หากสะดวก Download จาก internet ก็ได้ครับ

แต่ต้องเป็นแผ่นที่รองรับ LT+3.0 ทั้ง XGD2 และ XGD3 ตามที่ผมถามด้านบนใช่มัยครับ)
    ตอบให้แล้วด้านบนครับ

เล่นเกมรุ่นใหม่ที่มีขนาดมากกว่า 8Gb ได้เช่น Gear of War 3, Modern Warefare 3 แต่ต้องเป็นแผ่นที่รองรับ LT+3.0 ตามที่ผมถามด้านบนใช่มัยครับ)
    ถูกต้องครับ

ไม่ต้องใช้แผ่นล่อ ทำให้ลดปัญหาที่อาจจะเกิดกับ DVD drive ในอนาคตและลดขั้นตอน, ความยุ่งยากในการเล่นเกม แผ่นล่อที่ใช้ตอนลงเกมไว้บนเครื่อง ที่ไม่ใช่เครื่องทำ JTAG ใช่มั้ยครับ ถ้าอัพตัวนี้แล้ว ก็เล่นเกมบนเครื่องได้เลย เหมือน JTAG โดยไม่ต้องใช่แผ่นล่อใช่มั้ยครับ )
    เข้าใจผิดแล้วครับ แผ่นล่อที่ว่านี้คือแผ่นล่อของ Firmware รุ่นเก่าเช่น iXtreme 1.60 จำเป็นต้องใส่แผ่นล่อที่ว่านี้ก่อนการเล่นเกมทุกครั้ง (หากไม่ใส่เครื่องจะขึ้น PlayDVD) เมื่อทำการ Update เป็น LT+3.0 แล้ว แผ่นล่อ iXtreme 1.60 ก็ไม่จำเป็นต้องใช้อีกต่อไปครับ การ Update Firmware ของ DVD Drive เป็นคนละส่วนกับการแปลงเครื่องในระบบ JTAG ครับ (Update Fimrware ทำที่ตัว DVD, JTAG เป็นการใส่ IC ลงไปในตัว Mainboard ของเครื่องโดยตรงครับ)

เครื่องผมเป็น LT+2.0 Dashboard 2.0.13599.0 Serial number 072244212505 สามารถทำ JTAG กับ iXtreme LT+3.0 ได้หรือเปล่าครับ
    ตอบให้ได้แค่ 99% ทำได้ครับ อีก 1% ต้องตรวจสอบอีกครั้งจาก Computer ไม่มีวิธีอื่นที่ยืนยันได้ 100% ครับ ส่วนเครื่อง Xbox360 ที่มี Firmware เป็น LT+2.0 อยู่แล้ว เมื่อแปลงเครื่องในระบบ JTAG เราไม่จำเป็นต้อง Update Firmware ให้เป็น LT+3.0 ครับ เพราะเครื่อง JTAG สามารถอ่านเกมได้ทั้ง LT+2.0 และ LT+3.0 โดยที่ไม่ต้อง Flash Firmware เพิ่มครับ (DVD drive ต้องสามารถอ่านแผ่น XGD3 ได้อยู่แล้ว)

แล้วเครื่องที่ทำ JTAG แล้วสามารเล่นแผ่นก๊อป ได้ด้วยหรือเปล่าครับ หรือต้องเล่นจาก HDD อย่างเดียวครับ
    เล่นเกมจากแผ่น Copy ได้ด้วยครับ หรือจะเล่นจาก HDD ก็ได้เช่นกัน

เครื่อง JTAG ถ้าเล่น Online ผ่านระบบอื่นเช่น XLink Kai จะสามารถเล่น online กับเพื่อนได้มั้ยครับ
    ได้ครับ แต่ในทางปฎิบัติจริงๆแล้ว ไม่ค่อยนิยมเล่นกัน อาจเป็นเพราะว่ากลุ่มคนที่เล่นนี้เป็นเพียงคนกลุ่มน้อยๆ และมักเป็น Server ที่เป็น private ซะมากกว่า แต่ถ้าจะถามว่าได้หรือไม่ ตอบว่าได้ครับ

iXtreme LT+3.0 เล่นเกมแบบ Online ผ่านระบบ Xbox Live ได้โดยไม่โดนแบน ใช่มั้ยครับ
    ปัจจัยของการเล่นเกม Online จากแผ่น Copy แล้วไม่ถูกแบน ไม่ได้มีเพียง LT+3.0 เท่านั้นนะครับ ยังมีตัวแปรอื่นที่เราต้องให้ความสำคัญด้วย เช่นแผ่นเกมที่ใช้ มีการไรท์ถูกต้องตามหลักหรือเปล่า มีความปลอดภัยต่อการเล่น online หรือไม่ (ดูยังไง ?) ถึงแม้จะเป็นแผ่น Copy แต่การซื้อจากร้านหนึ่ง กับการซื้อจากที่อีกร้านหนึ่งอาจจะมีผลไม่เหมือนกัน ซึ่งตรงนี้อาจจะทำให้เราถูกแบนได้แม้เครื่องจะมี LT+3.0 ก็ตามครับ ถามว่าอ้าว.. แล้วจะทำ LT+3.0 ไปทำไม ตอบ.. ถ้าเป็น LT+2.0 ไม่สามารถเล่นเกม Online ได้ครับ

ถ้าแปลงเครื่องเป็น JTAG แล้วก็ update Firmware เป็น iXtrem LT+3.0 ด้วยทั้งสองอย่างเลย ได้หรือเปล่าครับ
    ถ้าอยากเสียเงินเพิ่มก็ได้ครับ ไม่ว่าอะไร แต่ถ้าเอาเครื่องเข้ามาทำที่ร้านของเรา พี่จะแนะนำน้องๆว่า ถ้ามี LT+2.0 อยู่แล้ว ก็ไม่ต้อง Up LT+3.0 เพิ่มเพราะเครื่องมันจะอ่านได้ด้วยความสามารถของ JTAG อยู่แล้วครับ แต่ถ้าเครื่องยังไม่เคย Up LT+2.0 เลย เช่นยังไม่เคยเล่นเกม XGD3 ได้เลย ควรจะ Up ให้เป็น LT+3.0 ไปเลยครับ เพราะ LT+3.0 ใหม่ที่สุดในปัจจุบันครับ

จะสามารถเล่นทั้งเกมใน HDD และ แผ่นก๊อป และ online ได้เลยหรือเปล่าครับ
    เครื่อง JTAG จะ Online ในระบบของ Xbox Live ไม่ได้นะครับ ส่วนการอ่านเกมจะอ่านได้ทั้งจากแผ่นและจาก HDD ครับ

ถ้าให้พี่โจ๊กเกอร์ แนะนำผมควรอัพเครื่องแบบไหนดีครับ ที่ผมใช้หลักๆ คือเล่นออฟไลน์ ออนไลน์บ้างบางครั้ง เน้นเกม Kinect เป็นหลักครับ (คาดว่าผมคงได้ไปใช้บริการร้านพี่เร็วๆนี้ครับ ^^)
    ถ้าดูในส่วนของการเล่น Online เล่นคือเล่นครับ เล่นนิดหน่อยก็ถือว่าเล่นครับ และถ้าต้องการเล่น Online การ UpDate LT+3.0 คือคำตอบครับ

ขอโทษนะครับ ถามเยอะไปหน่อย มือใหม่จริงๆ อ่านบนความต่างๆแต่ก็ยัง งงๆ
    หากมีความรู้ที่พอตอบให้ได้ก็ตอบให้ครับ ไม่ต้องเกรงใจ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ขอบคุณมากๆเลยครับ ที่มาตอบ ทำให้ผมเ้ข้าขึ้นเยอะเลยครับ แต่รบกวนถามต่ออีกนิดนะครับ

ปัจจัยของการเล่นเกม Online จากแผ่น Copy แล้วไม่ถูกแบน ไม่ได้มีเพียง LT+3.0 เท่านั้นนะครับ ยังมีตัวแปรอื่นที่เราต้องให้ความสำคัญด้วย เช่นแผ่นเกมที่ใช้ มีการไรท์ถูกต้องตามหลักหรือเปล่า มีความปลอดภัยต่อการเล่น online หรือไม่ (ดูยังไง ?) ถึงแม้จะเป็นแผ่น Copy แต่การซื้อจากร้านหนึ่ง กับการซื้อจากที่อีกร้านหนึ่งอาจจะมีผลไม่เหมือนกัน ซึ่งตรงนี้อาจจะทำให้เราถูกแบนได้แม้เครื่องจะมี LT+3.0 ก็ตามครับ ถามว่าอ้าว.. แล้วจะทำ LT+3.0 ไปทำไม ตอบ.. ถ้าเป็น LT+2.0 ไม่สามารถเล่นเกม Online ได้ครับ
    ถ้าผมเอาไฟล์เกมที่โหลดมาแล้ว เช็คด้วย โปรแกรม abgx360 แล้วขึ้นคำว่า Topology Data is currently verified (สีเขียว) คือ LT+3.0 สามารถเ่ล่น online ได้โดยไม่โดนแบนใช่มั้ยครับ แต่ถ้าขึ้นคำว่า The first 12 sectors of topology data are blank ! (สีแดง) จะไม่ปลอดภัยถ้านำไปเล่น online ใช่มั้ยครับ (ไม่ว่าจะเป็นแผ่นแบบ XGD2 หรือ XGD3 ถ้าต้องการเล่นออนไลน์ ก็ใ้ช้วิธีเช็คแบบเดียวกันใช่มั้ยครับ)

ถ้าแปลงเครื่องเป็น JTAG แล้วก็ update Firmware เป็น iXtrem LT+3.0 ด้วยทั้งสองอย่างเลย ได้หรือเปล่าครับ
    ถ้าอยากเสียเงินเพิ่มก็ได้ครับ ไม่ว่าอะไร แต่ถ้าเอาเครื่องเข้ามาทำที่ร้านของเรา พี่จะแนะนำน้องๆว่า ถ้ามี LT+2.0 อยู่แล้ว ก็ไม่ต้อง Up LT+3.0 เพิ่มเพราะเครื่องมันจะอ่านได้ด้วยความสามารถของ JTAG อยู่แล้วครับ แต่ถ้าเครื่องยังไม่เคย Up LT+2.0 เลย เช่นยังไม่เคยเล่นเกม XGD3 ได้เลย ควรจะ Up ให้เป็น LT+3.0 ไปเลยครับ เพราะ LT+3.0 ใหม่ที่สุดในปัจจุบันครับ
    ถ้าผมอัพทั้งสองอย่างเลย ก็จะทำให้ผมสามารถเล่นเกมบน HDD ได้เล่นข้ามโซนได้ (แต่ต้องเล่นใน HDD ใช่มั้ยครับ) แล้วถ้าผมอยากจะเล่นแผ่น online ก็เช็คแผ่นด้้วยโปรแกรม abgx360 ว่าเล่นได้ปลอดภัยมั้ย ถ้าปลอดภัย ก็เล่นonline ไ้ด้เลย ใช่มั้ยครับ แล้วถ้าเ่ล่น online มันก็ต้องเล่นผ่าน xboxlive ใช่มั้ยครับ เช่นถ้าผมจะเล่นเกม kinext sport กับเพื่อนที่อยู่ที่อื่น ซึ่งก็ต้อง online เล่นกัน แบบนี้สามารถทำได้หรือเปล่าครับ

ถ้าแผ่นเกมเก่าที่เป็นแบบ XGD3 LT+2.0 ที่ไม่ได้ทำการแพคจาก LT+3.0 มาเป็น LT+2.0 นะครับ มีวิธีทำให้เป็น LT+3.0 ได้มั้ยครับ
    ทางร้านมี Internal HDD ความจุสูงสุดเท่าไรครับ สำหรับ xbox slim แล้วราคาเท่าไรครับ
    ทางร้านมีรายชื่อ Kinect Arcade มั้ยครับ ผมหาจากเมนูไม่เจออะครับ

สุดท้ายแล้วครับ ถ้าผมจะส่งเครื่องไปแปลงเป็น JTAG + อัพ Firmware เป็น LT 3.0+เปลื่ยนความจุ HDD เป็นขนาดสูงสุด (เข้าใจว่าสูงสุดมี 250 GB ใช่มั้ยครัย) +สั่งซื้อเกม Kinect Arcad
    1.Fruit Ninja Kinect 2.Diabolical Pitch 3.Haunt 4.Crimson Dragon (เอาเท่าที่ทางร้านมีก็ได้ครับ เกมไหนไม่มีก็ไม่เป็นไร) + ค่าจัดส่ง (ผมอยู่เชียงใหม่ครับ) สามารถจ่ายแบบสอดแนบไว้ในกล่องเกม ตอนส่งเครื่องได้ใช่มั้ยครับ รายการทั้งหมดนี้ ราคารวมแล้วเท่าไรครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย o1n1e1o1n1e1 : 21st April 2012 เมื่อ 11:17

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ถ้าผมเอาไฟล์เกมที่โหลดมาแล้ว เช็คด้วย โปรแกรม abgx360 แล้วขึ้นคำว่า Topology Data is currently verified (สีเขียว) คือ LT+3.0 สามารถเ่ล่น online ได้โดยไม่โดนแบนใช่มั้ยครับ
    ถูกต้องครับ

แต่ถ้าขึ้นคำว่า The first 12 sectors of topology data are blank ! (สีแดง) จะไม่ปลอดภัยถ้านำไปเล่น online ใช่มั้ยครับ
    ถูกต้องครับ

(ไม่ว่าจะเป็นแผ่นแบบ XGD2 หรือ XGD3 ถ้าต้องการเล่นออนไลน์ ก็ใ้ช้วิธีเช็คแบบเดียวกันใช่มั้ยครับ)
    ถูกต้องครับ

ถ้าผมอัพทั้งสองอย่างเลย ก็จะทำให้ผมสามารถเล่นเกมบน HDD ได้เล่นข้ามโซนได้ (แต่ต้องเล่นใน HDD ใช่มั้ยครับ)
    ไม่ใช่ครับ จะเล่นได้ทั้งใน HDD และจากแผ่นครับ

แล้วถ้าผมอยากจะเล่นแผ่น online ก็เช็คแผ่นด้้วยโปรแกรม abgx360 ว่าเล่นได้ปลอดภัยมั้ย ถ้าปลอดภัย ก็เล่นonline ไ้ด้เลย ใช่มั้ยครับ แล้วถ้าเ่ล่น online มันก็ต้องเล่นผ่าน xboxlive ใช่มั้ยครับ เช่นถ้าผมจะเล่นเกม kinext sport กับเพื่อนที่อยู่ที่อื่น ซึ่งก็ต้อง online เล่นกัน แบบนี้สามารถทำได้หรือเปล่าครับ
    กลับไปอ่านด้านบนอีกครั้งครับ

ถ้าแผ่นเกมเก่าที่เป็นแบบ XGD3 LT+2.0 ที่ไม่ได้ทำการแพคจาก LT+3.0 มาเป็น LT+2.0 นะครับ มีวิธีทำให้เป็น LT+3.0 ได้มั้ยครับ
    ทำได้โดยใช้โปรแกรม abgx ครับ

ทางร้านมี Internal HDD ความจุสูงสุดเท่าไรครับ สำหรับ xbox slim แล้วราคาเท่าไรครับ
    HDD internal จุสูงสุดของทางร้านมีขนาด 750Gb ครับ ราคา 3,900 บาท (ราคาวันที่ 21 เมษายน 2555)

ทางร้านมีรายชื่อ Kinect Arcade มั้ยครับ ผมหาจากเมนูไม่เจออะครับ
    เกมของ Kinect ที่มีออกมาทั้งหมดตั้งแต่อดีต - ปัจจุบันมีด้วยกันทั้งหมด 84 เกมครับดังรายชื่อต่อไปนี้ครับ (ข้อมูลจนถึงวันที่ 21 เมษายน 2555) ทางร้านมีหมดทุกเกมครับ
    Adrenalin Misfits USA REGION LOCK XBOX360
    Alvin.and.the.Chipmunks.Chipwrecked.NTSC.XBOX360-iMARS
    Big_League_Sports_XBOX360-SPARE
    Brunswick_Pro_Bowling_USA_REGION_LOCK_XBOX360-ZRY
    Cabelas.Adventure.Camp.XBOX360-COMPLEX
    Carnival.Games.Monkey.See.Monkey.Do.REGION.FREE.XBOX360-CHARGED
    Champion.Jockey.PAL.XBOX360-COMPLEX-PAL_Only
    Child_of_Eden_XBOX360-STRANGE
    Country.Dance.All.Stars.Kinect.NTSC.XBOX360-iMARS
    Crossboard 7 - PAL Asia
    Dance Paradize PAL- ONLY
    Dance.Central.2.XBOX360-iMARS
    Dance.Central.XBOX360-MARVEL
    Dance.Evolution.PAL.COMPLEX
    Deca Sports Freedom
    Deepak_Chopras_Leela-XBOX360-DAGGER
    Diabolical.Pitch.XBLA.XBOX360-MoNGoLS
    Disneyland Adventures
    Double_Fine_Happy_Action_Theater_XBLA_XBOX360-XBLAplus
    Dr Kawashimas Body and Brain Exercises
    EA sports active 2 - PAL ONLY
    FRUIT NINJA KINECT
    Fantastic_pets_xbox360-charged
    Fighters_Uncaged_XBOX360-CCCLX
    Game.Party.In.Motion.XBOX360-COMPLEX
    Get fit with mel B
    Grease_Dance_NTSC-XBOX360-RRoD_US-PAL_Only
    Gunstringer.XBOX360-COMPLEX
    Harry.Potter.and.the.Deathly.Hallows.XBOX360-GLoBAL
    Haunt_XBLA_XBOX360-XBLAplus
    Hole in the Wall - Kinect
    Hulk.Hogan.Main.Event.XBOX360-COMPLEX-US-PAL-only
    Jillian.Michaels.Fitness.Adventure.XBOX360-COMPLEX-PAL-US-Only
    Just Dance Kids 2
    Just.Dance.3.XBOX360-COMPLEX
    Just.Dance.Kids.PAL.XBOX360-iMARS
    Kinect Adventures
    Kinect Joy Ride XBOX360-MARVEL
    Kinect Sport Season 2
    Kinect Sports
    Kinect.Rush.A.Disney.Pixar.Adventure.READNFO.XBOX360-iMARS
    Kinect_Star_Wars_NTSC_XBOX360-iCON
    Kinectimal Now with Bears
    Kinectimals.XBOX360-GLoBAL
    Kung-Fu.High.Impact.XBOX360-COMPLEX
    Kung.Fu.Panda.2.XBOX360-MARVEL
    Leedmees - Kinect
    Lets Cheer
    Lets_Dance_with_Mel_B_PAL_XBOX360-iCON
    Michael.Phelps.Push.The.Limit.XBOX360-COMPLEX_-kinect-PAL_US_Only
    Michael_Jackson_The_Experience_XBOX360-iCON
    Minute.To.Win.It.USA.XBOX360-COMPLEX_US-Only
    Motion.Explosion.XBOX360-COMPLEX_US-PAL_Only
    MotionSports.Adrenaline.XBOX360-iMARS
    MotionSports.XBOX360-GLoBAL
    Nickelodeon Dance
    Nicktoons.MLB.XBOX360-COMPLEX
    One Upon a Monster
    Penguins Madagascar
    PowerUp.Heroes.PAL.XBOX360-SPARE
    Puss in Boots
    Rabbids.Alive.and.Kicking.XBOX360-iMARS
    Rapala.XBOX360-COMPLEX
    Rhythm Party XBLA XBOX360-XBLAplus
    Rise_of_Nightmares_READNFO_XGD3_0800_USA_RF-XBOX360-RRoD
    Self-Defense Training Camp
    Sonic_Free_Riders-READNFO-XBOX360-DAGGER
    SpongeBob Surf & Skate
    Summer.Stars.2012.XBOX360-COMPLEX
    The Black Eyed Peas Experience
    The adventure of Tintin
    The_Biggest_Loser_Ultimate_Workout_REGION_FREE_XBOX360-ZRY
    Twister.Mania.USA.X36-COMPLEX_US_Only
    UFC.Personal.Trainer.XBOX360-COMPLEX
    Victorious Time to Shine
    Virtua_Tennis_4-XBOX360-DAGGER
    Winter.Stars.XBOX360-SWAG
    Wipeout.2.USA.XBOX360-COMPLEX-US-Only
    Wipeout_In_The_Zone_NTSC_XBOX360-ZRY
    Yoostar on MTV
    Yoostar_2_PAL_XBOX360-iCON
    Your Shape Fitness Evolve 2012
    Your.Shape.Fitness.Evolved.XBOX360-GLoBAL
    Zumba.Fitness.Rush.XBOX360-PROTON
    Zumba.Fitness.XBOX360-BlaZe - US-PAL-Only

ถ้าผมจะส่งเครื่องไปแปลงเป็น JTAG + อัพ Firmware เป็น LT 3.0+เปลื่ยนความจุ HDD เป็นขนาดสูงสุด (เข้าใจว่าสูงสุดมี 250 GB ใช่มั้ยครัย) +สั่งซื้อเกม Kinect Arcad
    1.Fruit Ninja Kinect 2.Diabolical Pitch 3.Haunt 4.Crimson Dragon (เอาเท่าที่ทางร้านมีก็ได้ครับ เกมไหนไม่มีก็ไม่เป็นไร) + ค่าจัดส่ง (ผมอยู่เชียงใหม่ครับ) สามารถจ่ายแบบสอดแนบไว้ในกล่องเกม ตอนส่งเครื่องได้ใช่มั้ยครับ รายการทั้งหมดนี้ ราคารวมแล้วเท่าไรครับ
    ราคาตามนี้ครับ
    - แปลงเป็น JTAG ราคา 2500 บาท
    - อัพ Firmware เป็น LT 3.0 ราคา 500 บาท
    - เปลื่ยนความจุ HDD เป็นขนาดสูงสุด ราคา 3,900 บาท (ขนาด 750Gb, หากต้องการซื้อกรอบด้วยเพิ่มเงิน 450 บาท)
    - สั่งซื้อเกม Kinect ราคา เกมละ 30 บาท
    - ค่าจัดส่ง ราคา 200 บาททั่วประเทศครับ

สามารถจ่ายแบบสอดแนบไว้ในกล่องเกม ตอนส่งเครื่องได้ใช่มั้ยครับ
    สอดเงินมาพร้อมกับตัวเครื่องหรือจะโอนเงินตามมาก็ได้ครับ (รายละเอียดการชำระเงิน)

ปล.เกม Crimson Dragon ยังไม่ออกครับ
    ปล2. ก่อนส่งเครื่องมาแปลง JTAG ให้ตรวจสอบเครื่องของตัวเองก่อนจากกระทู้นี้ครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=80597

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ขอบคุณมากครับ กระจ่างแจ้ง ทุกเรื่องเลยครับ
    ผมคงส่งเครื่องไปทำตามที่บอกทั้งหมดนี้แร่ะครับ แต่เพื่อนผมจะสั่งเครื่อง xbox+kinect ด้วย
    เดียวรอผมถามเพื่อนก่อนว่าจะเอายังไง แล้วจะส่งเครื่องไปทำตามที่บอก พร้อมเงินค่าทำ และเงินซื้อเครื่องใหม่นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    - เปลื่ยนความจุ HDD เป็นขนาดสูงสุด ราคา 3,900 บาท (ขนาด 750Gb, หากต้องการซื้อกรอบด้วยเพิ่มเงิน 450 บาท)
    กรอบนี้คือ ยังไงครับ? เปลี่ยน HDD ไม่ใช่ว่าเปลี่ยนข้างในเครื่องหรอครับ แล้วทำมั้ยต้องมีกรอบด้วยครับ ถ้ามันช่วยให้ปลอดภัยหรือดีขึ้นก็จะซื้อกรอบเพิ่มด้วยอะครับ

ทำได้โดยใช้โปรแกรม abgx ครับ
    มี ลิงค์ วิธีทำมั้ยครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย o1n1e1o1n1e1 : 21st April 2012 เมื่อ 16:26

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    กรอบนี้คือ ยังไงครับ? เปลี่ยน HDD ไม่ใช่ว่าเปลี่ยนข้างในเครื่องหรอครับ แล้วทำมั้ยต้องมีกรอบด้วยครับ ถ้ามันช่วยให้ปลอดภัยหรือดีขึ้นก็จะซื้อกรอบเพิ่มด้วยอะครับ
    กรอบก็คือพลาสติกที่หุ้มตัว HDD ครับ หากไม่มีกรอบเครื่อง Xbox รุ่นอ้วนจะใช้ HDD2.5" ไม่ได้ สำหรับรุ่น Slim สามารถเสียบ HDD2.5" เข้าไปในช่อง HDD ได้เลยครับ แต่หากมีกรอบจะช่วยให้ยึดตัว HDD ให้มั่นคงได้ครับ ดูรูปของ HDD internal ของแต่ละรุ่นหากไม่เข้าใจ

กรอบพลาสติกที่ห่อหุ้ม HDD ของ Xbox รุ่นอ้วน

กรอบพลาสติกที่ห่อหุ้ม HDD ของ Xbox รุ่น Slim

เทียบขนาดของ HDD กับกรอบทั้งรุ่นอ้วนและ Slm

มี ลิงค์ วิธีทำมั้ยครับ ขอบคุณครับ
    ก็ไม่มีอะไรนี่ครับ แค่รันโปรแกรม abgx360 ก็แก้ไขให้แล้ว

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: