ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ลดน้ำหนัก

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1

ลดน้ำหนัก

อยากทราบวิธีลดน้ำหนัก(ความอ้วน)ครับเพราะผมเป็น โกลอยู่ครับ เอาแบบลงเร็วที่สุดตอนนี้ 58 สูง 167-170 ครับ ด่วน!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    อย่ากินแป้ง!! ข้าวไม่ต้องกินแต่กับ ถ้าออกกำลังกายอยู่แล้วก็อาทิตย์ละ3-6โลคับ ถ้าเคร่ดครัดนะ!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ถ้าให้ผม แนะนำ ตามแบบ ของผมเลย นะครับ ทานอาหารปกติ "พออิ่ม หรือลดลงนิดหน่อย" แล้วไป "หนักออกกำลังกายเอาครับ"

คห.2 "อย่ากินแป้ง" ช่วยได้จริงครับ แต่สมอง เบลอ ๆ ซึ่งไม่รู้ผมเป็นคนเดียวหรือเปล่า คือ เริ่มคุยไม่ค่อยได้ใจความเวลาคุยกับคนอื่น ต้องโดปพวกแบรนด์ ช่วยตลอด จากปกติวันละขวด บางที 2-3 เลย

สรุป ถ้าให้ผมแนะนำ "ควบคุมอาหารให้ พอเหมาะ และครบ 5 หมู่ และออกกำลังกาย +เล่นกล้าม" ไม่กินพวกไขมัน น้ำอัดลม เหล้า บลาๆ

*** เวลาทานอาหาร ให้เช็คแคลอรี่ที่ได้รับ เอาให้ชัวว์ วันละไม่เกิน 1,000 - 1,500 แคลอรี่ ถ้าเราไม่ได้ทำงานใช้แรงหนัก เพราะแค่นี้ก็เพียงพอต่อความต้องการของร่างกายแล้ว

*** การออกกำลังกาย อย่าหักโหมมากนัก ควรมี ระยะเวลา วอมอัพ และ คูลดาว ที่เหมาะสมและเพียงพอ ที่สำคัญ ต้องทำอย่างต่อเนื่อง เรียกได้ว่า เป็นชีวิตประจำวันเลยดีที่สุดครับ

*** ออกกำลังกาย ไม่ได้ช่วยให้ น้ำหนักลดอย่างเดียว นะครับ แต่จะทำให้ เราดูเฟริม ขึ้น ยิ่งเล่นกล้ามด้วย ยิ่งเห็นชัดเจนครับ สู้ๆ

ปล. วิธีของผมอาจไม่ดีมากนัก ตอนนี้ น้ำหนัก อยู่ที่ 65 จาก 78 ระยะเวลา 1เดือน แต่แน่น ทุกส่วนครับ ^c ^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Battlefield3 อ่านกระทู้
    อยากทราบวิธีลดน้ำหนัก(ความอ้วน)ครับเพราะผมเป็น โกลอยู่ครับ เอาแบบลงเร็วที่สุดตอนนี้ 58 สูง 167-170 ครับ ด่วน!
    น้ำหนัก 58 สูง 167 - 170 ผมว่ามันไม่ได้อ้วนนะ - -*

กล่าวขอบคุณ
    608
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ลดเร็วก็ขึ้นเร็วนะครับ ค่อยๆลดไปดีกว่าครับ ปรับตัวให้ชินแล้วมันจะลดง่ายขึ้นครับ ผมจาก 115 ตอนนี้เหลือ 75 แต่อยากเหลือซัก 60 คงต้องพยายามต่อไป แต่ผมก็ว่าคุณไม่น่าอ้วนแล้วนะ ยังอยากลดอีกเหรอ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    กินๆ ไปเถอะ พวกหมู พวกอะไร แต่ไม่แนะนำให้กินติดมัน ครับ

เอางี้ ตีเบ็ด ครับ

ไม่ก็เต้น เอวโรบิก ไม่มีใครว่าทุเรศอะแล้วเต้นอะ

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 636
    ผมมีวิธีนึง ใช้กับตัวเองมาแล้ว ลดไป 15 กิโล โดยไม่ถึง 2 เดือน (เฉลี่ย 3-4 กิโล มากสุด 5 กิโล/ อาทิตย์)

อยากได้สูตร ผมบอกได้แน่ แต่ผมขอถามก่อนว่า..

คุณพอใจกับส่วนสูงตัวเองแล้วหรือยัง ?

เพราะหลังจากที่ผมลดแล้ว ผมตัวเริ่มเตี้ยเรื่อยๆอ่ะครับ ไม่ได้เตี้ยลงนะ แต่แทบจะไม่สูงขึ้นเลย
    สำหรับม.2 ผมสูง สัก 160-161 ได้ ถือว่าปกติใน ตอนนั้น
    แต่ตอนผมจะขึ้น ม.3 ผมก็คิดว่าตัวเองสูงได้สัก 167 แล้วมั้ง
    พอเปิดเทอมได้เดือนกว่า ไปเจอที่วัด วัดได้ 161!! ช็อกมาก ทำไมเตี้ยจัง ผมก็คิดว่ามันอาจจะไม่ตรงก็ได้
    จนปัจจุบัน จบ ม.3 สดๆร้อนๆ มีส่วนสูง 165 เซ็นติเมตร... T^T