ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    384
    ได้รับคำขอบคุณ: 140

รบกวนขอถามอะไรหน่อยครับ win7

คือว่าผมใช้วินเจ็ดครับ แล้วตอนนี้มันมีปัญหาอยู่อย่างหนึ่งคือ เวลาผมเข้าเล่นเกมส์ แล้วพอกดเกมส์ออกมาหน้าจอ ภาพหน้าจอมันเปลี่ยนไปครับ

ไม่ใช่อย่างที่คุณคิดนะครับว่า มันต้องเปลี่ยนหากเราไม่ไปตั้งค่าแต่ผมไปตั้งค่าแล้วครับ เลือกเพียงภาพเดียว แต่พอกดเกมส์ออกมาหน้าดิสท็อปมันกลายเป็นจอดำซะงั้นเลยครับ พอจะคิดภาพออกไหมครับ รบกวนช่วยหน่อยนะครับ

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728
    ที่เขาบอกว่า ภาพเดียวมันต้องตั้งค่า น่าจะเป็น เป็น Team นะครับ คือ ภาพมันจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ Desktop เราอ่ะครับ
    เราก็ไปเลือกภาพ มา 1 ภาพเเล้วก็ จะได้เป็นภาพนี้ตลอด เขาหมายความอย่างนั้น

เนื่องจาก Windows อาจจะไม่มี Crack ผมก็เรียกไม่ถูกอ่ะนะ เลยเรียก Crack 5555
    เมื่อก่อนก็เป็นนะครับ ของผม ใช้ไปสักพัก จอก็ดำ คือ ภาพของ Desktop มันกลายเป็นสีดำ ก็ต้องเข้าไปเปลี่ยนใหม่ อย่างนี้ ตลอด

ของผมวิธีเเก้ก็หา Crack มาลง คือ ด่านล่างขวาของจอ จะ มีตัวหนังสือ ว่า Windows Copy อะไรสักอย่าง
    ก็ไปหาวิธีเเก้ตัวนั้นเเล้วก็หายครับ อันนี้ รอผู้เชี่ยวชาญมาเเล้วกันนะ เมี๊ยว!!

ปล.ลองเข้าเกมส์เเบบ คลิกขวา เเล้ว Run as ดูนะครับ เมี๊ยว!!
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ถ้าเหมือนที่ท่าน robinkik บอก ให้ท่านหาโปรแกรม Remove WAT มา Activate Windows ซะนะครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    384
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kodomoke อ่านกระทู้
    ถ้าเหมือนที่ท่าน robinkik บอก ให้ท่านหาโปรแกรม Remove WAT มา Activate Windows ซะนะครับ
    มันเป็นไงงะครับโหลดจากไหนงะครับ