ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476

มีปัญหาเรื่อง เน็ตอืดครับ

เน็ตบ้านผม ประมาณ 6 เม็ก ผมเล่นกับโน้ตบุ๊ค ปกติ โหลดเกมอะไร เร็วมาก

ความเร็วอยุ่ที่ประมาน 600 KB+

มีอยู่วันนึง ผมไม่ได้อยู่บ้านมาหลายวัน และวันนี้กลับจาก เที่ยว ต่างจังหวัด

น้องผมซื้อโน้ตบุ๊คมาได้ สองวันแล้ว

ความเร็วเน็ตปกติ ผมกลับมาเล่น โน้ตบุ๊ค กัน สองเครื่อง

เล่นได้ซักพัก ปรากฎว่า คอมผมเน็ตเร็ว คอมน้องผมเน็ตช้ามาก ซึ่งก่อนหน้านั้น ตอนซื้อมา ยังเร็วอยู่เลย

น้องผมโหลดเกม ความเร็วประมาณ ไม่เกิน 50 KB เล่นเกมออนไลน์ แลค

ส่วนคอมผมเร็วปกติ

บ้านผมใช้ ไวเลส สัญญาณของผม 4-5 ขีด ของน้องผม 2-3 ขีด

ผมสงสัยว่าเกี่ยวกับคอมหรือเกี่ยวกับเน็ตกันแน่ครับ

ขอผู้รู้มาตอบคำถามหน่อย TT

ปล ขอบคุณมากๆ
    ???

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    โทรไปด่าเลยครับ ผมทำประจำเลยเน็ตช้าหลุดบ่อย ให้โทรไปถามแล้วบอก อาการ พูดแบบถ้าช้าอย่างงี้ไปติดเจ้าอื่นดีกว่าอะไร ประมาณนี้

เดียวมันจะพาพวกช่างแห่มาหาคุณเลยทีเดียวเชียวละ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพติด Anime ขั้นงอมแงม
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    น่าจะเน็ตครับ ใช้ของอะไรเอ่ย? เพราะเครื่องไม่น่าจะมีอะไรมากนอกจาก virus ที่แฝงๆมาเท่านั้นหล่ะ ลอง scan virus ดูก่อนถ้าไม่ดีขึ้นโทรไปถามศูนย์อินเตอร์เน็ตที่ใช้อยู่ดูครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gog_2944 อ่านกระทู้
    น่าจะเน็ตครับ ใช้ของอะไรเอ่ย? เพราะเครื่องไม่น่าจะมีอะไรมากนอกจาก virus ที่แฝงๆมาเท่านั้นหล่ะ ลอง scan virus ดูก่อนถ้าไม่ดีขึ้นโทรไปถามศูนย์อินเตอร์เน็ตที่ใช้อยู่ดูครับ
    ใช้โน้ตบุ๊ค ASUS เน็ต TOT ครับผม
    ???